PDA

View Full Version : cho em hỏi về thuốc arv.??

Paksong
27-03-2019, 20:07
Em điều trị được 3 tháng . 2 tháng đầu em uống cùng 1 loại màu trắng gặp tác dụng phụ nhưng đở nhiều rồi.. Tháng thứ 3 em lấy thuốc và là thuốc màu vàng sau đó em lại bị nhức đầu hoa mắt rất nhiều. Có phải do thuốc nặng hơn không ạ... Đó có bình thường không ạ hay do em bị bệnh khác.. Cảm ơn ac nhiều!

Nguyen Ha
27-03-2019, 20:12
Em điều trị được 3 tháng . 2 tháng đầu em uống cùng 1 loại màu trắng gặp tác dụng phụ nhưng đở nhiều rồi.. Tháng thứ 3 em lấy thuốc và là thuốc màu vàng sau đó em lại bị nhức đầu hoa mắt rất nhiều. Có phải do thuốc nặng hơn không ạ... Đó có bình thường không ạ hay do em bị bệnh khác.. Cảm ơn ac nhiều!

Thuốc màu trắng hay màu vàng thì thành phần thuốc như nhau bạn ạ. Tác dụng phụ của thuốc phụ thuộc vào cơ địa của cơ thể ở từng thời điểm. Để hạn chế tác dụng phụ của ARV thì bữa tối bạn nên ăn uống hạn chế các chất béo chứa dầu mỡ.

Vuong Hi
27-03-2019, 20:36
Mình cũng vậy. Uống viên kem T. Hết ngứa... Giờ đổi wa Mylan 152 uống hơi ngứa. Do chỗ điều trị đưa thuốc nào phải uống thôi.

Cuocdoitrongmattoi
27-03-2019, 20:40
Tất cả đều có thành phần giống nhau thôi, vài tác dụng phụ nhỏ như vậy k phải vấn đề lớn, rồi sẽ hết khi đã quen dần, nhưng nếu kéo dài quá thì cũng nên nói với bs

Tuanmecsedec
27-03-2019, 20:42

Thành phần thuốc như nhau bạn,bạn uống vài ngày quen sẽ hết bị.

Paksong
27-03-2019, 20:44
Cảm ơn ac nhieu