PDA

View Full Version : Nồng độ vi rút hiv có nhiều ở đâu?

hahung
15-12-2013, 18:32
Các a/c cho em hỏi nồng độ vi rút hiv có nhiều trong máu,dịch cơ thể và sữa mẹ,ngoài những thứ đó nồng độ vi rút hiv còn có nhiều ở đâu trên cơ thể người để có thể lây truyền được.A/C cho em hỏi ở mũi hay đờm của người nồng độ vi rút hiv có cao ko và có lây truyền đc ko?

trungan1987
15-12-2013, 18:48
Bạn tham gia dd cũng đã lâu... thì bạn cũng nên trang bị kiến thức về H tại dd...
HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau :

<tbody>

Loại dịch

Lượng HIV

Máu
Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo
Nhiều

Tinh dịch
Nhiều

Sữa mẹ
Trung bình

Nước ối
Trung bình

Nước bọt
Hầu như không có

Mồ hôi
Hầu như không có

Nước mắt
Hầu như không có

Nước tiểu
Hầu như không có

</tbody>

hahung
16-12-2013, 08:25
Em cũng đã tìm hiểu nhưng chưa kết luận đc là những chất,dịch nào ở cơ thể người có thể lây truyền bệnh và những chất,dịch nào ko thể lây truyền bệnh.Cho em hỏi 1 câu nữa là dịch mũi hay đờm ở người có mang vi rút và có thể truyền bệnh đc ko?Mong a/c trả lời cụ thể cho em từng câu hỏi.

songchungvoi_HIV
16-12-2013, 08:28
Em cũng đã tìm hiểu nhưng chưa kết luận đc là những chất,dịch nào ở cơ thể người có thể lây truyền bệnh và những chất,dịch nào ko thể lây truyền bệnh.Cho em hỏi 1 câu nữa là dịch mũi hay đờm ở người có mang vi rút và có thể truyền bệnh đc ko?Mong a/c trả lời cụ thể cho em từng câu hỏi.
HIV chỉ có trong các dịch này:

<tbody>

Loại dịch

Lượng HIV

Máu
Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo
Nhiều

Tinh dịch
Nhiều

Sữa mẹ
Trung bình

Nước ối
Trung bình

</tbody>

Tuanmecsedec
16-12-2013, 08:32

Dịch nước mũi và đờm không làm làm lây nhiễm HIV.

hahung
16-12-2013, 08:39
Ngoài những loại dịch anh songchung vừa nêu thì ko có loại dịch nào chứa nhiều vi rút để có thể lây bệnh đúng ko anh?

songchungvoi_HIV
16-12-2013, 08:45
Ngoài những loại dịch anh songchung vừa nêu thì ko có loại dịch nào chứa nhiều vi rút để có thể lây bệnh đúng ko anh?
Chỉ bấy nhiêu thôi, tất cả các dịch tiết còn lại k có HIV