PDA

View Full Version : Hỏi về nguy cơ phơi nhiễm

Chuchu
02-05-2019, 10:00
Em chào các anh chị. Nhờ anh chị giẩi đáp giúp em, 3 ngày trc vợ chồng e có quan hệ có sử dụng bao cao su, quan hệ xong kiểm tra bao không bị rách bị thủng, Chồng e đang điều trị H và đạt dưới ngưỡng. Như vậy quan hệ có an toàn không vì e đang rất lo cứ sợ e bị nhiễm vì e đang cho con bú. Hai nữa là e muốn anh chị tư vấn về việc quan hệ an toàn thì ngoài dùng bao cao su thì còn cách nào nữa an toàn không ạ, e cảm ơn diễn đàn, các anh chị.

Charles
02-05-2019, 10:46
Em chào các anh chị. Nhờ anh chị giẩi đáp giúp em, 3 ngày trc vợ chồng e có quan hệ có sử dụng bao cao su, quan hệ xong kiểm tra bao không bị rách bị thủng, Chồng e đang điều trị H và đạt dưới ngưỡng. Như vậy quan hệ có an toàn không vì e đang rất lo cứ sợ e bị nhiễm vì e đang cho con bú. Hai nữa là e muốn anh chị tư vấn về việc quan hệ an toàn thì ngoài dùng bao cao su thì còn cách nào nữa an toàn không ạ, e cảm ơn diễn đàn, các anh chị.

Bạn QHTD có sử dụng BCS là không có nguy cơ. Và chỉ có dùng BCS khi QHTD mới là biện pháp an toàn giúp ngăn ngừa các bệnh lây truyền qua đường tình dục.

Chuchu
02-05-2019, 11:20
Dạ như thế e có thể yên tâm 100% chưa ạ

Charles
02-05-2019, 13:24

100% không có nguy cơ bạn.

Tuanmecsedec
02-05-2019, 14:25

Bạn yên tâm không có nguy cơ.

Chuchu
02-05-2019, 16:51
Dạ e cảm ơn. Như vậy e kholng cần phải đi xét nghiệm hay uống thuốc phơi nhiễm gì đâu a chị nhỉ

Charles
02-05-2019, 17:19
Dạ e cảm ơn. Như vậy e kholng cần phải đi xét nghiệm hay uống thuốc phơi nhiễm gì đâu a chị nhỉ

Dĩ nhiên không có nguy cơ thì không cần uống thuốc, không cần XN.

Tuanmecsedec
02-05-2019, 19:35

Đúng rồi bạn.