PDA

View Full Version : Test nhanh ở bệnh viện, phòng khám đa khoa, phòng xét nghiệm tư nhân.

thuan_140912
16-12-2013, 16:53
Cho em hỏi một số vấn đề test nhanh ở các bệnh viện, phòng khám đa khoa, phòng xét nghiệm tư nhân:
1. Kết quả test nhanh ở các bệnh viện, phòng khám tư nhân có chính xác không?
2. Lấy máu vào buổi chiều (khoảng 5h), buổi trưa đã ăn trưa thì kết quả có chính xác không?
Em đã XN 4 lần (đều là test nhanh) vào tháng 8, tháng 9, tháng 10, tháng 12 ở 4 bệnh viện, phòng khám đa khoa, phòng xét nghiệm nhưng chỉ là tư nhân nên không biết kết quả như vậy là có chắc chắn chưa.
Vì cách đây 2 tháng cho đến giờ người em cứ nổi mẫn đỏ và ngứa, có vật nào tì đè vào da là chỗ đó đỏ lên (đỏ hơn bình thường rất nhiều) và hơi ngứa, em có uống thuốc nhưng hiên vẫn chưa hết nên em lo lắng, không biết mình đang bệnh gì. Anh chị và mọi người có ai thấy trường hợp tương tự như em về da như vậy chưa ạ?

Tuanmecsedec
16-12-2013, 16:55
Cho em hỏi một số vấn đề test nhanh ở các bệnh viện, phòng khám đa khoa, phòng xét nghiệm tư nhân:
2. Lấy máu vào buổi chiều (khoảng 5h), buổi trưa đã ăn trưa thì kết quả có chính xác không?
Em đã XN 4 lần (đều là test nhanh) vào tháng 8, tháng 9, tháng 10, tháng 12 ở 4 bệnh viện, phòng khám đa khoa, phòng xét nghiệm nhưng chỉ là tư nhân nên không biết kết quả như vậy là có chắc chắn chưa.
Vì cách đây 2 tháng cho đến giờ người em cứ nổi mẫn đỏ và ngứa, có vật nào tì đè vào da là chỗ đó đỏ lên (đỏ hơn bình thường rất nhiều) và hơi ngứa, em có uống thuốc nhưng hiên vẫn chưa hết nên em lo lắng, không biết mình đang bệnh gì. Anh chị và mọi người có ai thấy trường hợp tương tự như em về da như vậy chưa ạ?

Xét nghiệm HIV ăn uống bình thường không ảnh hưởng.Kỷ lục bạn có xét nghiệm như vậy còn lo gì nữa.

songchungvoi_HIV
16-12-2013, 17:04
Bạn XN bất kỳ ở đâu miễn KQ AT và nơi đó có đủ máy móc và trang thiết bị làm XN cho bạn. Bạn xn HIV thì không cần kiên ăn. ăn uống thoải mái. tháng 8, tháng 9, tháng 10, tháng 12 ==> với ngần này XN đã rùi, k cần xn lại

songchungvoi_HIV
16-12-2013, 17:05
Bạn XN bất kỳ ở đâu miễn KQ AT và nơi đó có đủ máy móc và trang thiết bị làm XN cho bạn. Bạn xn HIV thì không cần kiên ăn. ăn uống thoải mái. tháng 8, tháng 9, tháng 10, tháng 12 ==> với ngần này XN đã rùi, k cần xn lại. Vì bạn không có nguy cơ, bạn nên xem lại bài của mình ở đây: Mong anh Tuấn và các anh tư vấn giúp em ( về hành vi Oral Sex ). (http://diendanhiv.vn/threads/297-Mong-anh-Tuan-va-cac-anh-tu-van-giup-em-ve-hanh-vi-Oral-Sex)

thuan_140912
16-12-2013, 17:43
Em cám ơn anh Tuấn và anh Hiếu đã trả lời thắc mắc của em. Tại vì vấn đề về nổi mẫn đỏ lên khoảng 2,3h rồi lặn kèm theo ngứa khoảng 2 tháng uống thuốc mà vẫn chưa hết, da em chỉ cần đụng mạnh vào là nó đỏ lên rất ghê, em không biết em đang bệnh gì nữa nên lại nghĩ về H.

songchungvoi_HIV
16-12-2013, 18:18
Em cám ơn anh Tuấn và anh Hiếu đã trả lời thắc mắc của em. Tại vì vấn đề về nổi mẫn đỏ lên khoảng 2,3h rồi lặn kèm theo ngứa khoảng 2 tháng uống thuốc mà vẫn chưa hết, da em chỉ cần đụng mạnh vào là nó đỏ lên rất ghê, em không biết em đang bệnh gì nữa nên lại nghĩ về H.
Tại sau cái bạn cần quan tâm về các bệnh STDs bạn lại không quan tâm? bạn dẵ XN STDs chưa?

thuan_140912
17-12-2013, 10:39
Dạ em chưa xét nghiệm về các bệnh STDs lần nào cả anh à. Vậy em nên xét nghiệm bệnh STDs ở đâu là tốt nhất, và em muốn xét nghiệm tất cả về bệnh STDs thì khi vào bệnh viện em nói thế nào để bác sĩ XN tất cả cho em? (Từ nhà em chạy tới TPHCM khoảng 1h đi đường). Anh hướng dẫn cho với ..!

songchungvoi_HIV
17-12-2013, 10:42
Dạ em chưa xét nghiệm về các bệnh STDs lần nào cả anh à. Vậy em nên xét nghiệm bệnh STDs ở đâu là tốt nhất, và em muốn xét nghiệm tất cả về bệnh STDs thì khi vào bệnh viện em nói thế nào để bác sĩ XN tất cả cho em? (Từ nhà em chạy tới TPHCM khoảng 1h đi đường). Anh hướng dẫn cho với ..!
Ở Tp HCM có 2 nơi XN STDs: Pastuer và Da Liễu

thuan_140912
17-12-2013, 10:55
Dạ. Mà chắc có thể là em đã mắc bệnh STDs rồi anh H ơi. Lúc đầu em cứ nghĩ là em bị giun sán, đi xét nghiệm giun sán thì không có, em cũng đi XN tổng quát (không xét nghiệm STDs) thì cũng không phát hiện bệnh gì. Các bệnh STDs có nguy hiểm lắm không anh H? Em thấy bắt đầu lo lắng về nó rồi :(

Tuanmecsedec
17-12-2013, 11:06
Dạ. Mà chắc có thể là em đã mắc bệnh STDs rồi anh H ơi. Lúc đầu em cứ nghĩ là em bị giun sán, đi xét nghiệm giun sán thì không có, em cũng đi XN tổng quát (không xét nghiệm STDs) thì cũng không phát hiện bệnh gì. Các bệnh STDs có nguy hiểm lắm không anh H? Em thấy bắt đầu lo lắng về nó rồi :(

Chắc gì mà chắc,mình không phải là Bác Sỹ cũng không phải là cái máy xét nghiệm,thì đừng tự chẩn đoán bệnh cho mình.

Charles
17-12-2013, 11:07

Bệnh gì cũng nguy hiểm nếu không được điều trị. Bạn nên đi XN để sớm biết tình trạng sức khỏe của mình, nếu phát hiện và điều trị sớm sẽ nhanh ổn thôi.

songchungvoi_HIV
17-12-2013, 11:18
Có mắc hay k mắc phải XN mới biết, không tự định bệnh cho mình, Nếu ai cũng tự định bệnh đc cho mình thì cần chi các trường Đại Học Y nữa. Và cả các phòng XN cần chi XN máu

HIV/AIDS..
17-12-2013, 11:49

Da bạn bị vật gì tì đè vào thì lát sau sẽ nỗi đỏ in hình tỳ đè vào, nổi gồ lên mặt da sờ vào cộm và kèm theo ngứa đúng không, cái này là do da nhạy cảm và mẫn cảm quá thôi, có thể gọi là dị ứng da do tiếp xúc, cái quan trọng là đừng tỳ đè nữa thôi, uống thuốc thì chỉ bớt đỏ và bớt ngứa , nhưng sau này dễ bị lại. không quan trọng lắm đâu bạn, do cơ thể dễ mẫn cảm mà thôi.

thuan_140912
17-12-2013, 13:51
Dạ. Em cám ơn các anh đã chia sẽ với em. Cuối tuần này nếu không bận việc gì quan trọng em sẽ đi XN các bệnh STDs. Do từ nhỏ đến giờ da của em chưa từng xảy ra trường hợp nào tương tự nên giờ thế này làm em lo lắng, trường hợp của em cũng giống như những gì anh 9999 mô tả, cũng gần như vậy. Em hy vọng là chỉ do mẫn cảm mà thôi. Mỗi lần da em đỏ lên và ngứa là 1 lần em lo lắng :(