PDA

View Full Version : Các bạn giúp mình với!!!

Vô thường 8888
07-04-2019, 13:53
Chào các bạn,mình là thành viên mới
Thật sự mình bây giờ khá hoang mang và không biết phải làm sao cả
Mình tình cờ phát hiện nhiễm hiv khi khám bệnh tại cơ sở y tế tư nhân,lúc đó mình tuyệt vọng lắm nhưng cũng lất lại bình tĩnh sau vài ngày
Hiện giờ mình muốn được điều trị hiv bằng arv nhưng điều mình suy nghĩ không dám đến các trung tâm điều trị vì mình sợ thông tin của mình sẽ bị tiết lộ, thông tin của mình sẽ được báo cáo về cơ quan hay cơ sở nào?
Chỉ sợ người thân biết được thì chỉ có duy nhất con đường hết mà thui
Bạn nào có thể tư vấn giúp mình được không? Hiện giờ mình đang rất cần lời khuyên từ ai đó

Tuanmecsedec
07-04-2019, 13:59
Chào các bạn,mình là thành viên mới
Thật sự mình bây giờ khá hoang mang và không biết phải làm sao cả
Mình tình cờ phát hiện nhiễm hiv khi khám bệnh tại cơ sở y tế tư nhân,lúc đó mình tuyệt vọng lắm nhưng cũng lất lại bình tĩnh sau vài ngày
Hiện giờ mình muốn được điều trị hiv bằng arv nhưng điều mình suy nghĩ không dám đến các trung tâm điều trị vì mình sợ thông tin của mình sẽ bị tiết lộ, thông tin của mình sẽ được báo cáo về cơ quan hay cơ sở nào?
Chỉ sợ người thân biết được thì chỉ có duy nhất con đường hết mà thui
Bạn nào có thể tư vấn giúp mình được không? Hiện giờ mình đang rất cần lời khuyên từ ai đó

Phòng khám tư nhân không đủ thẩm quyền khẳng định dương tinh HIV bạn nhé.Bạn đến viện Pastuer TPHCM xét nghiệm lại để khẳng định.

Vô thường 8888
07-04-2019, 14:09
Vâng,mình sẽ đến kiểm tra lại nhưng mình xin được hỏi,nếu đến kiểm tra mà dương tính thật thì thông tin cá nhân của mình có được tiết lộ không? Và ai sẽ được thông báo về kết quả này ạ

Tuanmecsedec
07-04-2019, 14:15
Vâng,mình sẽ đến kiểm tra lại nhưng mình xin được hỏi,nếu đến kiểm tra mà dương tính thật thì thông tin cá nhân của mình có được tiết lộ không? Và ai sẽ được thông báo về kết quả này ạ

Thông tin cả nhân được bảo mật bạn,bạn xét nghiệm thì thông báo cho bạn,chứ không báo cho ai bạn.

Vô thường 8888
07-04-2019, 14:29
Thông tin cả nhân được bảo mật bạn,bạn xét nghiệm thì thông báo cho bạn,chứ không báo cho ai bạn.
sẽ không thông báo cho địa phương,nơi mình sinh sống à bạn? ( công an, ủy ban, y tế xã hay cha mẹ, người đỡ đầu)

Tuanmecsedec
07-04-2019, 14:32
sẽ không thông báo cho địa phương,nơi mình sinh sống à bạn? ( công an, ủy ban, y tế xã hay cha mẹ, người đỡ đầu)

Bạn đến xét nghiệm có kết quả chỉ thông báo mình bạn.

Vô thường 8888
07-04-2019, 14:39
Cảm ơn bạn
Mình mới chuyển tới biên hòa- đồng nai sinh sống nên k biết địa chỉ trung tâm xét nghiệm tại đây,bạn có thể chỉ giúp mình địa chỉ được không bạn?
Mình cảm ơn

longtin
07-04-2019, 16:08
Lên trẵng dài có chung tâm phòng chống hiv. T2 này mình lên xn lai nếu bạn rảnh thì mình đi chung cũng được. Mình chỉ đường cho bạn

Tuanmecsedec
07-04-2019, 19:16
Cảm ơn bạn
Mình mới chuyển tới biên hòa- đồng nai sinh sống nên k biết địa chỉ trung tâm xét nghiệm tại đây,bạn có thể chỉ giúp mình địa chỉ được không bạn?
Mình cảm ơn

Bạn đi TPHCM đến viện Pastuer số 252 Nam Kỳ Khởi Nghĩa,Q3 mà xét nghiệm.

Vô thường 8888
07-04-2019, 21:03
Bạn đi TPHCM đến viện Pastuer số 252 Nam Kỳ Khởi Nghĩa,Q3 mà xét nghiệm.

Mình không biết đường đi bạn ạ!!!..mình mới đến ở

Tuanmecsedec
07-04-2019, 21:05
Mình không biết đường đi bạn ạ!!!..mình mới đến ở

Đường đi đến Pastuer và địa chỉ Tuanmecsedec hướng dẫn rồi,bây giờ là nằm trong miệng mình đó bạn.

P/S: Xin lỗi bạn sanh năm mấy mà xưng hô với Tuanmecsedec là bạn ?.

Vô thường 8888
08-04-2019, 06:01
Đường đi đến Pastuer và địa chỉ Tuanmecsedec hướng dẫn rồi,bây giờ là nằm trong miệng mình đó bạn.

P/S: Xin lỗi bạn sanh năm mấy mà xưng hô với Tuanmecsedec là bạn ?.

Em xin lỗi nếu đã làm anh không vui, thật sự là không đọc thông tin admin, cứ nghỉ xưng hô vậy cho thoải mái,nếu làm admin k thích thì em xin lỗi

Mrb20
09-04-2019, 22:09
Bạn tra thông tin Trung tâm phòng chống bệnh xã hội. Nếu khu vực bạn ở có thì đến đó xn.
Nếu bệnh thì m đk đều trị. Thông tin bệnh của mình được giữ bí mật. Bạn yên tâm nha. Giữ vửng tinh thần nha. Lạc quan lên. Mọi chuyện sẽ ổn.