PDA

View Full Version : Cuối cùng cũng nói ra được cho Mẹ hay !!!

không quan tâm
11-04-2019, 05:32
Chuyện là hôm 29 tết năm nay, không biết dũng khí ở đâu ra .. Tranh thủ lúc chỉ có mẹ và mình thì mình đã kể chuyện mình bị H 6 năm rồi.
Mẹ sau khi nghe xong thì im lặng, rồi bật khóc, mẹ khóc một hồi thì lại bảo : sao con dại dột nhất thời vậy con, mẹ kỳ vọng vào con biết bao nhiêu ... Để rồi con báo cho mẹ cái tin như thế.
Mẹ nói một hồi thì lại hỏi ? Thế con còn sống được bao lâu nữa ??
mình giải thích tất tần tật thì
mẹ bảo : ráng uống thuốc, đi làm có tiền thì tự thưởng cho bản thân đi, đừng lo cho mẹ .. Nói xong mẹ lại khóc, rồi từ đó tới giờ mẹ toàn ngồi trc bàn thờ khấn nguyện, cầu cho con bé khỏe mạnh là được ... Lâu lâu đang khấn thì hỏi :thế giới sắp có thuốc trị chưa con ?
Mình thì bảo : sắp rồi mẹ ơi

Cuối cùng cục đá trong lòng mình đã được bỏ xuống, nhưng nỗi buồn trong mắt mẹ lại tăng lên nhiều hơn. Con thương mẹ lắm mẹ ơi 😭😭😭😭😭😭

Số phận buồn
11-04-2019, 06:43
Chuyện là hôm 29 tết năm nay, không biết dũng khí ở đâu ra .. Tranh thủ lúc chỉ có mẹ và mình thì mình đã kể chuyện mình bị H 6 năm rồi.
Mẹ sau khi nghe xong thì im lặng, rồi bật khóc, mẹ khóc một hồi thì lại bảo : sao con dại dột nhất thời vậy con, mẹ kỳ vọng vào con biết bao nhiêu ... Để rồi con báo cho mẹ cái tin như thế.
mẹ bảo : ráng uống thuốc, đi làm có tiền thì tự thưởng cho bản thân đi, đừng lo cho mẹ .. Nói xong mẹ lại khóc, rồi từ đó tới giờ mẹ toàn ngồi trc bàn thờ khấn nguyện, cầu cho con bé khỏe mạnh là được ... Lâu lâu đang khấn thì hỏi :thế giới sắp có thuốc trị chưa con ?

Cuối cùng cục đá trong lòng mình đã được bỏ xuống, nhưng nỗi buồn trong mắt mẹ lại tăng lên nhiều hơn. Con thương mẹ lắm mẹ ơi 😭😭😭😭😭😭
Mình đọc mà rớt nước mắt. Mình cũng đang rơi vào tình trạng giống bạn. Nhưng mình kg đủ dũng khí để đối dien với người phụ nữ vĩ đại nhất đời mình...

Simon
11-04-2019, 18:49
Mình là con trai mà đọc xong cũng thấy nghẹn lòng. Đừng bao giờ gục ngã , không chỉ vì bản thân bạn , mà còn vì mẹ bạn nữa.

không quan tâm
12-04-2019, 02:25
Mình đọc mà rớt nước mắt. Mình cũng đang rơi vào tình trạng giống bạn. Nhưng mình kg đủ dũng khí để đối dien với người phụ nữ vĩ đại nhất đời mình...

Ngày xưa ko dám nói luôn, vì sợ mẹ tuyệt vọng, giấu nhẹm ấy. Không biết sao bữa đó gan dữ trời nói 1 lèo luôn. Bảo là con có chuyện muốn nói, chuyện này liên quan đến mạng sống của con .... Và thế là nói

không quan tâm
12-04-2019, 02:26
Mình là con trai mà đọc xong cũng thấy nghẹn lòng. Đừng bao giờ gục ngã , không chỉ vì bản thân bạn , mà còn vì mẹ bạn nữa.

Uhm, mình biết mà

Simon
12-04-2019, 17:37
Ngày xưa ko dám nói luôn, vì sợ mẹ tuyệt vọng, giấu nhẹm ấy. Không biết sao bữa đó gan dữ trời nói 1 lèo luôn. Bảo là con có chuyện muốn nói, chuyện này liên quan đến mạng sống của con .... Và thế là nói

Chẳng thứ gì có thể ngăn cản tình yêu của người mẹ giành cho người con, cho dù là căn bệnh thế kỷ cũng thế.

không quan tâm
18-07-2019, 01:22
Chẳng thứ gì có thể ngăn cản tình yêu của người mẹ giành cho người con, cho dù là căn bệnh thế kỷ cũng thế.

Uhm, giờ mẹ nhìn chị chỉ biết cầu xin cho thế giới có thuốc trị cho hết là mẹ vui rồi

Baluu
18-07-2019, 09:29
Bạn thật mạnh mẽ và một người mẹ tuyệt vời, chúc bạn và mẹ luôn mạnh khoẻ!

hung576
26-07-2019, 21:48
Cho hỏi bạn bao tuổi vậy . Huhu

hyvongxanh1992
14-09-2019, 22:03
Cố gắng lên chị nhé !

Cuocdoimoi1
15-09-2019, 18:33
Chúc bạn gap duoc that nhieu may man trong cs co lên nhé và đưng bao gio gục ngã

không quan tâm
15-10-2019, 11:02
Cho hỏi bạn bao tuổi vậy . Huhu

Dạ, năm nay là 30 tuổi

không quan tâm
15-10-2019, 11:03
Cố gắng lên chị nhé !

Chị cảm ơn em nhé, chúc em cũng có nhiều can đam và sống vui vẻ giống như chị nè

không quan tâm
15-10-2019, 11:04
Chúc bạn gap duoc that nhieu may man trong cs co lên nhé và đưng bao gio gục ngã

Cám ơn bạn nhiều bạn cũng vậy nhé

không quan tâm
21-09-2020, 02:39
Bạn thật mạnh mẽ và một người mẹ tuyệt vời, chúc bạn và mẹ luôn mạnh khoẻ!

Dạ vâng, mình cảm ơn bạn, lâu lâu mẹ hay hỏi là : Khi nào TG có thuốc chữa vậy con ? Nghe mà xót bạn ạ

không quan tâm
21-09-2020, 02:40

Hãy mạnh dạn 1 lần, tự nhiên mình sẽ thấy nhẹ nhõm hơn bạn ạ

Helpme00
22-11-2020, 01:37
Hãy mạnh dạn 1 lần, tự nhiên mình sẽ thấy nhẹ nhõm hơn bạn ạ
Mình thì ko còn mẹ nữa! Chẳng biết tháo cục đá này bằng cách nào nữa! thật nặng nề...!

không quan tâm
09-01-2021, 01:18
Mình thì ko còn mẹ nữa! Chẳng biết tháo cục đá này bằng cách nào nữa! thật nặng nề...!

Xin chia buồn cũng bạn, không sao đâu mẹ ở trên trời sẽ phù hộ và hiểu cho nổi khổ giấu kín trong lòng bạn mà, vì mẹ là người thương yêu con mình nhất trên đời.

UTMIENTAY
10-01-2021, 04:43

Cuối cùng cục đá trong lòng mình đã được bỏ xuống, nhưng nỗi buồn trong mắt mẹ lại tăng lên nhiều hơn. Con thương mẹ lắm mẹ ơi

Mình cha và mẹ mất hết rồi..
Mình chỉ nói ra được cho 7 anh em còn lại biết thôi... Hic

không quan tâm
29-01-2021, 23:10
Mình cha và mẹ mất hết rồi..
Mình chỉ nói ra được cho 7 anh em còn lại biết thôi... Hic

Mình thì Ba mất sớm, 1 mình mẹ nuôi 3 đứa con. Trong nhà thì anh 2 là người biết đầu tiên, mãi sau này mới quyết tâm nói cho mẹ nghe. Còn em gái ut thì vẫn không biết vì tính nó thiếu chín chắn nên mình không nói. Út ơi Út cứ tin là Mẹ và Ba sẽ dõi theo bảo vệ Út, nên Út đừng buồn nha.