PDA

View Full Version : Em đang dùng thuốc phơi nhiễm được 4 ngày trong lúc bị sốt

khongloithoat
07-03-2019, 13:01
Em chào anh chị trên diễn đàn.Em bị phơi nhiễm và Anh chị cho em hỏi em đang dùng thuốc phơi nhiễm M152 mới dùng 4 ngày thì sau 2 ngày đầu em có bị sốt với đau họng thì em dùng kháng sinh ziptum để chữa đau họng có ảnh hưởng gì đến cơ thể và đến thuốc không ạ.Qua em có đi truyền nước thấy cơ thể nhẹ hẳn.Nhưng em không biết vừa dùng kháng sinh ziptum vừa dùng M152 có ảnh hưởng gì đến thuốc và cơ thể không ạ. Ziptum thì em uống sáng với trưa sau khi ăn.Còn M152 em uống vào cố định 10h tối .em cảm ơn anh chị ạ

Nguyen Ha
07-03-2019, 13:53
Em chào anh chị trên diễn đàn.Em bị phơi nhiễm và Anh chị cho em hỏi em đang dùng thuốc phơi nhiễm M152 mới dùng 4 ngày thì sau 2 ngày đầu em có bị sốt với đau họng thì em dùng kháng sinh ziptum để chữa đau họng có ảnh hưởng gì đến cơ thể và đến thuốc không ạ.Qua em có đi truyền nước thấy cơ thể nhẹ hẳn.Nhưng em không biết vừa dùng kháng sinh ziptum vừa dùng M152 có ảnh hưởng gì đến thuốc và cơ thể không ạ. Ziptum thì em uống sáng với trưa sau khi ăn.Còn M152 em uống vào cố định 10h tối .em cảm ơn anh chị ạ
Bạn yên tâm không ảnh hưởng tới công dụng của thuốc phơi nhiễm đâu.

khongloithoat
07-03-2019, 15:58
Bạn yên tâm không ảnh hưởng tới công dụng của thuốc phơi nhiễm đâu.
em cảm ơn ạ.Uống có mấy ngày mà oải quá chả còn làm được gì ạ.em cứ sợ uống nhiều loạn thuốc nó gây dị ứng thuốc với làm mất công dụng của thuốc phơi nhiễm. Hì

Nguyen Ha
07-03-2019, 16:01
em cảm ơn ạ.Uống có mấy ngày mà oải quá chả còn làm được gì ạ.em cứ sợ uống nhiều loạn thuốc nó gây dị ứng thuốc với làm mất công dụng của thuốc phơi nhiễm. Hì

Uống cùng lúc với nhau mới sợ. Bạn uống như vậy không ảnh hưởng tới công dụng của thuốc phơi nhiễm. Có 28 ngày uống thuốc thôi, cố gắng lên.

khongloithoat
07-03-2019, 16:05
Uống cùng lúc với nhau mới sợ. Bạn uống như vậy không ảnh hưởng tới công dụng của thuốc phơi nhiễm. Có 28 ngày uống thuốc thôi, cố gắng lên.
em cám ơn chị ạ.em cũng đang cố gắng uống có mấy ngày mà đầu óc cứ nặng như có gì đè.Lại còn sốt.Vâng thuốc em Uống cách nhau cũng khoảng 6 tiếng hì.

Nguyen Ha
07-03-2019, 16:06
em cám ơn chị ạ.em cũng đang cố gắng uống có mấy ngày mà đầu óc cứ nặng như có gì đè.Lại còn sốt.Vâng thuốc em Uống cách nhau cũng khoảng 6 tiếng hì.

Tác dụng phụ của thuốc gần như ai cũng bị, bạn ăn uống nhiều đồ mát vào.

khongloithoat
07-03-2019, 16:11
Em cảm ơn.

khongloithoat
07-03-2019, 16:24
Mà chị cho em hỏi tầm sau bao lâu thì những tác dụng phụ này giảm bớt đi ạ chị em thấy cũng đỡ nhưng vẫn nặng đầu quá

Nguyen Ha
07-03-2019, 17:56
Mà chị cho em hỏi tầm sau bao lâu thì những tác dụng phụ này giảm bớt đi ạ chị em thấy cũng đỡ nhưng vẫn nặng đầu quá

Tác dụng phụ tùy thuộc vào cơ địa của từng người ở từng thời điểm. Có người chỉ vài ngày sau khi quen thuốc là hết tác dụng phụ nhưng cũng có người kéo dài tới khi hết quá trình điều trị.

Tuanmecsedec
07-03-2019, 19:37

Nếu bạn uống thuốc khác nhớ cách từ 1 giờ trở lên.

khongloithoat
16-03-2019, 13:24
Nếu bạn uống thuốc khác nhớ cách từ 1 giờ trở lên.

anh ơi anh cho em hỏi.em uống thuốc phơi nhiễm được 12 hôm rồi.Em uống cố định lúc 10h tối, nhưng có một hôm em uống chậm một tiếng, một hôm uống chậm 7p và một hôm uống sớm 3p liệu có sao không anh

Nguyen Ha
16-03-2019, 13:30
anh ơi anh cho em hỏi.em uống thuốc phơi nhiễm được 12 hôm rồi.Em uống cố định lúc 10h tối, nhưng có một hôm em uống chậm một tiếng, một hôm uống chậm 7p và một hôm uống sớm 3p liệu có sao không anh

Như vậy không sao. Nhưng từ giờ không được uống trễ tới cả tiếng như vậy nữa.

khongloithoat
16-03-2019, 14:58
vâng ạ.tại e ngủ quên tỉnh dậy trễ một tiếng hic hic

Tuanmecsedec
16-03-2019, 15:12

vâng ạ.tại e ngủ quên tỉnh dậy trễ một tiếng hic hic

Uống trể 1 giờ mà 1 lần không sao bạn.

khongloithoat
02-04-2019, 22:33
anh chị ơi em uống hết 30 ngày thuốc m152 rồi và uống đúng giờ .có một lần muộn một tiếng thôi ạ đã an tâm được chưa anh chị

Tuanmecsedec
03-04-2019, 06:12
anh chị ơi em uống hết 30 ngày thuốc m152 rồi và uống đúng giờ .có một lần muộn một tiếng thôi ạ đã an tâm được chưa anh chị

Bạn yên tâm đi.

Charles
03-04-2019, 06:31

Chỉ chậm một bữa như vậy không sao, bạn chắc chắn nhận được kết quả như mong muốn.