PDA

View Full Version : âm tính sau 8 tuần kể từ khi ngưng Pep

mayquaamtinh
16-12-2013, 11:42
Hôm nay là tròn 51ngày kể từ khi em ngưng uống pep. Em đã tét determine âm tính. Em muốn hỏi anh chị là với thời gian đo và kết quả như vậy em đã có chút hi vọng nào chua ạ.

songchungvoi_HIV
16-12-2013, 11:48
Hôm nay là tròn 51ngày kể từ khi em ngưng uống pep. Em đã tét determine âm tính. Em muốn hỏi anh chị là với thời gian đo và kết quả như vậy em đã có chút hi vọng nào chua ạ.
Tạm khả quan, XN cho nguy cơ có PEP như sau:
Ngưng PEP chờ đủ 8 tuần tức sau nguy cơ 12 tuần xn Antive tìm kháng thể, và XN lại 24 tuần sau nguy cơ chốt

mayquaamtinh
16-12-2013, 11:53
Hics, mới chỉ tạm khả quan thôi hả anh. Sao ko khả quan luôn đi. Hay là tại 51 ngày chưa đủ 8 tuần(56 ngày). Hả anh.

Charles
16-12-2013, 11:54

Kết quả gần 8 tuần sau ngưng PEP âm tính là tín hiệu khả quan cho lần XN chốt 24 tuần.

Charles
16-12-2013, 11:57
Hics, mới chỉ tạm khả quan thôi hả anh. Sao ko khả quan luôn đi. Hay là tại 51 ngày chưa đủ 8 tuần(56 ngày). Hả anh.

Bạn yên tâm đi, 51 ngày cũng như 56 ngày. Âm tính ở mốc này khả quan cao là bạn dùng PEP thành công.

mayquaamtinh
16-12-2013, 12:05
Các anh ah. Nhưng trường hợp em chỉ dùng pep có 4 ngày rồi ngưng thì có ăn bớt được khoảng thời gian vài ngày không anh.

songchungvoi_HIV
16-12-2013, 12:08
Các anh ah. Nhưng trường hợp em chỉ dùng pep có 4 ngày rồi ngưng thì có ăn bớt được khoảng thời gian vài ngày không anh.
Sao k nói ngay từ đầu, rãnh quá, Thế nguy cơ là gì? Nếu nguy cơ thật sự thì 51 ngày là rất khả quan, bạn vẫn phải chốt ở 12 tuần theo khuyến cáo, nếu nguy cơ là OS thì k cần XN lại. vì OS không có nguy cơ với HIV

mayquaamtinh
16-12-2013, 12:13
Hics em bị bục bao anh a. Nhưng bục cái là em phát hiện ra ngay.

Charles
16-12-2013, 12:17

Bục bao mà phát hiện ra ngay thì không sao. Kết quả XN chứng tỏ bạn không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
16-12-2013, 12:21
Bạn cứ nghĩ như vầy. Bạn đang chạy xe bất chợt phát hiện chướng ngại vật bạn thắng ngay lại là không sao, nếu bạn cố tình đi tiếp khi thấy chướng ngại vật thì nguy cơ là bạn té nhào. Vậy phát hiện bụp 1 cái và rút ra tức k có nguy cơ. KQ AT 51 ngày đã chứng minh rùi

mayquaamtinh
16-12-2013, 12:23
từ lúc rách đến khi phát hiện và dừng lại chắc khoảng 10 đến 20 giây anh ah. Như vậy có sao không.

HIV/AIDS..
16-12-2013, 12:29
Chẳng có sao cả. trường hợp này không có nguy cơ, xét nghiệm bao nhiêu lần vẫn âm tính thôi, trừ khi co nguy cơ mới

Charles
16-12-2013, 12:29
từ lúc rách đến khi phát hiện và dừng lại chắc khoảng 10 đến 20 giây anh ah. Như vậy có sao không.

Cho dù có sao luôn thì kết quả XN này cũng rất khả quan rồi, bạn quá lăn tăn thì cứ chờ đủ 12 tuần chốt cái nữa.

mayquaamtinh
16-12-2013, 12:34
Hics nhưng cái em lăn tăn nhất vẫn là việc dùng pep 4 ngày rồi ngưng có ảnh hưởng đến thời gian và kết quả xét nghiệm trên ko anh. Vì em đọc tài liệu trên DD thấy nói là sau khi ngưng pep thì phải 3 tháng mói xét nghiệm được mà. Các anh làm ơn trả lời dùm em.

songchungvoi_HIV
16-12-2013, 12:37
Hics nhưng cái em lăn tăn nhất vẫn là việc dùng pep 4 ngày rồi ngưng có ảnh hưởng đến thời gian và kết quả xét nghiệm trên ko anh. Vì em đọc tài liệu trên DD thấy nói là sau khi ngưng pep thì phải 3 tháng mói xét nghiệm được mà. Các anh làm ơn trả lời dùm em.
Thuốc tây tân dược uống vào phải bán thảy ra, không bán thảy ra nằm trong cớ thể chết cha người ta hết. K ảnh hưởng vì ngưng 47 ngày rùi, xương cha nó cũng mụt nữa

HIV/AIDS..
16-12-2013, 12:37
4 ngày rồi ngưng 8 tuần, thời gian này pep đã đào thải hết lâu rồi, nếu có con vi rut hiv thì nó tung tăng trở lại thì cơ thể sẽ nhận ra và tạo kháng thể, xn đã nhận ra rồi, có nguy cơ đâu mà lo em.

Charles
16-12-2013, 12:38

Bạn có dùng đủ cả 28 ngày thì ngưng PEP sau 8 tuần đã XN được rồi. (8 tuần sau ngưng PEP = 12 tuần sau nguy cơ (3 tháng) như vậy không đúng sao bạn?)

mayquaamtinh
16-12-2013, 12:55
Em hiểu rồi các anh. Như vậy em còn phải chốt lại một lần nữa ở thời điểm sau 4 tuần nữa( truường hợp coi như chưa dùng pep) hay là ở thời điểm 3 tháng nữa theo khuyến cáo( trường hợp coi như dùng pép). Các anh làm ơn giải thích cho em hieru với ah.

songchungvoi_HIV
16-12-2013, 12:57
Em hiểu rồi các anh. Như vậy em còn phải chốt lại một lần nữa ở thời điểm sau 4 tuần nữa( truường hợp coi như chưa dùng pep) hay là ở thời điểm 3 tháng nữa theo khuyến cáo( trường hợp coi như dùng pép). Các anh làm ơn giải thích cho em hieru với ah.
Bạn k có nguy cơ k cần xn nữa, KQ AT sau 51 ngày chứng minh bạn k có nguy cơ cho việc bụp và rút DV ra ngay

Charles
16-12-2013, 12:59

Nếu không dùng PEP thì chốt thời điểm 12 tuần (3 tháng), nếu có dùng PEP thì chốt thời điểm 24 tuần (6 tháng).

Như trường hợp của bạn thì coi như chưa dùng PEP.

mayquaamtinh
16-12-2013, 13:14
Dc các anh tư vấn em đã bớt lo lăng rồi a. Em sẽ chốt lại sau 12 tuần để giải tỏa hoàn toàn.

Tuanmecsedec
16-12-2013, 15:07

8 tuần kể từ khi ngưng thuốc âm tính thì khả quan rất cao bạn an toàn.

mayquaamtinh
16-12-2013, 16:04
Hic, anh tuấn ah. Nhưng em chỉ uống có 4 ngày pép thôi thì cơ hội có cao hơn những người uống 28 ngày ko anh. Mong anh trả lời.

songchungvoi_HIV
16-12-2013, 16:07
Hic, anh tuấn ah. Nhưng em chỉ uống có 4 ngày pép thôi thì cơ hội có cao hơn những người uống 28 ngày ko anh. Mong anh trả lời.
Cho dù hum đó BCS rách toẹt và lòi DV ra mà bạn k biết thì KQ AT sau 51 là rất khả quan. Bạn k cần lo

Tuanmecsedec
16-12-2013, 16:08

4 ngày PEP nghĩa là sao,nếu bạn chỉ uống 4 ngày ngưng thì đây là kết quả càng an toàn cao hơn.

mayquaamtinh
16-12-2013, 16:17
Vâng thưa anh tuấn, sau nguy cơ 1 ngày em chỉ uống có 4 ngày pep thôi rồi dừng lại mà. Như vậy thì tỉ lệ an toàn của em là cao hơn những người dùng đủ pep 28 ngày phải ko anh

Tuanmecsedec
16-12-2013, 16:19
Vâng thưa anh tuấn, sau nguy cơ 1 ngày em chỉ uống có 4 ngày pep thôi rồi dừng lại mà. Như vậy thì tỉ lệ an toàn của em là cao hơn những người dùng đủ pep 28 ngày phải ko anh

Đúng vậy bạn.

songchungvoi_HIV
16-12-2013, 16:20
Bạn chả bao giờ chịu ngồi đọc cái mọi người chia sẻ hết, chỉ biết cấm cái đầu gõ và hỏi: Nè đọc đi => Cho dù hum đó BCS rách toẹt và lòi DV ra mà bạn k biết thì KQ AT sau 51 là rất khả quan. Bạn k cần lo

mayquaamtinh
16-12-2013, 16:25
Dạ vâng, dc hai anh chia sẻ em đã bớt lo rồi ạ. Em chân thành cảm ơn các anh ạ.

mayquaamtinh
09-01-2014, 19:31
em chào các anh chị. được các anh chị tư vấn em đã thoát khỏi ám ảnh dc mọt thời gian. Nhưng hôm nay ám ảnh lại trở về hành hạ em, em đã đi tét lại ở thời điểm 59 ngày âm tính. Híc 4 ngày uống pep rồi ngưng và sau 59 ngày âm tính đã thoát chưa các anh

songchungvoi_HIV
09-01-2014, 19:36
em chào các anh chị. được các anh chị tư vấn em đã thoát khỏi ám ảnh dc mọt thời gian. Nhưng hôm nay ám ảnh lại trở về hành hạ em, em đã đi tét lại ở thời điểm 59 ngày âm tính. Híc 4 ngày uống pep rồi ngưng và sau 59 ngày âm tính đã thoát chưa các anh
Bạn 8 tuần gần như an toàn, chốt cái 12 tuần đê, cái chính là bạn bị ám bởi Ết. Bạn bấm vào đây xem
Ám ảnh quá mức vì sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.vn/threads/470-Am-anh-qua-muc-vi-so-nhiem-HIV)
Bạn xem biểu đồ kháng nguyên và kháng thể:
https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg
Có nghĩa là: Nếu HIV vào cơ thể bạn. Sau tuền thứ 2 bắt đầu sinh ra kháng nguyên cho đến tuần thứ 5 là biến mất. Kháng thể sinh ra ở tuần thứ 3 cho đến suốt đời. XN tại thời điểm 4 tuần đến 6 tuần tìm kháng ngyên và kháng thể là chính xác (XN Combo Ag/Ab). Sau 6 tuần đến 12 tuần xn tìm kháng thể. Kể từ tuần sáu trở đi Bạn xn ở mọi thời điểm có thể tìm thấy kháng thể kháng HIV (Antive HIV 1/2 hay Determine HIV1/2).

mayquaamtinh
09-01-2014, 19:40
Híc đúng là ám ảnh bởi hiv. Thật khủng khiếp anh a . Cứ thỉnh thoảng nghĩ đến em lại dằn vặt bản thân vô cùng

mayquaamtinh
09-01-2014, 19:45
ko hiểu sao em vẫn lăn tăn về ảnh hưởng của việc dùng pep sau 4 ngày và nghĩ nó sẽ ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm anh Hiếu ah. Em ko thoát ra khỏi ám ảnh đo

Tuanmecsedec
09-01-2014, 19:47

Kết quả 59 ngày bạn âm tính thì khả quan rất cao an toàn ở tuần 12.

Chủ đề: Phương pháp xét nghiệm nào tốt? Tản mạn về HIV testing (cập nhật 8/2010) (http://www.diendanhiv.vn/threads/14-Phuong-phap-xet-nghiem-nao-tot-Tan-man-ve-HIV-testing-cap-nhat-8-2010)
Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Tuanmecsedec
09-01-2014, 19:48
ko hiểu sao em vẫn lăn tăn về ảnh hưởng của việc dùng pep sau 4 ngày và nghĩ nó sẽ ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm anh Hiếu ah. Em ko thoát ra khỏi ám ảnh đo

Bạn chỉ dùng 4 ngày ngưng không ảnh hưởng thời gian xét nghiệm HIV.

mayquaamtinh
09-01-2014, 19:54
Em cảm ơn các anh. Đợi đủ 12 tuần em làm phát nữa cho hết lăn tăn vậy.

Tuanmecsedec
09-01-2014, 20:00
Em cảm ơn các anh. Đợi đủ 12 tuần em làm phát nữa cho hết lăn tăn vậy.

Bạn yên tâm kết quả sẽ như mong muốn không thay đổi.