PDA

View Full Version : Hoang mang - anh tuấn trả lời giúp e nhé :(

chiensitre15
01-06-2019, 12:53
Em là gay, vừa mới quan hệ tình dục xong. Tụi e chỉ dừng lại ở mức bj, không quan hệ hậu môn. Em là người cho, bạn ấy bj em. Nhưng ngặt nỗi, miệng em đang bị nhiệt và em có hôn sâu bạn ấy rất nhiều lần.

Cho em hỏi em có nên điều trị PEP không ạ? A Tuấn trả lời giúp em với nhé. E rất hoang mang

P/s: Sr a vì vội quá tên đề bài e k viết hoa tên a ạ, e k bít sửa sao :((

Hoàng Phúc Nguyễn
01-06-2019, 12:56
Em là gay, vừa mới quan hệ tình dục xong. Tụi e chỉ dừng lại ở mức bj, không quan hệ hậu môn. Em là người cho, bạn ấy bj em. Nhưng ngặt nỗi, miệng em đang bị nhiệt và em có hôn sâu bạn ấy rất nhiều lần.

Cho em hỏi em có nên điều trị PEP không ạ? A Tuấn trả lời giúp em với nhé. E rất hoang mang

ORAL SEX (KÍCH DỤC BẰNG MIỆNG) : 100% KHÔNG CÓ NGUY CƠ VỚI HIV. Tuy nhiên CÓ NGUY CƠ với các bệnh tình dục khác ( Lậu, Giang Mai, SMG, VIÊM GAN B)

chiensitre15
01-06-2019, 13:00
Vậy không cần điều trị PEP đúng không bạn? :(

Hoàng Phúc Nguyễn
01-06-2019, 13:01
Vậy không cần điều trị PEP đúng không bạn? :(

Bạn không có nguy cơ, uống Pep làm gì.

chiensitre15
01-06-2019, 13:01
Cảm ơn bạn đã trả lời cho mình nghen. 100% đko bạn ? :(

chiensitre15
01-06-2019, 13:03
Cảm ơn bạn nhiều lắm

Hoàng Phúc Nguyễn
01-06-2019, 13:03
100% an toàn với hiv

Nguyen Ha
01-06-2019, 13:14

Kích dục bằng miệng không có nguy cơ với HIV. Nhưng có nguy cơ với lậu, giang mai, mào gà, viêm gan b.
Đối với lậu, nếu sau nguy cơ 7 ngày không có biểu hiện tiểu nóng, buốt, rát, chảy mủ thì yên tâm không bị.
Đối với mào gà, nếu sau nguy cơ 10-90 ngày không thấy biểu hiện các u nhú sần sùi xuất hiện và phát triển thì yên tâm không bị.
Đối với giang mai và viêm gan b phải xét nghiệm mới rõ, bạn xét nghiệm sau nguy cơ 4 tuần bằng phương pháp TPHA hoặc xét nghiệm bằng 2 phương pháp RPR (VDRL) + Syphilis (Siemens) đối với giang mai và phương pháp HBsAg đối viêm gan b.

Charles
01-06-2019, 13:47

Trường hợp bạn kể không có nguy cơ với HIV, không cần uống PEP.

Tuanmecsedec
01-06-2019, 14:23

Bạn chỉ có nguy cơ các bệnh tình dục,không có nguy cơ HIV.

chiensitre15
01-06-2019, 18:01
Em cảm ơn mọi người. Qua đây em muốn nói là ai đọc post này của em thì hãy hỏi các anh chị trong diễn đàn chứ đừng ra ngoài tư vấn kẻo bị dụ điều trị. Hồi sáng trước khi em hỏi các anh chị, có bsi kia kêu có nguy cơ r lên PEP cho em, làm e hoang mang tột độ. Em cảm ơn mọi người lắm luôn

chiensitre15
01-06-2019, 18:02
Kích dục bằng miệng không có nguy cơ với HIV. Nhưng có nguy cơ với lậu, giang mai, mào gà, viêm gan b.
Đối với lậu, nếu sau nguy cơ 7 ngày không có biểu hiện tiểu nóng, buốt, rát, chảy mủ thì yên tâm không bị.
Đối với mào gà, nếu sau nguy cơ 10-90 ngày không thấy biểu hiện các u nhú sần sùi xuất hiện và phát triển thì yên tâm không bị.
Đối với giang mai và viêm gan b phải xét nghiệm mới rõ, bạn xét nghiệm sau nguy cơ 4 tuần bằng phương pháp TPHA hoặc xét nghiệm bằng 2 phương pháp RPR (VDRL) + Syphilis (Siemens) đối với giang mai và phương pháp HBsAg đối viêm gan b.

Em cảm ơn ạ

chiensitre15
01-06-2019, 18:02
Trường hợp bạn kể không có nguy cơ với HIV, không cần uống PEP.

Em cảm ơn nhiều ạ

chiensitre15
01-06-2019, 18:03
Bạn chỉ có nguy cơ các bệnh tình dục,không có nguy cơ HIV.

Em cảm ơn anh nhiều

Nguyen Ha
01-06-2019, 18:30
Em cảm ơn mọi người. Qua đây em muốn nói là ai đọc post này của em thì hãy hỏi các anh chị trong diễn đàn chứ đừng ra ngoài tư vấn kẻo bị dụ điều trị. Hồi sáng trước khi em hỏi các anh chị, có bsi kia kêu có nguy cơ r lên PEP cho em, làm e hoang mang tột độ. Em cảm ơn mọi người lắm luôn
Không có nguy cơ mà dụ được điều trị thì người ta mới kiếm được tiền, càng tạo ra hoang mang thì người ta mới càng dễ ăn cá Kiếm.

pipum
01-06-2019, 18:44

Anh đọc cái này coi có bị giống anh không.

Chủ đề: Cho phép em trình bày về vấn đề một số diễn đàn tư vấn hiv hù người ta vô đạo đức (https://diendanhiv.vn/threads/58204-Cho-phep-em-trinh-bay-ve-van-de-mot-so-dien-dan-tu-van-hiv-hu-nguoi-ta-vo-dao-duc)

chiensitre15
01-06-2019, 21:50
Không có nguy cơ mà dụ được điều trị thì người ta mới kiếm được tiền, càng tạo ra hoang mang thì người ta mới càng dễ ăn cá Kiếm.

Dạ em cảm ơn ạ. Mà cho e hỏi bạn kia có nuốt tinh dịch em thì em vẫn an toàn đk ạ??? Thực ra e xin lỗi vì cứ hỏi dai dẳng nhưng kiểu như bây giờ bị rối ấy ạ. Nếu có làm phiền ac e xin lỗi ạ

chiensitre15
01-06-2019, 21:51
Anh đọc cái này coi có bị giống anh không.

Chủ đề: Cho phép em trình bày về vấn đề một số diễn đàn tư vấn hiv hù người ta vô đạo đức (https://diendanhiv.vn/threads/58204-Cho-phep-em-trinh-bay-ve-van-de-mot-so-dien-dan-tu-van-hiv-hu-nguoi-ta-vo-dao-duc)

Đúng r đó bạn

Hoàng Phúc Nguyễn
01-06-2019, 21:53
bạn yên tâm nhé

Nguyen Ha
01-06-2019, 22:01
Dạ em cảm ơn ạ. Mà cho e hỏi bạn kia có nuốt tinh dịch em thì em vẫn an toàn đk ạ??? Thực ra e xin lỗi vì cứ hỏi dai dẳng nhưng kiểu như bây giờ bị rối ấy ạ. Nếu có làm phiền ac e xin lỗi ạ

Với HIV thì bạn an toàn. Bạn nên kiểm tra các bệnh tình dục khác.

Tuanmecsedec
02-06-2019, 06:03

Với HIV thì bạn không có sao đâu.

chiensitre15
07-06-2019, 23:15
Với HIV thì bạn không có sao đâu.

Dạ, e cảm ơn a. E chờ cuối tháng đi xét nghiệm cho hoàn toàn an tâm :( Em cảm ơn mn nhé. Ngày nào e cũng đọc lại lời mọi người tư vấn cho e để bớt stress hơn