PDA

View Full Version : Dính máu

Thanh thanh
19-05-2019, 18:12
Em có đi tolet có dùng giấy vệ sinh. Chùi xong em thấy có vết máu chỗ chùi hậu môn em thì rát lắm vậy em có nguy cơ không ạ

theanh
19-05-2019, 20:31
bạn suy diễn thôi, ko có chuyện đó và ko có nguy cơ

Tuanmecsedec
19-05-2019, 20:34
Em có đi tolet có dùng giấy vệ sinh. Chùi xong em thấy có vết máu chỗ chùi hậu môn em thì rát lắm vậy em có nguy cơ không ạ

Không có sao.

Thanh thanh
19-05-2019, 20:58
Dạ em thấy trên giấy máu còn tươi lắm ạ. Giấy đó của người bạn xé đưa em ạ. Mà hậu môn em bị rát em lo lắm ạ

Tuanmecsedec
19-05-2019, 21:43
Dạ em thấy trên giấy máu còn tươi lắm ạ. Giấy đó của người bạn xé đưa em ạ. Mà hậu môn em bị rát em lo lắm ạ

100% không sao nhé.

Simon
19-05-2019, 21:46

Không có nguy cơ gì đâu bạn. Giả sử vết máu đó có hiv đi chăng nữa thì cũng không có nguy cơ , trừ khi hậu môn của bạn bị cắt be bét máu rồi máu trên tờ giấy đó là máu vừa mới cắt ra nhiều như tiết canh vịt ấy thì mới có nguy cơ. Tóm lại là không sao đâu bạn.

Thanh thanh
19-05-2019, 22:01
Dạ mà hậu môn em rát là bị trầy do em chùi mạnh. Vết thương vậy là đang hở mà anh. Lỡ máu bị hiv dính vào có sao không anh

Tuanmecsedec
19-05-2019, 22:20
Dạ mà hậu môn em rát là bị trầy do em chùi mạnh. Vết thương vậy là đang hở mà anh. Lỡ máu bị hiv dính vào có sao không anh

Tư vấn cho bạn không sao rồi thì yên tâm đi.

Simon
19-05-2019, 22:31

Vết thương hở là vết thương phải đủ sâu và máu chảy liên tucj như bạn cắt cổ vịt ấy. Còn bạn chùi mạnh hay nhẹ gì thì thời gian tiếp xúc không đủ lâu thì làm sao mà có nguy cơ được. Giải thích một chút chỗ này cho bạn nhé : Bạn sẽ có nguy cơ khi bạn dùng dao cắt cổ người bị H sau đó thấm ướt vào tờ giấy đó, sau đó bạn quay sang cắt vào hậu môn một nhát sâu tầm 3 cm để máu chảy thành tia, sau đó bạn để mảnh giấy đó vào trên 1 phút thì sẽ có nguy cơ. Tóm lại trường hợp của bạn không có nguy cơ nhé, bạn đừng lo lắng lung tung mà hại sức khỏe

Charles
20-05-2019, 08:08

Trường hợp bạn kể không có nguy cơ.