PDA

View Full Version : Kích dục bằng tay sợ dầu bôi trơn có hiv

Lamlamvo
02-04-2019, 19:37
Vì công việc nên hôm nay em có đi massage , em rất kỹ không dụng chạm gì cô ấy, chỉ để cô ấy làm bằng tay, nhưng cô ấy có đổ chay dầu bôi trơn lên DV em ngay lổ sao, trong chai dầu có 1 cục gì màu đen không được sạch sẽ lắm, cho em hỏi nếu cô ta pha máu hiv hay tinh dịch có hiv vào chai dầu mà đổ lên DV em nhiều như vậy thì có lây HIV không ạ?, Vì chai dầu có cặn bẩn nên em lo ạ

Tuanmecsedec
02-04-2019, 20:41
Vì công việc nên hôm nay em có đi massage , em rất kỹ không dụng chạm gì cô ấy, chỉ để cô ấy làm bằng tay, nhưng cô ấy có đổ chay dầu bôi trơn lên DV em ngay lổ sao, trong chai dầu có 1 cục gì màu đen không được sạch sẽ lắm, cho em hỏi nếu cô ta pha máu hiv hay tinh dịch có hiv vào chai dầu mà đổ lên DV em nhiều như vậy thì có lây HIV không ạ?, Vì chai dầu có cặn bẩn nên em lo ạ

Không có sao bạn.

Lamlamvo
02-04-2019, 20:45
Nếu như có pha máu hiv hay dịch hiv vào chai dầu thì hiv sống được bao lâu ( mấy phút ?) trong đó mới hết khả năg lây nhiễm anh Tuấn

Tuanmecsedec
02-04-2019, 20:49
Nếu như có pha máu hiv hay dịch hiv vào chai dầu thì hiv sống được bao lâu ( mấy phút ?) trong đó mới hết khả năg lây nhiễm anh Tuấn

HIV 100% không tồn tại môi trường đó.

Lamlamvo
02-04-2019, 20:51
Nếu có pha vô thì nó chết ngay hả anh

Tuanmecsedec
02-04-2019, 20:54
Nếu có pha vô thì nó chết ngay hả anh

Em lo lắng suy diễn thôi nhé,HIV không tồn tại được đâu.

Lamlamvo
02-04-2019, 21:43
Nhưng sao trong chai dầu đó ( bên ngoài ko có nhãn và nhìn cũ ) bên trong có 1 cặn bẩn bằng hạt tiêu đen nổi trong đó , nên làm em lo sợ

Tuanmecsedec
02-04-2019, 21:45
Nhưng sao trong chai dầu đó ( bên ngoài ko có nhãn và nhìn cũ ) bên trong có 1 cặn bẩn bằng hạt tiêu đen nổi trong đó , nên làm em lo sợ

Tư vấn rồi,không tin thì đi xét nghiệm bạn nhé.

Charles
03-04-2019, 08:32

Trường hợp bạn kể không có nguy cơ.

Lamlamvo
03-04-2019, 13:44
Kể cả có máu hay dịch hiv pha vô chai dầu đó đổ thẳng vô lổ sáo cũng không thể lây HIV được hả mấy anh

Tuanmecsedec
03-04-2019, 13:48
Kể cả có máu hay dịch hiv pha vô chai dầu đó đổ thẳng vô lổ sáo cũng không thể lây HIV được hả mấy anh

Tuanmecsedec khẳng định lần nữa bạn không có nguy cơ.

Lamlamvo
03-04-2019, 13:51
Dạ , vậy em khỏi uống pep, khỏi xét nghiệm luôn nhe anh,

Tuanmecsedec
03-04-2019, 13:52
Dạ , vậy em khỏi uống pep, khỏi xét nghiệm luôn nhe anh,

Bạn hỏi câu này là qua dư thừa rồi.

Lamlamvo
03-04-2019, 14:10
Dạ vậy em yên tâm không có nguy cơ lây nhiễn và không cần pep không cần xét nghiệm

Tuanmecsedec
03-04-2019, 14:25
Dạ vậy em yên tâm không có nguy cơ lây nhiễn và không cần pep không cần xét nghiệm

Đúng rồi bạn.

Lamlamvo
04-04-2019, 14:12
Sao em cứ lo lo, vì chai dầu đó như cô ấy nói chắc bụi vô , bụi khó mà vô đó được chắc có ai đã làm gì chai dầu đó, NẾU GIẢ SỬ có ai đó pha tinh dịch HIV vào đó thì sau 10 phút nó cũng bất hoạt và không lây nhiễm được nữa hả anh ?, xin anh trả lời giúp em

Tuanmecsedec
04-04-2019, 14:26
Sao em cứ lo lo, vì chai dầu đó như cô ấy nói chắc bụi vô , bụi khó mà vô đó được chắc có ai đã làm gì chai dầu đó, NẾU GIẢ SỬ có ai đó pha tinh dịch HIV vào đó thì sau 10 phút nó cũng bất hoạt và không lây nhiễm được nữa hả anh ?, xin anh trả lời giúp em

Tư vấn cho bạn nếu cảm thấy không tin thì đi xét nghiệm bạn nhé.

Lamlamvo
05-04-2019, 09:13
Vậy a Tuấn cho em hỏi cái nữa thôi, nếu có bỏ máu hay dịch hiv gì vô thì nó cũng chết ngày và không còn khả năng lây nhiễm nếu đổ vào lổ sáo mình đúng ko anh

Tuanmecsedec
05-04-2019, 14:00
Vậy a Tuấn cho em hỏi cái nữa thôi, nếu có bỏ máu hay dịch hiv gì vô thì nó cũng chết ngày và không còn khả năng lây nhiễm nếu đổ vào lổ sáo mình đúng ko anh

Đúng rồi bạn,Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.

Lamlamvo
05-04-2019, 18:32
Có trường hợp nào mà lây HIV gián tiếp vậy không anh

Tuanmecsedec
06-04-2019, 06:38
Có trường hợp nào mà lây HIV gián tiếp vậy không anh

Không có bạn.

Lamlamvo
09-04-2019, 08:25
Rất cảm ơn Anh Tuấn và anh Trường Xuân, thật sự được mấy anh tư vấn bớt suy nghĩ đi nhiều, nhưng trong đầu em cứ nghĩ người ta hại em,
Xin được hỏi lần chót, trường hợp xấu nhất là người ta mới bỏ máu hay dịch hiv vào chai dầu đó , sau 10 phút đổ vào lổ sáo dương vật lượng dầu nhiều vậy Thì Máu Hay Dịch HIV đó đã bất hoạt chưa và còn khả năng lây nhiễm không mấy anh?
Xin trả lời giúp em trường hợp xấu nhất la như vậy, xin thông cảm cho em ạ

Tuanmecsedec
09-04-2019, 08:29
Rất cảm ơn Anh Tuấn và anh Trường Xuân, thật sự được mấy anh tư vấn bớt suy nghĩ đi nhiều, nhưng trong đầu em cứ nghĩ người ta hại em,
Xin được hỏi lần chót, trường hợp xấu nhất là người ta mới bỏ máu hay dịch hiv vào chai dầu đó , sau 10 phút đổ vào lổ sáo dương vật lượng dầu nhiều vậy Thì Máu Hay Dịch HIV đó đã bất hoạt chưa và còn khả năng lây nhiễm không mấy anh?
Xin trả lời giúp em trường hợp xấu nhất la như vậy, xin thông cảm cho em ạ

100% HIV không bao giờ tồn tại trong chai dầu được.

Lamlamvo
09-04-2019, 08:32
Sau 10 phút bỏ vô là nó đã không còn khả năng lây được rồi đúng không anh

Charles
09-04-2019, 08:38

Nếu có như bạn suy diễn chăng nữa thì sau 10 phút cụ tổ tám đời HIV cũng tẻo rồi bạn.

Tuanmecsedec
09-04-2019, 08:39

Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không có nguy cơ,nếu cảm thấy không tin thì đi xét nghiệm bạn nhé.

Lamlamvo
09-04-2019, 09:01
Dạ em cảm ơn 2 anh rất nhiều, em tin 2 anh nhưng vì lo sợ vợ lại sắp sinh em bé, nên cứ phải hỏi mong anh thông cảm ạ

Lamlamvo
10-04-2019, 20:45
Hôm bữa em quên nói với 2 anh, chai dầu đó là dầu baby oil đó anh, nó sẽ làm bất hoạt máu hoặc dịch HIV sau 10 phút pha vào đó hả mấy anh, và sau 10 phút pha trước đó thì hoàn toàn không có khả năng lây nhiễm đúng ko anh ?
Chỉ có mấy anh giúp em, bữa bên ông B gì đó hỏi toàn không trả lời

Tuanmecsedec
10-04-2019, 20:48
Hôm bữa em quên nói với 2 anh, chai dầu đó là dầu baby oil đó anh, nó sẽ làm bất hoạt máu hoặc dịch HIV sau 10 phút pha vào đó hả mấy anh, và sau 10 phút pha trước đó thì hoàn toàn không có khả năng lây nhiễm đúng ko anh ?
Chỉ có mấy anh giúp em, bữa bên ông B gì đó hỏi toàn không trả lời

100% không sao nha bạn.

Lamlamvo
10-04-2019, 20:58
Pha máu hay dịch hiv vào trước đó 10 phút là hiv chết rồi hả anh Tuấn, tin anh Tuấn thôi tại muốn nghe anh Tuấn nói để an tâm, thỉnh thoảng suy nghĩ đọc lại

Tuanmecsedec
10-04-2019, 21:07
Pha máu hay dịch hiv vào trước đó 10 phút là hiv chết rồi hả anh Tuấn, tin anh Tuấn thôi tại muốn nghe anh Tuấn nói để an tâm, thỉnh thoảng suy nghĩ đọc lại

Tư vấn bạn không có nguy cơ,sao bạn hỏi đi hỏi lại 1 vấn đề hoài vậy bạn,hay tư vấn bạn có nguy cơ thì bạn mới hài lòng câu tư vấn này?.

Lamlamvo
10-04-2019, 21:25
Dạ xin lỗi anh Tuấn, chắc em bị tâm lý, lo sợ là lấy câu trả lời của anh ra xem thì bớt đi, xong rảnh ra lại suy nghĩ, mong anh đừng buồn em

Tuanmecsedec
10-04-2019, 21:28
Dạ xin lỗi anh Tuấn, chắc em bị tâm lý, lo sợ là lấy câu trả lời của anh ra xem thì bớt đi, xong rảnh ra lại suy nghĩ, mong anh đừng buồn em

Bạn không tin thì đi xét nghiệm nhé,chứ đừng Spam hỏi hoài bạn.

Lamlamvo
14-04-2019, 12:40
Anh Tuấn khẳng định chắc chắn ko sao đúng không anh, vậy em khỏi xét nghiệm nhe anh, vợ mới sinh hôm quá nhìn con sao chạnh lòng quá anh ơi

Tuanmecsedec
14-04-2019, 13:44
Anh Tuấn khẳng định chắc chắn ko sao đúng không anh, vậy em khỏi xét nghiệm nhe anh, vợ mới sinh hôm quá nhìn con sao chạnh lòng quá anh ơi

Không tin thì đi xét nghiệm đi bạn,đừng lập lại câu hỏi.

Lamlamvo
14-04-2019, 14:14
Em tin a mới đỡ hơn rất nhiều nè anh Tuấn, có khi nào xn ra dương tính không anh

Tuanmecsedec
14-04-2019, 14:30
Em tin a mới đỡ hơn rất nhiều nè anh Tuấn, có khi nào xn ra dương tính không anh

Tào lao quá bạn.

Lamlamvo
17-04-2019, 21:04
Không thể nào thoát khỏi lo lắng mặc dù đã được tư vấn không có nguy cơ, trong đầu lúc nào cũng nghĩ người ta hại mình, xong trận nhìn chai dầu thi có 1 cặn bẩn màu đen nâu to bằng 2 hạt đậu xanh, thử đủ cách mà rất khó để rơi gì vào đó, chắc đã có sự tác động bỏ vào, thử rồi nếu là tinh dịch hay máu thi nó sẽ gom lại và chìm rất nhanh như viên đạn rơi xuống nước, còn cục đen hôm đó thì chìm từ từ, ngày nào cũng sợ từng phút, mở mắt ra nghĩ mình bị HIV thì sẽ làm sao khi con mới chào đời maya ngày nay thôi, rồi lại nghĩ, rồi nghĩ chắc không có gì chac ko lây được, xong rồi lại nghĩ nưa,...xet nghiệm thì chưa tới ngày mới chỉ 15 ngày thôi, tin những lời mấy anh tư vấn nhưng sao lại ko thoát ra được, cầu trời qua lần này an toàn sẽ lên chùa quy y tam bảo bỏ hết tất cả

Tuanmecsedec
17-04-2019, 21:19
Không thể nào thoát khỏi lo lắng mặc dù đã được tư vấn không có nguy cơ, trong đầu lúc nào cũng nghĩ người ta hại mình, xong trận nhìn chai dầu thi có 1 cặn bẩn màu đen nâu to bằng 2 hạt đậu xanh, thử đủ cách mà rất khó để rơi gì vào đó, chắc đã có sự tác động bỏ vào, thử rồi nếu là tinh dịch hay máu thi nó sẽ gom lại và chìm rất nhanh như viên đạn rơi xuống nước, còn cục đen hôm đó thì chìm từ từ, ngày nào cũng sợ từng phút, mở mắt ra nghĩ mình bị HIV thì sẽ làm sao khi con mới chào đời maya ngày nay thôi, rồi lại nghĩ, rồi nghĩ chắc không có gì chac ko lây được, xong rồi lại nghĩ nưa,...xet nghiệm thì chưa tới ngày mới chỉ 15 ngày thôi, tin những lời mấy anh tư vấn nhưng sao lại ko thoát ra được, cầu trời qua lần này an toàn sẽ lên chùa quy y tam bảo bỏ hết tất cả

Không tin tư vấn thì đi xét nghiệm bạn nhé.

Lamlamvo
17-04-2019, 21:25
Em làm phiền anh anh thông cảm, tin anh mới lên để bày tỏ, không có những lời tư vấn của anh chắc em đã ko làm gì nổi mấy ngày nay rồi anh à, con mới chào đời nhìn con rồi sợ, rồi nghĩ tới anh nói ko có j lại an tâm, rồi lại sợ đó là tâm lý, sợ trường hợp xấu nhất người ta hại em, em mất tất cả, sợ trường hợp xấu nhất la máu hay dịch hiv gì đó chứ sao lại có 1 cục đen to trong đó được, suy nghĩ hoai roi nhớ được anh tư vấn rồi an tâm hơn, em cảm ơn mấy anh lắm chứ, rất biết ơn, sợ ngta mới bỏ vào mấy phút xui quá nó chưa bất hoạt đổ vô lổ sáo nữa chứ sợ bị hiv

Lamlamvo
19-04-2019, 19:47
Anh Tuấn ơi, mai 18 ngày em đi xn combi pt ạ e sợ quá a ơi giúp em với

Tuanmecsedec
19-04-2019, 20:06
Anh Tuấn ơi, mai 18 ngày em đi xn combi pt ạ e sợ quá a ơi giúp em với

Nếu muốn xét nghiệm thì phải để 28 ngày.

Lamlamvo
19-04-2019, 20:22
E chờ hết nổi rồi anh ơi, rất cam ơn anh đã tư vấn nên mới chờ được đến giờ ko chắc em điên rồi, 18 ngày em đi làm chắc cũng có thể tin tưởng được mà anh Tuấn hả, chắc chắn em sẽ âm tính hả anh em run quá, tai em đọc thấy combo co the làm sau 15 ngày

Tuanmecsedec
19-04-2019, 20:37
E chờ hết nổi rồi anh ơi, rất cam ơn anh đã tư vấn nên mới chờ được đến giờ ko chắc em điên rồi, 18 ngày em đi làm chắc cũng có thể tin tưởng được mà anh Tuấn hả, chắc chắn em sẽ âm tính hả anh em run quá, tai em đọc thấy combo co the làm sau 15 ngày

18 ngày xét nghiệm chưa chính xác,vấn đề của bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn nên đọc lại,bạn không được Spam làm ảnh hưởng thành viên khác.Nếu bạn còn Spam bài thì chủ đề này sẽ khóa lại.

Lamlamvo
20-04-2019, 13:02
Hôm nay 18 ngày em xét nghiem combi pt âm tính

Tuanmecsedec
20-04-2019, 13:10
Hôm nay 18 ngày em xét nghiem combi pt âm tính

Không chính xác.

Lamlamvo
20-04-2019, 13:37
Sao em đọc thấy combo có thể làm sớm sau 15 ngày anh Tuấn

Tuanmecsedec
20-04-2019, 13:46
Sao em đọc thấy combo có thể làm sớm sau 15 ngày anh Tuấn

Bạn không có đọc những gì đã được tư vấn hay sao.Bạn hỏi mà không nghe theo tư vấn thì đừng hỏi nữa bạn.

Lamlamvo
20-04-2019, 13:50
Dạ nghe anh Tuấn tin anh Tuấn tại tính em kỹ nên đi làm cho an tâm, con nhỏ mới ra đời, chứ ko có anh tư vấn thì e chắc stress lắm rồi, ngồi lấy kết quả mà tin la không sao vì mấy anh nói em không có nguy cơ, không cần xét nghiệm

Tuanmecsedec
20-04-2019, 13:55
Dạ nghe anh Tuấn tin anh Tuấn tại tính em kỹ nên đi làm cho an tâm, con nhỏ mới ra đời, chứ ko có anh tư vấn thì e chắc stress lắm rồi, ngồi lấy kết quả mà tin la không sao vì mấy anh nói em không có nguy cơ, không cần xét nghiệm

Bạn nên đọc lại từ đầu những gì đã tư vấn cho bạn,bạn đừng Spam hỏi lại là có nguy cơ hay không.

Lamlamvo
28-04-2019, 13:08
E di xét nghiệm combi pt sau 21 ngày 17 tiếng âm tính ạ

Tuanmecsedec
28-04-2019, 15:06
E di xét nghiệm combi pt sau 21 ngày 17 tiếng âm tính ạ

Bạn xét nghiệm âm tính là không có gì gọi là lạ hết.

Lamlamvo
28-04-2019, 15:27
Tin mấy anh tại em muốn xả stress anh Tuấn ơi, mong a đừng buồn e, chỉ có mấy anh giúp e lúc khó khăn , mà nếu người ta có nguy cơ thì 21 ngày hơn combi pt âm tính thì trước giờ có trường hợp nào lật kèo sau 28 ngày hay 12 tuần không anh

Tuanmecsedec
28-04-2019, 15:39
Tin mấy anh tại em muốn xả stress anh Tuấn ơi, mong a đừng buồn e, chỉ có mấy anh giúp e lúc khó khăn , mà nếu người ta có nguy cơ thì 21 ngày hơn combi pt âm tính thì trước giờ có trường hợp nào lật kèo sau 28 ngày hay 12 tuần không anh

Bạn không có nguy cơ mà lật kèo gì.

Lamlamvo
28-04-2019, 16:32
Em hiểu , nhưng ý em muốn hỏi thêm kiến thức về máy combo combi, nếu sau 21 ngày làm combi âm tính, thì 28 ngày có khi nào thay đổi kết quả không anh, với kết quả sau 21 ngày thì có thể an tâm không thôi ạ

Tuanmecsedec
28-04-2019, 16:46
Em hiểu , nhưng ý em muốn hỏi thêm kiến thức về máy combo combi, nếu sau 21 ngày làm combi âm tính, thì 28 ngày có khi nào thay đổi kết quả không anh, với kết quả sau 21 ngày thì có thể an tâm không thôi ạ

Không thay đổi 28 ngày bạn.

Lamlamvo
02-05-2019, 13:51
Anh Tuấn ơi vì stress quá , hôm nay sau nguy cơ 29 ngày 19 tiếng ( còn 5 tiếng nữa là đủ 30 ngày sau nguy cơ ) , em đi xét nghiệm elecsys combi Pt Âm Tính, dù là người có nguy cơ cao, với kết quả này cũng an toàn rồi đúng không anh ?, cho đến hiện tại có ai combo combi pt 29-30 ngày âm tính mà 12 tuần dương tính chưa anh ?, Xin cho em thêm hiểu biết ạ

Tuanmecsedec
02-05-2019, 14:29
Anh Tuấn ơi vì stress quá , hôm nay sau nguy cơ 29 ngày 19 tiếng ( còn 5 tiếng nữa là đủ 30 ngày sau nguy cơ ) , em đi xét nghiệm elecsys combi Pt Âm Tính, dù là người có nguy cơ cao, với kết quả này cũng an toàn rồi đúng không anh ?, cho đến hiện tại có ai combo combi pt 29-30 ngày âm tính mà 12 tuần dương tính chưa anh ?, Xin cho em thêm hiểu biết ạ

Bạn yên tâm kết quả này,vì bạn không có nguy cơ.

Charles
02-05-2019, 15:38

Bạn không có nguy cơ nên XN chỉ mang tính chất giải tỏa tâm lý thôi, yên tâm xả stress đi.

Lamlamvo
02-05-2019, 20:27
Còn 1 thắc mắc nữa mong mấy anh giải đáp giúp, tại sao ở nước ngoài theo e tìm hiểu thì combo sau 28 ngày là kết luận an toàn, còn VN mình thì không, vậy máy xn combo hay combi pt ở VN khác hay lạc hậu hơn hay sao ạ ?, nếu như nhau sao e thấy các anh đều nói KHẢ QUAN CAO, MÀ KO NÓI LÀ AN TOÀN RỒI Ạ?
THỨ 2 : combo có giá trị cao o ngày 28 theo biểu đồ kháng nguyên kháng thể, combo chủ yếu phát hiện sớm được nhờ kháng nguyên P24, mà theo biểu đồ đỉnh điểm kháng nguyên là ngày 28, vậy qua ngay 28 là ngày thứ 30 theo biểu đồ đường kháng nguyên giảm lại, vậy combo ở ngày 30 có phải không chính xác bằng ngày 28 rồi ??

Tuanmecsedec
02-05-2019, 20:35
Còn 1 thắc mắc nữa mong mấy anh giải đáp giúp, tại sao ở nước ngoài theo e tìm hiểu thì combo sau 28 ngày là kết luận an toàn, còn VN mình thì không, vậy máy xn combo hay combi pt ở VN khác hay lạc hậu hơn hay sao ạ ?, nếu như nhau sao e thấy các anh đều nói KHẢ QUAN CAO, MÀ KO NÓI LÀ AN TOÀN RỒI Ạ?
THỨ 2 : combo có giá trị cao o ngày 28 theo biểu đồ kháng nguyên kháng thể, combo chủ yếu phát hiện sớm được nhờ kháng nguyên P24, mà theo biểu đồ đỉnh điểm kháng nguyên là ngày 28, vậy qua ngay 28 là ngày thứ 30 theo biểu đồ đường kháng nguyên giảm lại, vậy combo ở ngày 30 có phải không chính xác bằng ngày 28 rồi ??
Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích.

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (https://diendanhiv.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)

Lamlamvo
02-05-2019, 20:41
À, do theo quy định và phương pháp phổ biến nhất
Nhưng còn 1 vế nữa em chưa hiểu theo biểu đồ kháng nguyên p24 và kháng thể e thấy mấy anh tư vấn, thì trên biểu đồ đường kháng nguyên p24 cao nhất là ngay 4 tuần ( 28 ngày) vậy combo ngày thứ 30 theo biểu đồ là kháng nguyên giảm lại, vậy đâu còn chính xác bằng ngay ngày 28 hả anh

Tuanmecsedec
02-05-2019, 20:46
À, do theo quy định và phương pháp phổ biến nhất
Nhưng còn 1 vế nữa em chưa hiểu theo biểu đồ kháng nguyên p24 và kháng thể e thấy mấy anh tư vấn, thì trên biểu đồ đường kháng nguyên p24 cao nhất là ngay 4 tuần ( 28 ngày) vậy combo ngày thứ 30 theo biểu đồ là kháng nguyên giảm lại, vậy đâu còn chính xác bằng ngay ngày 28 hả anh

Phương pháp HIV Ag/Ab ( HIV Combo) xét nghiệm chính xác từ 4 tuần trở lên,tức càng để lâu càng chính xác.Vì phương pháp này tìm cả kháng thể và kháng nguyên.Bạn nên nhớ người mới nhiễm (nhiễm cấp) trong mấy tháng đầu nồng độ vi rút rất cao,nên không có chuyện phương pháp HIV Combo tìm không thấy P24 và 1 điều nữa sau vài tuần kháng thể sẽ xuất hiện thì khi ấy phương pháp HIV Combo khi xét nghiệm cũng phát hiện ra kháng thể.

Lamlamvo
02-05-2019, 21:03
Ok a, vậy dù có nguy cơ cao thì combo 29 ngày 19 tiếng ( gần đủ 30 ngày ) cũng phát hiện ra rồi, sau 12 tuần chỉ làm lại theo khuyến cáo BYT bởi vì mình đang sống ở VN dù phương pháp xn là như nhau cùng công nghệ thế hệ 4, vậy e ko có nguy cơ thì với kết quả này em yên tâm rồi anh hé

Tuanmecsedec
02-05-2019, 21:04
Ok a, vậy dù có nguy cơ cao thì combo 29 ngày 19 tiếng ( gần đủ 30 ngày ) cũng phát hiện ra rồi, sau 12 tuần chỉ làm lại theo khuyến cáo BYT bởi vì mình đang sống ở VN dù phương pháp xn là như nhau cùng công nghệ thế hệ 4, vậy e ko có nguy cơ thì với kết quả này em yên tâm rồi anh hé

Đúng rồi bạn.

Lamlamvo
11-05-2019, 09:42
Cho em xin hỏi mấy anh 1 câu nữa về xét nghiệm combo, combi pt. Nếu xét nghiệm combo, combi pt khoảng thời gian 29 - 30 ngày âm tính thì từ xưa tới giờ đã có ai bị lật kèo sau 12 tuần và 6 tháng chưa mấy anh

Charles
11-05-2019, 10:09
Cho em xin hỏi mấy anh 1 câu nữa về xét nghiệm combo, combi pt. Nếu xét nghiệm combo, combi pt khoảng thời gian 29 - 30 ngày âm tính thì từ xưa tới giờ đã có ai bị lật kèo sau 12 tuần và 6 tháng chưa mấy anh

Trước giờ chưa có ai bạn.

Tuanmecsedec
11-05-2019, 13:54

Hiện tại thì chưa cho ca nào lật kèo.

Lamlamvo
11-05-2019, 14:29
Em đọc 1 bài báo nói về combo, nói combo không tìm được kháng nguyên hiv-2, nếu nhiễm hiv 2 thì chỉ có tìm được kháng thể , mà kháng thể hiv 2 thì phải chờ đến 12 tuần . Mà combo combi pt thì sau 28 29 30 ngày thì chưa có ai lật kèo, Hiv 2 combo 29 30 ngày nó có tìm ra không mấy anh

Charles
11-05-2019, 14:31
Em đọc 1 bài báo nói về combo, nói combo không tìm được kháng nguyên hiv-2, nếu nhiễm hiv 2 thì chỉ có tìm được kháng thể , mà kháng thể hiv 2 thì phải chờ đến 12 tuần . Mà combo combi pt thì sau 28 29 30 ngày thì chưa có ai lật kèo, Hiv 2 combo 29 30 ngày nó có tìm ra không mấy anh

Bạn có nguy cơ đâu mà tìm ra.

Tuanmecsedec
11-05-2019, 14:38

Thường mọi người thấy trong phiếu xét nghiệm có ghi hiv 1/2 tức là dòng vi rút của hai tuýp này.Thật ra dòng vi rút Tuýp 1 là trong các vùng thịnh hành nhất như hiện nay trên thế giới,dòng vi rút tuýp 2 thì sao ? .Bạn đọc tiếp đoạn dưới.

Đặc tính của HIV 1 và HIV 2 là gì.Nên bạn đừng lo lắng quá khi đã xét nghiệm âm tính

HIV thuộc nhóm Lentivirus, và giống như mọi virus thuộc tuýp này, nó sẽ tấn công hệ miễn dịch của con người. Lentivirus lại thuộc vào 1 nhóm virus lớn hơn gọi là Retrovirus. Lentivirus có nghĩa là virus chậm cần có nhiều thời gian để gây ra tác dụng có hại cho cơ thể. Nhóm virus này gặp ở nhiều loài động vật khác nhau như: mèo, cừu, ngựa và trâu bò... Tuy nhiên, tuýp Lentivirus mà các nhà khoa học quan tâm khi nghiên cứu nguồn gốc của HIV lại là SIV (Simian Immunodeficiency Virus), một loại virus gây bệnh ở loài khỉ.

HIV là 1 virus có tính thay đổi cao, đột biến dễ dàng. Điều này có nghĩa là ngay trong cơ thể của người bị nhiễm cũng có nhiều chủng HIV khác nhau. Dựa trên những điểm tương tự về di truyền, ta có thể phân loại vô số các chủng virus khác nhau đó thành từng tuýp, nhóm và phân tuýp. Có 2 tuýp HIV là: HIV-1 và HIV-2.

Cả 2 tuýp này đều có thể lây truyền qua quan hệ tình dục, qua đường máu, và từ mẹ sang con. Cả 2 tuýp này dường như đều gây bệnh cảnh lâm sàng AIDS khá giống nhau nên rất khó để mà phân biệt. Tuy nhiên, HIV-2 lại không dễ lây như HIV-1, và thời gian kể từ lúc mới bắt đầu nhiễm cho đến khi xuất hiện bệnh thường dài hơn.

Nhưng trên toàn thế giới hiện nay, HIV-1 chính là nhóm gây đại dịch AIDS, và khi nói nhiễm HIV mà không kèm theo tuýp, tức là đang nói tới HIV-1. Trên thực tế HIV-2 rất ít gặp, chủ yếu loại này thường khu trú tại Tây Phi, ít khi thấy ở nơi khác. HIV-2 có 8 nhóm phụ, từ A đến H. Các chủng HIV-1 có thể được phân thành 3 nhóm như sau: nhóm "M" (major, nghĩa là nhóm chính), nhóm "O" (outlier, nhóm ngoài rìa) và nhóm "N" (new, nhóm mới hoặc non- M non- O). Chính 3 nhóm này đại diện cho 3 đợt du nhập riêng rẽ của virus SIV gây suy giảm hệ miễn dịch của khỉ sang người. V.V.V.

Nhưng bạn yên tâm tất cả xét nghiệm hiện nay đều tìm ra HIV tuýp 1 và HIV tuýp 2.

Lamlamvo
11-05-2019, 14:48
Đọc xong thì thấy hiv 2 rất hiếm gặp và xét nghiệm hiện nay đều phát hiện cả 2, vậy combi pt 29 30 ngày là coi như an toàn đúng ko anh

Tuanmecsedec
11-05-2019, 15:00
Đọc xong thì thấy hiv 2 rất hiếm gặp và xét nghiệm hiện nay đều phát hiện cả 2, vậy combi pt 29 30 ngày là coi như an toàn đúng ko anh

Bạn có nguy cơ đâu mà an toàn hay chưa an toàn.Bạn 100% yên tâm đi và bạn yên tâm tất cả phương pháp xét nghiệm trên toàn thế giới,không riêng gì ở Việt Nam đều tìm được vi rút (HIV) 1 và 2.

Lamlamvo
11-05-2019, 16:14
Không ý em hỏi thêm là combo 29 30 ngày thì cũng có thể phát hiện ra được cả hiv 2 chính xác đúng không anh

Charles
11-05-2019, 16:49
Không ý em hỏi thêm là combo 29 30 ngày thì cũng có thể phát hiện ra được cả hiv 2 chính xác đúng không anh

Nếu dính thì hầu hết đã phát hiện ra.

Tuanmecsedec
11-05-2019, 19:14

Bạn có thấy chổ nào mà khi xét nghiệm chỉ nói có xét nghiệm HIV 1 hay không ?.Đã tư vấn rồi tất cả các xét nghiệm đều được dòng vi rút HIV 1 và HIV 2,bạn hiểu chưa.

Lamlamvo
11-05-2019, 20:58
Dạ tại em sợ hiv 2 thì combi pt combo 29 30 ngay chưa đủ phát hiện nên hỏi cho kỹ ạ

Tuanmecsedec
11-05-2019, 21:27
Dạ tại em sợ hiv 2 thì combi pt combo 29 30 ngay chưa đủ phát hiện nên hỏi cho kỹ ạ

Tư vấn cho bạn rồi,bạn không chịu đọc hay sao?.Bạn không được Spam bài lại câu hỏi này nữa.

Caubakhia
12-05-2019, 00:17
Xét nghiệm Combo Ag/Ab phát hiện kháng thể lẫn kháng nguyên, vì kháng nguyên Antigens p24 là bản thân của virus không có chuyện kháng nguyên mất đi, kháng nguyên giảm đi khi có sự xuất hiện của kháng thể Antibodies nên xét nghiệm thời gian càng lâu thì càng chính xác, xét nghiệm bao gồm tìm ra 2 types HIV nên bạn yên tâm đi.