PDA

View Full Version : Quan hệ với gmd lúc say

Glorious
08-06-2019, 09:54
Gửi anh chị bqt. Hôm qua sau khi tiếp đối tác về vì có tý men nên ae trong phòng có rủ nhau đi đổi gió. Vì là lần đầu nên em rất cẩn thận yêu cầu gmd k oral sex, trước lúc quan hệ em có có hôn vú (k hôn môi), có dùng tay kích thích âm đạo gmd, em có đeo bcs sagami trong lúc qh. Sau khi quan hệ em có kiểm tra lại bao bằng cách xả nước vào trong thì thấy phình to và k có tia nước nào bắn ra. Em muốn hỏi là em có cần dùng pep ko và sau 28 ngày có cần làm xét nghiệm combo fi ko? Vợ chồng em có đc qhtd bình thường ko? Vì là lần đầu nên em khá hoang mang, mong ac giải đáp, e thấy một số nơi bảo là nếu bcs lởm vẫn có thể dính ạ, em xin cảm ơn

Nguyen Ha
08-06-2019, 10:12
Gửi anh chị bqt. Hôm qua sau khi tiếp đối tác về vì có tý men nên ae trong phòng có rủ nhau đi đổi gió. Vì là lần đầu nên em rất cẩn thận yêu cầu gmd k oral sex, trước lúc quan hệ em có có hôn vú (k hôn môi), có dùng tay kích thích âm đạo gmd, em có đeo bcs sagami trong lúc qh. Sau khi quan hệ em có kiểm tra lại bao bằng cách xả nước vào trong thì thấy phình to và k có tia nước nào bắn ra. Em muốn hỏi là em có cần dùng pep ko và sau 28 ngày có cần làm xét nghiệm combo fi ko? Vợ chồng em có đc qhtd bình thường ko? Vì là lần đầu nên em khá hoang mang, mong ac giải đáp, e thấy một số nơi bảo là nếu bcs lởm vẫn có thể dính ạ, em xin cảm ơn
Bạn yên tâm những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ, bạn không cần dùng thuốc cũng không cần xét nghiệm trong trường hợp này. Vợ chồng bạn vẫn quan hệ bình thường.

Simon
08-06-2019, 10:29

Bạn quan hệ có dùng bao cao su là tình dục an toàn

Glorious
08-06-2019, 13:24
Bạn yên tâm những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ, bạn không cần dùng thuốc cũng không cần xét nghiệm trong trường hợp này. Vợ chồng bạn vẫn quan hệ bình thường.
Em hỏi ngoài xíu, giả sử trong qus trình qhtd, dịch sinh dục của phụ nữ bắn vào dương vật thì có sao ko?

Hoàng Phúc Nguyễn
08-06-2019, 13:29
Em hỏi ngoài xíu, giả sử trong qus trình qhtd, dịch sinh dục của phụ nữ bắn vào dương vật thì có sao ko?

bạn có dùng BCS, bạn yên tâm . bạn không có nguy cơ gì cả

Nguyen Ha
08-06-2019, 14:24

HIV lây qua đường tình dục khi quan hệ trực tiếp ko dùng biện pháp an toàn. Không lây theo kiểu như bạn nghĩ.

Glorious
08-06-2019, 15:44
HIV lây qua đường tình dục khi quan hệ trực tiếp ko dùng biện pháp an toàn. Không lây theo kiểu như bạn nghĩ.
Vậy trong lúc tháo bao, bên ngoài bao dính dịch sinh dục của gmd, vô tình bị quệt vào dương vật thì có sao ko ạ??

Hoàng Phúc Nguyễn
08-06-2019, 15:45
Vậy trong lúc tháo bao, bên ngoài bao dính dịch sinh dục của gmd, vô tình bị quệt vào dương vật thì có sao ko ạ??

không có nguy cơ kiểu đó đâu bạn

Nguyen Ha
08-06-2019, 15:45

Không sao, không có nguy cơ.

Glorious
08-06-2019, 16:12
không có nguy cơ kiểu đó đâu bạn
Có thể giải thích rõ hơn cho em tại sao ko?

Nguyen Ha
08-06-2019, 16:22
Có thể giải thích rõ hơn cho em tại sao ko?
HIV lây trực tiếp, không lây gián tiếp. Lây trực tiếp khi quan hệ không dùng bcs, ngoài ra dính dịch, chạm dịch, bắn dịch.... lên dương vật không có nguy cơ.

Glorious
08-06-2019, 16:59
HIV lây trực tiếp, không lây gián tiếp. Lây trực tiếp khi quan hệ không dùng bcs, ngoài ra dính dịch, chạm dịch, bắn dịch.... lên dương vật không có nguy cơ.
E vẫn chưa hiểu lắm, thế nào là trực tiếp thế nào là gián tiếp? Có thể nói rõ hơn đc k ạ? Vd nếu dịch âm đạo nhỏ trực tiếp vào đầu dương vật thì nguy cơ ntn?

Simon
08-06-2019, 18:21
E vẫn chưa hiểu lắm, thế nào là trực tiếp thế nào là gián tiếp? Có thể nói rõ hơn đc k ạ? Vd nếu dịch âm đạo nhỏ trực tiếp vào đầu dương vật thì nguy cơ ntn?

Trực tiếp là bạn quan hệ xâm nhập không có bao cao su, vùng đầu khấc và lỗ niệu đạo có niêm mạc mỏng nên sẽ bị xây sát khi bị ló thụt trong khoảng thời gian dài ( trên 1 phút). Hiv sẽ lây qua các vết xây sát đó
Gián tiếp là các tình huống không quan hệ xâm nhập, ví dụ như dính dịch sinh dục hay tương tự, sẽ không tạo thành một nguy cơ lây nhiễm

Nguyen Ha
08-06-2019, 18:23

Bạn nên đọc kỹ những gì đã được tư vấn.

Tuanmecsedec
09-06-2019, 06:25

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

Glorious
09-06-2019, 20:14
Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.
Vâng. Vậy là e cũng k cần xét nghiệm đúng ko anh? K biết có phải do lo lắng quá ko mà giờ e cứ nghĩ lại trước lúc quan hệ mà gmd k biết có cà lên dương vật của em ko? Nếu vậy nguy cơ là ntn anh?

Nguyen Ha
09-06-2019, 20:21
Vâng. Vậy là e cũng k cần xét nghiệm đúng ko anh? K biết có phải do lo lắng quá ko mà giờ e cứ nghĩ lại trước lúc quan hệ mà gmd k biết có cà lên dương vật của em ko? Nếu vậy nguy cơ là ntn anh?

Như vậy cũng không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
09-06-2019, 20:57

Không có nguy cơ,vì vậy không cần xét nghiệm.

Glorious
10-06-2019, 13:14
Không có nguy cơ,vì vậy không cần xét nghiệm.
Vâng. A nói vậy e cũng yên tâm. Nhưng chắc do lần đầu bóc bánh trả tiền mà em vẫn thấy hơi hoang mang, cứ ngồi không lại nghĩ ngợi suy diễn lung tung. E cũng nghĩ đến việc đi xét nghiệm thử xem nhưng nghĩ đến việc bước chân vào đấy đã thấy run run rôig

Glorious
10-06-2019, 13:15
Tính e hay cả nghĩ nên chắc tâm lý nó vậy

Tuanmecsedec
10-06-2019, 13:50
Vâng. A nói vậy e cũng yên tâm. Nhưng chắc do lần đầu bóc bánh trả tiền mà em vẫn thấy hơi hoang mang, cứ ngồi không lại nghĩ ngợi suy diễn lung tung. E cũng nghĩ đến việc đi xét nghiệm thử xem nhưng nghĩ đến việc bước chân vào đấy đã thấy run run rôig

Tính e hay cả nghĩ nên chắc tâm lý nó vậy

Bạn yên tâm,những gì đã được tư vấn.

Nguyen Ha
10-06-2019, 18:12
Bạn yên tâm trường hợp của bạn không có nguy cơ, không cần xét nghiệm.

Glorious
02-07-2019, 13:21
Gửi anh chị, nay đã là tuần thứ 4 (ngày thứ 25) kể từ khi e quan hệ với gmd. E quyết định đi test ở Hồng Ngọc hiv combo fi ag/ab. Kết quả âm tính (noncreactive). Thời gian như vậy e đi xét nghiệm đã tin cậy được chưa ạ??

Thanh Hiep
02-07-2019, 13:28

Gửi anh chị, nay đã là tuần thứ 4 (ngày thứ 25) kể từ khi e quan hệ với gmd. E quyết định đi test ở Hồng Ngọc hiv combo fi ag/ab. Kết quả âm tính (noncreactive). Thời gian như vậy e đi xét nghiệm đã tin cậy được chưa ạ??
Em yên tâm 100% đi vì em không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
02-07-2019, 13:57

Đã tư vấn cho bạn là không có nguy cơ rồi,vì vậy bạn yên tâm 100% kết quả này và không cần xét nghiệm nữa.

Glorious
02-07-2019, 14:10
Đã tư vấn cho bạn là không có nguy cơ rồi,vì vậy bạn yên tâm 100% kết quả này và không cần xét nghiệm nữa.
Về mặt xn thì khoản thời gian như vậy đã đủ đk để xét nghiệm chưa ạ? E thấy một số nguồn thông tin nói là sau 3 tuần có thể xét nghiệm pp này đc rồi. Thậm chí một số nước còn công nhận kết quả này ở ngày thứ 21 hoặc 23

Tuanmecsedec
02-07-2019, 14:13
Về mặt xn thì khoản thời gian như vậy đã đủ đk để xét nghiệm chưa ạ? E thấy một số nguồn thông tin nói là sau 3 tuần có thể xét nghiệm pp này đc rồi. Thậm chí một số nước còn công nhận kết quả này ở ngày thứ 21 hoặc 23

Cái quan trọng là bạn không có nguy cơ nhé.

Glorious
02-07-2019, 14:14
Cái quan trọng là bạn không có nguy cơ nhé.
E muốn hỏi riêng về phương pháp xét nghiệm ấy ạ?

Tuanmecsedec
02-07-2019, 14:17
E muốn hỏi riêng về phương pháp xét nghiệm ấy ạ?

Nếu bạn hỏi riêng về phương pháp xét nghiệm thì cũng có 1 số nước khi xét nghiệm sau 4 tuần âm tính thì khẳng định an toàn.Nhưng chúng ta đang ở Việt Nam thì phải xét nghiệm lại sau 12 tuần theo khuyến cáo của Bộ Y Tế.

Glorious
02-07-2019, 14:18
cái này khẳng định sau 3 tuần là có thể làm đc rồi

Thanh Hiep
02-07-2019, 14:21
bạn có nguy cơ chỗ nào đâu mà xét nghiệm. Yên tâm đi bạn

Tuanmecsedec
02-07-2019, 14:21

Bạn đi đến đó mà hỏi,bạn còn đưa link nơi khác về đây thì Tuanmecsedec khóa chủ đề này lại.

Glorious
04-07-2019, 19:18
Anh Tuấn cho em hỏi, mai là sang đến ngày 28 kể từ khi có nguy cơ. Em định đi xét nghiệm combo để giải toản tâm lý. Như vậy đã được chưa hay phải đợi qua 28 ngày ạ? Em bị sổ mũi nhưng k dùng thuốc thì có ảnh hưởng gì ko ạ? Mong anh giải đáp. E thật sự hơi lo lắng

Tuanmecsedec
04-07-2019, 20:23
Anh Tuấn cho em hỏi, mai là sang đến ngày 28 kể từ khi có nguy cơ. Em định đi xét nghiệm combo để giải toản tâm lý. Như vậy đã được chưa hay phải đợi qua 28 ngày ạ? Em bị sổ mũi nhưng k dùng thuốc thì có ảnh hưởng gì ko ạ? Mong anh giải đáp. E thật sự hơi lo lắng

Đúng 28 ngày là được rồi bạn.Nếu bạn đang bị cảm thì nên để hết hoàn toàn thì mới đi xét nghiệm,vì đang bị cảm thì dể bắt nhầm kháng thể cho ra dương tính giả.

Glorious
04-07-2019, 21:02
E k phải bị cảm, bị xoang ạ. Mà bị 1 tuần nay rồi mà 3 hôm trước lúc 25 ngày e cũng đi làm xét nghiệm thì âm tính đó. Em định trưa mai đi làm xét nghiệm, tức là khoảng 27 ngày 20 tiếng là đc đúng k anh?

Tuanmecsedec
04-07-2019, 21:23
E k phải bị cảm, bị xoang ạ. Mà bị 1 tuần nay rồi mà 3 hôm trước lúc 25 ngày e cũng đi làm xét nghiệm thì âm tính đó. Em định trưa mai đi làm xét nghiệm, tức là khoảng 27 ngày 20 tiếng là đc đúng k anh?

Vậy xét nghiệm được rồi bạn.

Charles
05-07-2019, 06:24

Nếu 25 ngày bạn vừa XN rồi thì nay không cần thiết XN nữa vì chênh nhau 2-3 ngày giá trị như nhau. Bạn không yên tâm cứ đợi đủ 12 tuần chốt luôn.

Glorious
05-07-2019, 20:18
Nay em vừa làm xét nghiệm combo lúc 28 ngày 1,5 tiếng, kết quả âm tính (Nonreactive). Với kq này chắc em đã có thể yên tâm hơn chưa ạ? Chắc e chỉ cần xn lại vào tuần 12 theo khuyến cáo thôi nhỉ?

Tuanmecsedec
05-07-2019, 21:06
Nay em vừa làm xét nghiệm combo lúc 28 ngày 1,5 tiếng, kết quả âm tính (Nonreactive). Với kq này chắc em đã có thể yên tâm hơn chưa ạ? Chắc e chỉ cần xn lại vào tuần 12 theo khuyến cáo thôi nhỉ?

Bạn hoàn toàn yên tâm không cần xét nghiệm nữa.Vì bạn đã được tư vấn không có nguy cơ từ đầu rồi.

Glorious
05-07-2019, 21:19
Vâng. Với thời gian như vậy chắc là đảm bảo được mức độ chuẩn xác của pp combo fi ag/ab rồi a nhỉ?

Tuanmecsedec
05-07-2019, 21:49
Vâng. Với thời gian như vậy chắc là đảm bảo được mức độ chuẩn xác của pp combo fi ag/ab rồi a nhỉ?

Bạn hỏi câu này,bằng cách bạn đọc lại những gì đã được tư vấn.