PDA

View Full Version : QHTD ko an toàn nhưng không sốt!

longmilano
23-07-2013, 03:30
Em chào các anh. 10 ngày trước em có QHTD ko an toàn, cụ thể là ko dùng bcs. Sau đó về thì e bị lậu và bị viêm họng, ho. Nhưng em ko bị đi ngoài hay sốt. Theo các anh nguy cơ của e có cao ko ạ? Khoảng bao nhiêu % ạ? Khi nào thì em có thể đi xn dc ạ? Em định làm rapid test sau 6 tuần thì có chính xác ko và có cách nào xn sớm hơn không ạ? Em lo quá.Em xin cám ơn.

SoRoi
23-07-2013, 03:48
Bạn đợi đủ 12 tuần rồi hãy đi xn,chúc bạn AT nhé.

mongconghien
23-07-2013, 03:51
Hiv không thể chuẩn đón chính xác qua triệu chứng bạn ạ. Tiếc là bạn lên DĐ muộn nên chúng tôi không tham vấn cho bạn dùng kịp PEP vậy bạn phải đợi 12 tuần đi xét nghiệm bạn nha. nếu căng thẳng thì làm cái Test Combo sau 4 tuần. TH của bạn đừng quá lo lắng. bạn nên xem xét đối tượng bạn tình của mình có tình trạng HIV ntn rồi tự đánh giá cho mình.

Nguyen Ha
23-07-2013, 04:23
Em chao cac anh. 10 ngay truoc em co QHTD ko an toan, cu the la ko dung bcs. Sau do ve thi e bi lau va bi viem hong, ho. Nhung em ko bi di ngoai hay sot. Theo cac anh nguy co cua e co cao ko a? Khoang bao nhieu % a? Khi nao thi em co the di xn dc a? Em dinh lam rapid test sau 6 tuan thi co chinh xac ko va co cach nao xn som hon khong a? Em lo qua.Em xin cam on.

QHTD không sử dụng BCS là có nguy cơ lây nhiễm HIV. Nhưng bạn xem đối tượng bạn QHTD là ai, có phải là đối tượng có nguy cơ cao lây truyền HIV hay không. Bạn có thể xét nghiệm cobo sau 4tuần từ khi có nguy cơ để bớt lo lắng.
Chúc bạn âm tính!

CrisM
23-07-2013, 04:38
Quan hệ không sử dụng bcs là hành vi có nguy cơ rất cao nhiễm hiv. Bạn có thể xét nghiệm combo sau 4 tuần nếu bạn ở Hà Nội, Đà Nẵng, HCM. Và xét nghiệm lại sau 12 tuần tính từ ngày có nguy cơ

longmilano
23-07-2013, 05:18
Vâng sau 4 tuần em sẽ đi xn ạ. Mà xn thì bao lâu có kết quả ạ? Nên đi xn ở đâu và chi phí bao nhiêu hả các anh?

longmilano
23-07-2013, 06:22
Các anh ơi viêm họng và ho nhưng không sốt và ko đi ngoài thì có giống triệu chứng không ạ?

hfbayby
23-07-2013, 06:28
Em chao cac anh. 10 ngay truoc em co QHTD ko an toan, cu the la ko dung bcs. Sau do ve thi e bi lau va bi viem hong, ho. Nhung em ko bi di ngoai hay sot. Theo cac anh nguy co cua e co cao ko a? Khoang bao nhieu % a? Khi nao thi em co the di xn dc a? Em dinh lam rapid test sau 6 tuan thi co chinh xac ko va co cach nao xn som hon khong a? Em lo qua.Em xin cam on.

bạn quan hệ lần thứ mấy, trong quan hệ thì người nam dễ truyền cho người nữ hơn, và trong năm 5 lần đầu thì rất hiếm bị H,chúc bạn may mắn và sống khỏe

Tuanmecsedec
23-07-2013, 07:04
Vang sau 4 tuan em se di xn a. Ma xn thi bao lau co ket qua a? Nen di xn o dau va chi phi bao nhieu ha cac anh?

Trường hợp của bạn như mọi người đã chia sẽ.Nên trong thời gian chờ bạn có kết quả an toàn ,bạn phải bảo vệ cho người thân,luôn luôn sử dụng bao cao nếu quan hệ tình dục.Bạn ở TPHCM đến Hòa Hảo xét nghiệm phương pháp HIV Combo (Khám BS + xét nghiệm ) >< 200 ngàn.

longmilano
24-07-2013, 02:44
Em qh 2 lần với ng đó bác ạ. Hic nghe bác em thấy đỡ lo hơn tí, cám ơn bác ạ!

longmilano
24-07-2013, 02:45
Vâng sau 4 tuần em sẽ đi xn ạ. Mà xn thì bao lâu có kết quả ạ? Nên đi xn ở đâu và chi phí bao nhiêu hả các anh?

Trường hợp của bạn như mọi người đã chia sẽ.Nên trong thời gian chờ bạn có kết quả an toàn ,bạn phải bảo vệ cho người thân,luôn luôn sử dụng bao cao nếu quan hệ tình dục.Bạn ở TPHCM đến Hòa Hảo xét nghiệm phương pháp HIV Combo (Khám BS + xét nghiệm ) >< 200 ngàn.

Em ờ Hà Nội thì đến đâu hả anh Tuấn?

cuocsongdep
24-07-2013, 02:47
bạn ở hà nội thì có thể đến 21 Trung Liệt để xn combo.