PDA

View Full Version : Máu- vết thương

Nguvikonhin
14-12-2013, 21:43
Em chào tất cả ae diễn đàn em là người mới em có 1 chuyện nhờ các Anh em giúp :
Chuyện của em thế này ; hum qua em có qua nhà chế em chơi và nhà chế có 1 người bị hiv lúc em qua em thấy trên bàn có gói thuốc em lấy hút , rùi chế rũ em ăn cơm ăn xong em lấy thuốc hút nữa khi nhìn lại em thấy tay em có máu cũng hơi nhiều em xem lại thấy cái hột quẹt có máu , tay em và hột quẹt máu vẫn còn rất tươi em rất lo vì lúc em ăn cơm không biết máu đó có dính vào miệng em không và mí ngày nay em bị chãy máu miệng và tựa lưỡi em có cầm điếu thuốc hút nữa , và em có dụi mắt 2 lần hjc mà máu rất còn tươi em giờ như khùng vậy các Anh giúp em với em phải làm sao

Tuanmecsedec
14-12-2013, 21:45
Chuyện của em thế này ; hum qua em có qua nhà chế em chơi và nhà chế có 1 người bị hiv lúc em qua em thấy trên bàn có gói thuốc em lấy hút , rùi chế rũ em ăn cơm ăn xong em lấy thuốc hút nữa khi nhìn lại em thấy tay em có máu cũng hơi nhiều em xem lại thấy cái hột quẹt có máu , tay em và hột quẹt máu vẫn còn rất tươi em rất lo vì lúc em ăn cơm không biết máu đó có dính vào miệng em không và mí ngày nay em bị chãy máu miệng và tựa lưỡi em có cầm điếu thuốc hút nữa , và em có dụi mắt 2 lần hjc mà máu rất còn tươi em giờ như khùng vậy các Anh giúp em với em phải làm sao

Bạn không cần lo lắng những gì bạn kể.HIV hoàn toàn không lây nhiễm như bạn nghĩ.Bạn nên tìm hiểu kiến thức HIV có sẵn trên diễn đàn để trang bị cho mình.

songchungvoi_HIV
14-12-2013, 21:56
Bạn ăn cơm bằng đũa chứ k bóc bằng tay, cho dù có bóc bằng tay bạn vẫn không có nguy cơ

HIV/AIDS..
14-12-2013, 22:00
ối giời ơi, chỉ là ăn cơm thôi mà sao ăn xong thì phát hiện tay có máu nhỉ, dính cả hột quẹt, dụi mắt nữa. nghe lạ quá nhỉ. Nếu thật sự có trường hợp ăn cơm mà dính máu như thế vẫn yên tâm nhe em.

Nguvikonhin
14-12-2013, 22:37
Mấy Anh ơi em rất lo vì em lấy thuốc hút trước khi ăn , em có chãy máu miễng và tưa lưỡi vì em cầm thuốc và hút em sợ máu dính thuốc em ngậm ngay vết thương và máu đó còn rất tươi và lúc em vừa hút vừa dụi mắt nữa . Em thật sự ko kỳ thị gì đâm ai cũng là người mà những người bị cũng tại họ do hoàn cảnh ep buộc hay vì lý do nào đó chứ ko ai muốn mình bị vậy cả em rất thông cẢm người ta . Nhưng em còn nhỏ tuổi và ra Tết em lấy vợ rồi hjc

Tuanmecsedec
14-12-2013, 22:40
Mấy Anh ơi em rất lo vì em lấy thuốc hút trước khi ăn , em có chãy máu miễng và tưa lưỡi vì em cầm thuốc và hút em sợ máu dính thuốc em ngậm ngay vết thương và máu đó còn rất tươi và lúc em vừa hút vừa dụi mắt nữa . Em thật sự ko kỳ thị gì đâm ai cũng là người mà những người bị cũng tại họ do hoàn cảnh ep buộc hay vì lý do nào đó chứ ko ai muốn mình bị vậy cả em rất thông cẢm người ta . Nhưng em còn nhỏ tuổi và ra Tết em lấy vợ rồi hjc

Thôi đi bạn ơi.Đừng vì lo lắng QUÁ như vậy thì cuộc sống mệt mỏi lắm.HIV không lây kiểu như bạn nói đâu.

songchungvoi_HIV
14-12-2013, 22:57
Bạn vui lòng bấm vào đường link xem nhé, xong xong rùi chúng ta nói chuyện tiếp: Kiến thức hiv/aids (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Kien-thuc-hiv-aids)

Nguvikonhin
15-12-2013, 21:22
Em có đọc rùi , nhưng em lo quá ý em không phải ăn uống , vì máu dính tay em dụi mắt và máu còn rất tươi hjc em đang rất lo lắm mong các Anh chỉ cho em Cần phải làm gì

Nguvikonhin
20-12-2013, 19:02
Cả nhà cho em hỏi em phân Vân hum qua đến giờ ko biết làm sao nên vào đây nhờ giúp đỡ . Nhà em có ông Anh bị hiv ỗng đi suốt ít khi về nhà hum qua ỗng về nhà và em đang ngồi ỗng nói chuyện xầm chơi với em mà ỗng đứng gần em lắm miệng ỗng có lở loét gì đó em ko biết . Ỗng nói chuyện mà cứ nút miệng cho máu ra vừa nói vừa văng li ti vào mắt em , em định chửi mà em không dám lúc tầm 10 phút ỗng đi em chạy vô nhà xem mắt em dính tí máu thật em liền đi lấy vòi sen sói vào mắt cho hết vậy em có nguy cơ không em lo qua ak

songchungvoi_HIV
20-12-2013, 19:21
Cả nhà cho em hỏi em phân Vân hum qua đến giờ ko biết làm sao nên vào đây nhờ giúp đỡ . Nhà em có ông Anh bị hiv ỗng đi suốt ít khi về nhà hum qua ỗng về nhà và em đang ngồi ỗng nói chuyện xầm chơi với em mà ỗng đứng gần em lắm miệng ỗng có lở loét gì đó em ko biết . Ỗng nói chuyện mà cứ nút miệng cho máu ra vừa nói vừa văng li ti vào mắt em , em định chửi mà em không dám lúc tầm 10 phút ỗng đi em chạy vô nhà xem mắt em dính tí máu thật em liền đi lấy vòi sen sói vào mắt cho hết vậy em có nguy cơ không em lo qua ak
Bạn muốn có nguy cơ với điều kiện nhờ ai đó xin một thau máu người rùi hất thẳng cái thau máu đó vào mắt bạn, Bạn mới có nguy cơ
Bạn liên tục có các chủ đề mang tình kỳ thị, phân biệt và đối xử:
Nguvikonhin (http://diendanhiv.vn/members/6803-Nguvikonhin) mở chủ đề Máu- vết thương (http://diendanhiv.vn/threads/6509-Mau-vet-thuong) in Khác (http://diendanhiv.vn/forums/25-Khac)
Em chào tất cả ae diễn đàn em là người mới em có 1 chuyện nhờ các Anh em giúp : Chuyện của em thế này ; hum qua em có qua nhà chế em chơi và nhà chế...

trungan1987
20-12-2013, 19:41
Bạn đã có chủ đề Máu- vết thương (http://diendanhiv.vn/threads/6509-Mau-vet-thuong): Trong chủ đề này bạn lun nhấn mạnh " Máu vẫn còn rất tươi"phải chi có điều j...???
Còn trường hợp này của bạn: bạn thử nói chuyện mà văng nước bọt ra thử xem? hok lẽ bạn kê mặt bạn sát vào mặt của Ông Anh bạn...??? rùi ông anh bạn phun tý nước bọt ah...???
Nếu nói về Tâm Lý: Với trường hợp trc và h trường hợp này xãy ra thì khi bạn bị văng liti vào mặt bạn... 1 là bạn chùi... 2 là bạn chạy đi rửa liền... chứ ko phải đợi 10p...
Còn 1 cái nữa... với khoản thời gian 10p bạn ko chớp mắt ah... và khoản thời gian đó... dù có 1 tý máu trong mắt bạn đi nữa... đến lúc bạn chạy xem mắt của mình... mình đố bạn thấy đc máu đó...
Trường hợp bạn là hoang tưởng ám ảnh sợ về H nên bạn mới như vậy...
Những nổi sợ của bạn mà nếu người ta biết được và ko hiểu về H thì ngta còn càng kỳ thị nữa... bạn biết ko...???
Mình nói như vậy để bạn suy nghĩ lại... chứ đừng có chuyện ko mà nói có...

Nguvikonhin
20-12-2013, 22:58
Em nói đều là sự thật trường hợp 1 và 2 đều là thật em ko nói đó hay suy diễn cả

trungan1987
20-12-2013, 23:34
Em nói đều là sự thật trường hợp 1 và 2 đều là thật em ko nói đó hay suy diễn cả
Bạn yên tâm về trường hợp của bạn... và đọc lại những j các anh chị đã chia sẽ...

HIV/AIDS..
20-12-2013, 23:42
Ông anh bạn cũng rãnh, vùa nói vừa mút vết thương cho chảy máu để văng vào mắt bạn hả, chắc mút chảy máu ổng ko biết đau hả? nếu anh em thì ổng làm vậy để "lây" cho em làm chi, nếu ổng muốn làm lây cho em thì còn nhiều cách mà, đâu cần mút vết thương trong miệng, có lẽ ổng đau nên thấy miệng ổng rà rà chổ vết thương thôi. em đừng nghĩ xa xôi quá em