PDA

View Full Version : QHTD có BCS và tay chạm vào dịch, xin tư vấn

lordbendner
11-06-2019, 10:31
trong những ngày đầu phơi nhiễm thì có triệu chứng gì không ạ và có thể đến đâu xét nghiệm mình có phơi nhiễm hay không ở tp hcm chi phí khoảng bao nhiêu. em là sinh viên ạ

Nguyen Ha
11-06-2019, 10:35
trong những ngày đầu phơi nhiễm thì có triệu chứng gì không ạ và có thể đến đâu xét nghiệm mình có phơi nhiễm hay không ở tp hcm chi phí khoảng bao nhiêu. em là sinh viên ạ

Bạn vui lòng cho biết hành vi nguy cơ của bạn là gì và xảy ra bao lâu rồi. Bạn muốn tư vấn thì cần phải cung cấp thông tin thì mới tư vấn được chứ bạn hỏi thế này làm sao cho bạn câu trả lời thỏa đáng được.

Thanh Hiep
11-06-2019, 10:35
Hiv chỉ có xét nghiệm mới biết thôi bạn, triệu chưng của hiv cũng như các bệnh thông thường hàng ngày nên k căn cứ vào triệu chứng. Sau 6 tuần bạn đi xét nghiệm ở các bệnh viện (Nhiêt đới, paster, các phòng khám...) với chi phí dưới 300 tùy vào phương pháp XN.

lordbendner
11-06-2019, 10:37
Bạn vui lòng cho biết hành vi nguy cơ của bạn là gì và xảy ra bao lâu rồi. Bạn muốn tư vấn thì cần phải cung cấp thông tin thì mới tư vấn được chứ bạn hỏi thế này làm sao cho bạn câu trả lời thỏa đáng được.

cách đây khoảng 1 ngày trước em co qh vs gmd và dv co chạm vào dịch của họ khá lâu em hoang mang muốn đi xét nghiệm nhưng ko biết nên đến đâu

lordbendner
11-06-2019, 10:38
Hiv chỉ có xét nghiệm mới biết thôi bạn, triệu chưng của hiv cũng như các bệnh thông thường hàng ngày nên k căn cứ vào triệu chứng. Sau 6 tuần bạn đi xét nghiệm ở các bệnh viện (Nhiêt đới, paster, các phòng khám...) với chi phí dưới 300 tùy vào phương pháp XN.

vậy là không có cách nao xn để biết mình có phơi nhiễm hay không ạ

Nguyen Ha
11-06-2019, 10:42
cách đây khoảng 1 ngày trước em co qh vs gmd và dv co chạm vào dịch của họ khá lâu em hoang mang muốn đi xét nghiệm nhưng ko biết nên đến đâu
Bạn quan hệ có dùng bcs hay không? Bạn nói rõ hơn xem bạn chạm vào dịch thế nào?

lordbendner
11-06-2019, 10:44
Bạn quan hệ có dùng bcs hay không? Bạn nói rõ hơn xem bạn chạm vào dịch thế nào?
lúc đầu quan hệ em có dùng bcs sau rút bao ra tay em dính dịch của gmd rồi dùng tay vuốt vào dv vô tình có chạm vào đầu dv rồi tiếp tục dùng bao mới và qh tiếp

Thanh Hiep
11-06-2019, 10:47
lúc giao hợp bạn có bcs đầy đủ thì k sao bạn

Nguyen Ha
11-06-2019, 10:55
lúc đầu quan hệ em có dùng bcs sau rút bao ra tay em dính dịch của gmd rồi dùng tay vuốt vào dv vô tình có chạm vào đầu dv rồi tiếp tục dùng bao mới và qh tiếp
Như vậy bạn hoàn toàn không có nguy cơ trong trường hợp này nên không cần phải xét nghiệm.

lordbendner
11-06-2019, 10:57
Như vậy bạn hoàn toàn không có nguy cơ trong trường hợp này nên không cần phải xét nghiệm.

em chỉ sợ dịch tiếp súc với ống sáo do say rượu nên mãi đến 3,4h sau em mới tắm rửa

Thanh Hiep
11-06-2019, 10:58
HIV không lây như vậy bạn, lúc giao hợp bạn có bcs thì an tâm k có nguy cơ.

lordbendner
11-06-2019, 11:31
HIV không lây như vậy bạn, lúc giao hợp bạn có bcs thì an tâm k có nguy cơ.

thế lỡ dùng tay chạm vào lỗ muỗi hay khóe mắt thì sao ạ

Nguyen Ha
11-06-2019, 11:38
thế lỡ dùng tay chạm vào lỗ muỗi hay khóe mắt thì sao ạ

em chỉ sợ dịch tiếp súc với ống sáo do say rượu nên mãi đến 3,4h sau em mới tắm rửa

HIV lây trực tiếp khi quan hệ không dùng bcs. Tay dính dịch, động, chạm... không phải là hành vi lây nhiễm.

lordbendner
11-06-2019, 11:40
HIV lây trực tiếp khi quan hệ không dùng bcs. Tay dính dịch, động, chạm... không phải là hành vi lây nhiễm.

vâng chắc em cũng nên đến trực tiếp bệnh viện nhiệt đới để khám cho chắc

Thanh Hiep
11-06-2019, 13:39
Lo thì đi xét nghiệm xả stress thôi, chứ bạn k có nguy cơ đâu. Nhưng stress mà k hết thì bạn mệt mỏi lắm. Đợi 12 tuần đi xét nghiệm 1 lần luôn cho an tâm

Tuanmecsedec
11-06-2019, 14:05

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ.

Nguyen Ha
11-06-2019, 15:26
vâng chắc em cũng nên đến trực tiếp bệnh viện nhiệt đới để khám cho chắc

Bạn khám cái gì? Tự nhiên lại mất tiền oan mà chẳng đâu vào đâu. Không yên tâm với những gì được tư vấn thì chờ đủ 28 ngày sau nguy cơ bạn vào bệnh viện Hòa Hảo xét nghiệm combo HIV.