PDA

View Full Version : anh chị giúp tôi với, tôi hoang mang quá về xét nghiệm hiv ?.

thatladangso
18-12-2013, 19:11
các anh chị cho tôi hỏi... tôi bị viêm niêu đạo từ hồi tháng 5, sau nhiều lần khám và chữa trị, uống thuốc nhưng vẫn không khỏi hẳn... hồi cuối tháng 8 tôi có quan hệ với 1 cô gái (có sử dụng BCS), tuy nhiên khi quan hệ bằng miệng thì không dùng BCS... đến cuối tháng 10 tôi vẫn thấy có hiện tượng tiết dịch vì bị viêm niêu đạo nên lại đi khám o bệnh viện da liễu HN, bac sỹ cho tôi làm lại các xét nghiệm (trong đó có xét nghiệm HIV)... khi tới nhận kết quả thì bác sỹ xét nghiệm giữ tôi lại và có đưa cho tôi xem kết quả... tối chỉ thấy kết quả xét nghiệm HIV là âm tính, tuy nhiên lại có dòng chữ viết tay là "nghi ngờ"... bác sỹ có hỏi han tôi mấy câu rùi bảo đợi chút... tôi hoang mang quá nên bỏ về luôn... sau đó đến 22/11 tôi có đến phòng khám đa khoa Thiên Tâm ở Nguyễn Lương Bằng xét nghiệm lại HIV và có kết quả âm tính (xét nghiệm HIV ở đây có tin được không - có khi nào mình + mà họ báo kết quả là - không?)... tôi vẫn hoang mang và lo sợ quá, tôi có tìm hiểu nhiều về các triệu chứng HIV và thấy mình cũng bị lưỡi trắng, nổi mụn ở lưng và ngực (tui bị mụn trứng cá ở lưng và ngực từ nhiều năm rùi), thình thoảng bị nhức đầu, tê chân... vậy tôi phải làm gì bây giờ... đợi 6 tháng xét nghiệm lại thì tôi chết mất :((

HIV/AIDS..
18-12-2013, 19:20
(xét nghiệm HIV ở đây có tin được không - có khi nào mình + mà họ báo kết quả là - không?) -> đâu có ai rãnh làm chuyện này, báo kq sai sự thật họ còn vi phạm nữa đó. em nên tin vào kq xét nghiệm, nếu chưa yên tâm có thể đến những trung tâm uy tín làm xn lại để xả stress, riêng các triệu chứng không thể nói có h hay ko có h. triệu chứng chỉ xuất hiện sau khi nhiễm 5-7 năm sau nếu ko điều trị.

trungan1987
18-12-2013, 19:24
các anh chị cho tôi hỏi... tôi bị viêm niêu đạo từ hồi tháng 5, sau nhiều lần khám và chữa trị, uống thuốc nhưng vẫn không khỏi hẳn... hồi cuối tháng 8 tôi có quan hệ với 1 cô gái (có sử dụng BCS), tuy nhiên khi quan hệ bằng miệng thì không dùng BCS... đến cuối tháng 10 tôi vẫn thấy có hiện tượng tiết dịch vì bị viêm niêu đạo nên lại đi khám o bệnh viện da liễu HN, bac sỹ cho tôi làm lại các xét nghiệm (trong đó có xét nghiệm HIV)... khi tới nhận kết quả thì bác sỹ xét nghiệm giữ tôi lại và có đưa cho tôi xem kết quả... tối chỉ thấy kết quả xét nghiệm HIV là âm tính, tuy nhiên lại có dòng chữ viết tay là "nghi ngờ"... bác sỹ có hỏi han tôi mấy câu rùi bảo đợi chút... tôi hoang mang quá nên bỏ về luôn... sau đó đến 22/11 tôi có đến phòng khám đa khoa Thiên Tâm ở Nguyễn Lương Bằng xét nghiệm lại HIV và có kết quả âm tính (xét nghiệm HIV ở đây có tin được không - có khi nào mình + mà họ báo kết quả là - không?)... tôi vẫn hoang mang và lo sợ quá, tôi có tìm hiểu nhiều về các triệu chứng HIV và thấy mình cũng bị lưỡi trắng, nổi mụn ở lưng và ngực (tui bị mụn trứng cá ở lưng và ngực từ nhiều năm rùi), thình thoảng bị nhức đầu, tê chân... vậy tôi phải làm gì bây giờ... đợi 6 tháng xét nghiệm lại thì tôi chết mất :((
Chào bạn... Bạn qh có dùng bcs là qh an toàn... => ko có nguy cơ...
OS ko có nguy cơ với H...
Kết quả 22/11 đã nói lên điều đó... ( bạn nghi ngờ + mà báo kq là - thì ko có chuyện đó xãy ra... bạn yên tâm...)
Nhưng OS có thể lây các bệnh: Viêm gan B, Giang mai, lậu, mồng gà... tình từ cuối tháng 8 đến h thì bạn có thể xn các bệnh này để có kết quả chính xác...

Tuanmecsedec
18-12-2013, 19:27

Bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả âm tính.Bạn không cần lo lắng nữa và không cần xét nghiệm tiếp.

Charles
18-12-2013, 21:10

Bạn QHTD có dùng BCS là quan hệ an toàn, kích dục bằng miệng không có nguy cơ với Hiv. Kết quả xn tính từ thời điểm cuối tháng 8 đến 22/11 là khoảng 3 tháng, với kết quả âm tính này đã khẳng định bạn hoàn toàn không có H. Các triệu chứng khi quá lo lắng cũng sinh ra như vậy, đó gọi là stress.

songchungvoi_HIV
18-12-2013, 22:06
Bạn yên tâm đi KQ ÂT HIV là ok rùi, bạn hoàn toàn không nhiễm HIV. K cần XN nữa. Chúc mừng bạn

thatladangso
19-12-2013, 11:54
các anh chi thông cảm... e cũng đã đọc rất nhiều bài, xem rất nhiều triệu chứng, tìm hiểu rất nhiều các hướng dẫn, giải thik của các anh chị... nhung e rất lo lắng... thứ 1 là e cũng có triệu chứng - thứ 2 là khi em nhận xét nghiệm tại bệnh viện da liễu HN thì là kết quả âm tính (e thất bác sỹ khám chỉ định là xét nghiệm test nhanh HIV), nhưng lại có chỉ định viết = bút bi của bác sỹ xét nghiệm là NGHI NGỜ (cái này a rất là hoang mang) - thứ 3 là do quá lo sợ e đã bỏ về và đi xét nghiệm lại vào gần cuối tháng 11 tại phòng khám đa khoa Thiên Tâm, xét nghiệm xong e ngồi chờ cũng chỉ có 10 phút và 1 cô y tá mang kết quả vào phòng bác sỹ 1 lúc mới ra gọi e vào (e có làm tất cả các xét nghiệm bệnh xã hội hết gần 1 triệu, kết quả đều âm tính)... Hiện tại e lo lắng và hoang mang nhất về việc bị chỉ định nghi ngờ tại phiếu xét nghiệm ở bệnh viện da liễu... tại sao họ lại nghi ngờ như thế :(( chính vì vậy e hok còn dám tin vào bản thân nữa :(( và e cũng có tìm hiểu về phòng khám Thiên Tâm, e càng lo sợ hơn.

songchungvoi_HIV
19-12-2013, 12:01
các anh chi thông cảm... e cũng đã đọc rất nhiều bài, xem rất nhiều triệu chứng, tìm hiểu rất nhiều các hướng dẫn, giải thik của các anh chị... nhung e rất lo lắng... thứ 1 là e cũng có triệu chứng - thứ 2 là khi em nhận xét nghiệm tại bệnh viện da liễu HN thì là kết quả âm tính (e thất bác sỹ khám chỉ định là xét nghiệm test nhanh HIV), nhưng lại có chỉ định viết = bút bi của bác sỹ xét nghiệm là NGHI NGỜ (cái này a rất là hoang mang) - thứ 3 là do quá lo sợ e đã bỏ về và đi xét nghiệm lại vào gần cuối tháng 11 tại phòng khám đa khoa Thiên Tâm, xét nghiệm xong e ngồi chờ cũng chỉ có 10 phút và 1 cô y tá mang kết quả vào phòng bác sỹ 1 lúc mới ra gọi e vào (e có làm tất cả các xét nghiệm bệnh xã hội hết gần 1 triệu, kết quả đều âm tính)... Hiện tại e lo lắng và hoang mang nhất về việc bị chỉ định nghi ngờ tại phiếu xét nghiệm ở bệnh viện da liễu... tại sao họ lại nghi ngờ như thế :(( chính vì vậy e hok còn dám tin vào bản thân nữa :(( và e cũng có tìm hiểu về phòng khám Thiên Tâm, e càng lo sợ hơn.
Nếu bạn lo thì đến BV Nhiệt đới TW làm chiến lược 3. Vậy đi, chứ giờ bạn ngồi đây giải quyết được gì khi mà KQ của bạn hoàn toàn AT

Tuanmecsedec
19-12-2013, 12:02

Do bạn suy nghĩ TIÊU CỰC theo hướng của bạn thôi.Nếu máu bạn có vấn đề thì họ sẽ báo để bạn xét nhiệm lại,mắc mớ gì và được lợi ích gì không báo cho bạn.Đôi lúc báo cho bạn còn được lợi thu thêm tiền xét nghiệm.Bạn tự suy nghĩ đi.

Kết quả âm tính thì họ trả âm tính.Nếu bạn cảm thấy không tin tưởng hoặc nghi ngờ thì đến bệnh viện lớn khác xét nghiệm lại.Chứ kết qủa bạn thông báo là Bác Sỹ trả âm tính.Bạn lên đây nói nghi ngờ kết quả thì mọi người cũng chả giúp được gì bạn.

thatladangso
19-12-2013, 12:09
vâng... vậy tôi phải đợi đến 6 tháng xét nghiệm hay xét nghiệm lại được luôn vậy anh chị... mà thật sự là cái thời gian chờ kết quả xét nghiệm như ở dưới địa ngục vậy... thật không thế nào tưởng tượng nổi... mà anh chị có thể giải thích cho tôi biết tại sao khi có kết quả xét nghiệm test nhanh HIV âm tính mà chỉ định viết = bút bi của bác sỹ xét nghiệm là NGHI NGỜ , điều này là như thế nào vậy???

songchungvoi_HIV
19-12-2013, 12:14
vâng... vậy tôi phải đợi đến 6 tháng xét nghiệm hay xét nghiệm lại được luôn vậy anh chị... mà thật sự là cái thời gian chờ kết quả xét nghiệm như ở dưới địa ngục vậy... thật không thế nào tưởng tượng nổi... mà anh chị có thể giải thích cho tôi biết tại sao khi có kết quả xét nghiệm test nhanh HIV âm tính mà chỉ định viết = bút bi của bác sỹ xét nghiệm là NGHI NGỜ , điều này là như thế nào vậy???
Chứ lúc bác sĩ gọi bạn vào hỏi cái mồm bạn đâu sao không biết hỏi bác sĩ, chuyện của bạn bạn lại hỏi chúng tôi là tại sao? chúng tôi sao trả lời là tại gì?

thatladangso
19-12-2013, 12:19
nói thật là lúc đó tôi sợ và hoang mang tột đọ rùi thì còn biết gì mà hỏi... tôi còn nghĩ là đi tử tự cho xong :( nếu mà cả 2 kết quả đều AT bình thường thì đã không có chuyện xảy ra... đây lại bị chỉ định nghi ngờ của bác sỹ xét nghiệm, mà lúc đó thì thật sự là tôi cảm thấy như trời sụp rồi thì hỏi làm sao được nữa, tôi còn sợ tới mức bỏ về luôn mà... tôi không có vốn hiểu biết như anh chị nên mới mong anh chỉ chỉ dạy cho, chẳng hiểu có trường hợp nào có kết quả AT mà bị chỉ định nghi ngờ như tôi không :((

songchungvoi_HIV
19-12-2013, 12:25
nói thật là lúc đó tôi sợ và hoang mang tột đọ rùi thì còn biết gì mà hỏi... tôi còn nghĩ là đi tử tự cho xong :( nếu mà cả 2 kết quả đều AT bình thường thì đã không có chuyện xảy ra... đây lại bị chỉ định nghi ngờ của bác sỹ xét nghiệm, mà lúc đó thì thật sự là tôi cảm thấy như trời sụp rồi thì hỏi làm sao được nữa, tôi còn sợ tới mức bỏ về luôn mà... tôi không có vốn hiểu biết như anh chị nên mới mong anh chỉ chỉ dạy cho, chẳng hiểu có trường hợp nào có kết quả AT mà bị chỉ định nghi ngờ như tôi không :((
Buồn cười không thế tại sao lúc mình gây ra chuyện mình k nghĩ hậu quả?????? Đến khi có gì thì đòi tự tử??? Bạn có tự tử cũng chả ai tiết vì người ta còn chửi mình .....

hoihan135
19-12-2013, 12:44
Tôi đã từng bị như bạn xét nghiệm có phản ứng nghi ngờ bị hiv nhưng xét nghiệm lại thì âm tính.hãy gọi cho tôi nếu bạn cần giúp hoặc tìm nơi xét nghiệm.0962376128.

Dont_stop
19-12-2013, 15:41
Em chào anh, em không dám nói nhiều, chỉ khuyên anh đến viện huyết học truyền máu trung ương đểm kiểm tra Elisa, là sẽ ra được kết quả chính xác...
Nhưng đôi khi Dương tính giả là vẫn xảy ra, nên anh cũng không nhất thiết phải đợi đến tháng thứ 6, sau 12 tuần kể từ khi anh quan hệ, anh cứ đến Viện huyết học truyền máu TW, là sẽ rõ kết quả, anh nên chuẩn bị tâm lý.
Vì phải làm Elisa 3 phương pháp, 3 phản ứng thử thì mới kết luận được có phải Dương tính hay Âm tính không?
Thời gian làm Elisa là 1 ngày

nanqua
20-12-2013, 07:58
Em chào anh, em không dám nói nhiều, chỉ khuyên anh đến viện huyết học truyền máu trung ương đểm kiểm tra Elisa, là sẽ ra được kết quả chính xác...
Nhưng đôi khi Dương tính giả là vẫn xảy ra, nên anh cũng không nhất thiết phải đợi đến tháng thứ 6, sau 12 tuần kể từ khi anh quan hệ, anh cứ đến Viện huyết học truyền máu TW, là sẽ rõ kết quả, anh nên chuẩn bị tâm lý.
Vì phải làm Elisa 3 phương pháp, 3 phản ứng thử thì mới kết luận được có phải Dương tính hay Âm tính không?
Tôi thấy bạn lo lắng quá đấy thôi, quan hệ tình dục qua ngả âm đạo có dùng bao mà bao không tuột, không rách thì không có nguy cơ lây hiv đâu bạn ạ. Hơn nữa bạn lại có kết quả xét nghiệm âm tính. Nếu bạn còn nghi ngờ thì đi làm test nhanh cũng được. Tôi tin kết quả vẫn âm tính ( vì bạn có dùng bcs ko tuột, rách gì cả).

nanqua
20-12-2013, 08:03
Xin lỗi bạn, tôi tư vấn cho thatladangso nhung do dùng điện thoại nên trả lời nhầm vào bài của bạn. Bạn thatladangso hay xem chia sẻ của tôi để an tâm nhé

thatladangso
20-12-2013, 18:20
cám ơn các anh các chi đã tư vấn dùm tôi... tôi đang tìm chút dũng khí để chuẩn bị đi xét nghiệm lại đây... bủn rủn toàn thân luôn... tôi vẫn luôn theo dõi các mục tư vấn của các anh chị trên diễn đàn để hiểu thêm về vấn đề và căn bệnh mình đang có liên quan :((