PDA

View Full Version : Đá vào kim tiêm còn dính máu

Metqua87
15-05-2019, 20:09
Em xin chào các anh chị.
Ngày 11/5 em có đi đá bóng không may đá vào một chiếc xilanh bọn nghiện chích và vứt ở sân bóng. Em bị chảy máu. Xem xilanh còn rất mới. Em hoang mang và đã đến BV Hà đông vào khoa nhiệt đới xin được uống thuốc chống phơi nhiễm.
Sau đó e dc xét nghiêm HIV test nhanh Âm tính
Và được mua thuốc chống phơi nhiễm.
Em uống sau khi có sự cố khoảng 3,5 tiếng.. Anh chị cho em hỏi liệu em uống có kịp không và được khoảng bao nhiêu % là an toàn ạ. Em rất lo lắng ạ. Em xin cảm ơn. Em không biết cách chụp hình để gửi mẫu thuốc ạ. Mong anh chị hướng dẫn em

Metqua87
15-05-2019, 20:14
https://drive.google.com/file/d/1J39G1ozOEkjOsrc1FC1cePBMtNVHfesC/view?usp=drivesdk

Metqua87
15-05-2019, 20:14
Dạ thưa e đang uống loại này ạ

Charles
16-05-2019, 06:38
Em xin chào các anh chị.
Ngày 11/5 em có đi đá bóng không may đá vào một chiếc xilanh bọn nghiện chích và vứt ở sân bóng. Em bị chảy máu. Xem xilanh còn rất mới. Em hoang mang và đã đến BV Hà đông vào khoa nhiệt đới xin được uống thuốc chống phơi nhiễm.
Em uống sau khi có sự cố khoảng 3,5 tiếng.. Anh chị cho em hỏi liệu em uống có kịp không và được khoảng bao nhiêu % là an toàn ạ. Em rất lo lắng ạ. Em xin cảm ơn. Em không biết cách chụp hình để gửi mẫu thuốc ạ. Mong anh chị hướng dẫn em

Uống thuốc phơi nhiễm trong 72 giờ vàng nếu tuân thủ điều trị thì chưa có trường hợp nào thất bại.

Tuanmecsedec
16-05-2019, 07:08
Em xin chào các anh chị.

Bạn uống thuốc trước 72 giờ thì yên tâm.

Metqua87
16-05-2019, 20:32
Bạn uống thuốc trước 72 giờ thì yên tâm.

https://drive.google.com/file/d/1J39...w?usp=drivesdk anh ơi anh cho em hỏi BS kê cho em thuốc này có đúng ko ạ. BS nói e chỉ uống 1 loại này mỗi ngày 1 viên trong 28 ngày anh ạ

Tuanmecsedec
16-05-2019, 21:16
https://drive.google.com/file/d/1J39...w?usp=drivesdk anh ơi anh cho em hỏi BS kê cho em thuốc này có đúng ko ạ. BS nói e chỉ uống 1 loại này mỗi ngày 1 viên trong 28 ngày anh ạ

Bạn chỉ viết thành phần thuốc ra là được rồi.

Metqua87
16-05-2019, 22:18
Dạ thưa anh đây là thành phần của thuốc ạ. Liệu có đảm bảo không anh
Tenofovir Disoproxil Fumarate
Lamivudine/Efavirenz
umarate de Ténofovir Disoproxil
Lamivudine/Efavirenz
Tablets/Comprimés
300 mg/300 mg/600 mg
Em cũng ko hiểu rõ lắm chỉ biết mỗi ngày 1 viên thôi ạ. Ngoài ra không thấy BS đưa cho em uống thuốc gì khác cả anh ạ

Metqua87
16-05-2019, 22:22
Anh cho em hỏi thuốc đó của nước nào và có đảm bảo không ạ

Tuanmecsedec
17-05-2019, 06:18
Lamivudine/Efavirenz
Lamivudine/Efavirenz
Tablets/Comprimés
300 mg/300 mg/600 mg
Em cũng ko hiểu rõ lắm chỉ biết mỗi ngày 1 viên thôi ạ. Ngoài ra không thấy BS đưa cho em uống thuốc gì khác cả anh ạ

Những thành phần thuốc đó đúng là thuốc điều trị trong phơi nhiễm rồi bạn,loại này 1 ngày chỉ cần uống 1 viên.

Charles
17-05-2019, 07:11
Lamivudine/Efavirenz
Lamivudine/Efavirenz
Tablets/Comprimés
300 mg/300 mg/600 mg

Đúng thuốc điều trị phơi nhiễm rồi bạn. Bạn cứ yên tâm tuân thủ điều trị tốt chắc chắn sẽ nhận được kết quả âm tính.

Metqua87
18-05-2019, 22:00
Đúng thuốc điều trị phơi nhiễm rồi bạn. Bạn cứ yên tâm tuân thủ điều trị tốt chắc chắn sẽ nhận được kết quả âm tính.
Em cảm ơn các anh chị. Anh chị ơi 2 hôm nay vì bận việc lên em có uống thuốc sai giờ khoảng 15-20p. Giờ em hay uống là 21h45 nhưng hôm qua em bận việc lên em uống chậm khoảng gần 30p. Khoảng 22h10. Hôm nay em không nhớ giờ lên em lại uống sớm hơn khoảng 21h40 ạ. Uống như vậy có ảnh hưởng nhiều không anh. Em muốn uống sớm lên chút thì phải điều chỉnh cách uống thuốc như nào ạ. Em cảm ơn các anh chị đã tư vấn giúp em ạ

Tuanmecsedec
18-05-2019, 22:02
Em cảm ơn các anh chị. Anh chị ơi 2 hôm nay vì bận việc lên em có uống thuốc sai giờ khoảng 15-20p. Giờ em hay uống là 21h45 nhưng hôm qua em bận việc lên em uống chậm khoảng gần 30p. Khoảng 22h10. Hôm nay em không nhớ giờ lên em lại uống sớm hơn khoảng 21h40 ạ. Uống như vậy có ảnh hưởng nhiều không anh. Em muốn uống sớm lên chút thì phải điều chỉnh cách uống thuốc như nào ạ. Em cảm ơn các anh chị đã tư vấn giúp em ạ

Không có sao bạn.

Metqua87
06-06-2019, 23:53
Anh chị ơi cho em hỏi. Em dùng pep hôm nay là ngày thứ 28 rồi ạ. Mọi ngày em uống thuốc sớm muộn khoảng 5-10 phút thôi ạ.Nhưng đúng ngày quan trọng nhất em lại uống thuốc trễ mất 2 giờ mất rồi ạ. Không biết có ảnh hưởng nhiều đến tác dụng của thuốc nữa không ạ

Nguyen Ha
07-06-2019, 08:33
Anh chị ơi cho em hỏi. Em dùng pep hôm nay là ngày thứ 28 rồi ạ. Mọi ngày em uống thuốc sớm muộn khoảng 5-10 phút thôi ạ.Nhưng đúng ngày quan trọng nhất em lại uống thuốc trễ mất 2 giờ mất rồi ạ. Không biết có ảnh hưởng nhiều đến tác dụng của thuốc nữa không ạ

Không sao. Bạn yên tâm chờ ngày xét nghiệm.

Tuanmecsedec
07-06-2019, 15:14

Không có sao bạn.