PDA

View Full Version : Quan hệ bằng miệng

Tulinh617
10-06-2019, 17:00
Anh chị cho em hỏi về virus hpv dc ko ah, em đang lo mình bị nhiễm virus hpv sẽ bị ung thư vòm họng, em là nam

Hoàng Phúc Nguyễn
10-06-2019, 17:06
Oral sex ( kích dục bằng miệng) không có nguy cơ với HIV. Tuy nhiên bạn có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (lậu, smg, giang mai, viêm gan B)

Về HPV, có hơn 100 chủng virus HIV, trong đó 2 tuýp gây ra sùi mào gà là tuýp (6-11).

Để biết có bị nhiễm virus HPV hay không, bạn đến Phòng Khám Hòa Hảo, xin xét nghiệm nhé.

HPV có 2 cách xét nghiệm, có thể lấy dịch ở âm đạo nữ giới, và dịch niệu đạo ở nam giới, ngoài ra còn có thể lấy tâm bông để kiểm tra chất dịch ngay miệng để xét nghiệm xem bạn có HPV ở miệng hay không.

Phương Pháp này là HPV -PCR -DNA, nếu âm tính, chắc chắn bạn không có HPV, nếu dương tính thì bác sĩ sẽ phân loại nhóm virus bằng P/P HPV GENOTYPE

Tulinh617
10-06-2019, 17:11
Vậy thời gian từ lúc có nguy cơ tới lúc xét nghiệm cần bao lâu vậy anh

Hoàng Phúc Nguyễn
10-06-2019, 17:12

1 THÁNG LÀ OK rồi bạn

Nguyen Ha
10-06-2019, 18:06
Anh chị cho em hỏi về virus hpv dc ko ah, em đang lo mình bị nhiễm virus hpv sẽ bị ung thư vòm họng, em là nam

Xét nghiệm HPV chỉ dành cho phụ nữ, chưa có xét nghiệm HPV nào dùng để phát hiện virus ở nam giới.
Khó có thể phát hiện HPV ở nam giới thông qua một xét nghiệm cụ thể nào. Nam giới thường phát hiện ra virus HPV khi đi khám các bệnh như sùi mào gà, mụn cóc sinh dục. Khi khám và xét nghiệm các bệnh này mới phát hiện rõ ràng có nhiễm HPV.

Tuanmecsedec
10-06-2019, 19:41

Bạn lo thì đi khám biết liền.Còn HPV có cả trăm chủng loại bạn.