PDA

View Full Version : Đang dùng PEP thì có bị nhiễm hiv khi có nguy cơ mới k ạ?

Icy
23-04-2019, 00:09
E đang dùng PEP liều đầu và e có thủ dâm qua lại với bạn tình, nhưng bạn ấy cọ xát dương vật ko đeo bao vào hậu môn e và có lỡ làm trầy xước hậu môn e vì e thấy có máu, lúc ấy thì bạn ấy chưa xuất tinh nhưng tiết dịch nhờn nhiều , do đau nên e dừng lại ko làm nữa và ko quan hệ , liệu trường hợp của e có cần bù 1 ngày thuốc là 29 ngày ko ạ. Có bị mất hiệu quả của thuốc k ạ. Em cám ơn.!������

Tuanmecsedec
23-04-2019, 06:11
E đang dùng PEP liều đầu và e có thủ dâm qua lại với bạn tình, nhưng bạn ấy cọ xát dương vật ko đeo bao vào hậu môn e và có lỡ làm trầy xước hậu môn e vì e thấy có máu, lúc ấy thì bạn ấy chưa xuất tinh nhưng tiết dịch nhờn nhiều , do đau nên e dừng lại ko làm nữa và ko quan hệ , liệu trường hợp của e có cần bù 1 ngày thuốc là 29 ngày ko ạ. Có bị mất hiệu quả của thuốc k ạ. Em cám ơn.!������

Bạn không cần uống bù,vì không có sao.

Charles
23-04-2019, 06:23
E đang dùng PEP liều đầu và e có thủ dâm qua lại với bạn tình, nhưng bạn ấy cọ xát dương vật ko đeo bao vào hậu môn e và có lỡ làm trầy xước hậu môn e vì e thấy có máu, lúc ấy thì bạn ấy chưa xuất tinh nhưng tiết dịch nhờn nhiều , do đau nên e dừng lại ko làm nữa và ko quan hệ , liệu trường hợp của e có cần bù 1 ngày thuốc là 29 ngày ko ạ. Có bị mất hiệu quả của thuốc k ạ. Em cám ơn.!

Bạn không cần uống bù trong trường hợp này.

Icy
23-04-2019, 07:33
Bạn không cần uống bù trong trường hợp này.
vậy lỡ ng ấy có hiv thì e cũng đag có nồng độ thuốc trog người nên cũng ức chế đc virus phải k ạ

Tuanmecsedec
23-04-2019, 08:20
vậy lỡ ng ấy có hiv thì e cũng đag có nồng độ thuốc trog người nên cũng ức chế đc virus phải k ạ

Bạn yên tâm không cần uống bù đâu.