PDA

View Full Version : Nguyên nhân ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm

theanh
17-04-2019, 22:32
Hiện nay một số diễn đàn tư vấn HIV có khuyến cáo một số nguyên nhân ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm HIV như ung thư, suy thận nặng, suy gan... Kết quả xét nghiệm âm tính lúc dưới 12 tuần mà nếu người xét nghiệm mắc phải các nguyên nhân trên thường dễ bị thay đổi đó lúc này kháng thể đang đối phó với các bệnh trên mà không đủ sức sinh ra kháng thể đối phó với HIV, làm cho xét nghiệm ra âm tính, điều này gây hoang mang cho nhiều người... Khi search nhiều nơi thì lại không thấy nói về điều này. Vậy cho e hỏi thông tin trên có đáng tin cậy không? Mong mọi người trả lời giúp giải đáp thắc mắc cho nhiều người
Em xin cảm ơn các anh chị trong BQT trả lời

Tuanmecsedec
18-04-2019, 05:50
Hiện nay một số diễn đàn tư vấn HIV có khuyến cáo một số nguyên nhân ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm HIV như ung thư, suy thận nặng, suy gan... Kết quả xét nghiệm âm tính lúc dưới 12 tuần mà nếu người xét nghiệm mắc phải các nguyên nhân trên thường dễ bị thay đổi đó lúc này kháng thể đang đối phó với các bệnh trên mà không đủ sức sinh ra kháng thể đối phó với HIV, làm cho xét nghiệm ra âm tính, điều này gây hoang mang cho nhiều người... Khi search nhiều nơi thì lại không thấy nói về điều này. Vậy cho e hỏi thông tin trên có đáng tin cậy không? Mong mọi người trả lời giúp giải đáp thắc mắc cho nhiều người

Hiện nay có 1 số trang wed tư vấn rất tào lao,nhầm hù dọa để họ có mục đích.Các bạn khi đọc thông tin thì nên sáng suốt cái nào đúng và cái nào sai nhé.Nếu bạn tin Diendanhiv.vn thì hỏi,còn không tin thì các bạn có quyền đến nơi nào đó mà cảm thấy tin để hỏi đi nhé.

pipum
18-04-2019, 05:51
Anh đọc rồi hiểu

Chủ đề: Cho phép em trình bày về vấn đề một số diễn đàn tư vấn hiv hù người ta vô đạo đức (https://diendanhiv.vn/threads/58204-Cho-phep-em-trinh-bay-ve-van-de-mot-so-dien-dan-tu-van-hiv-hu-nguoi-ta-vo-dao-duc)