PDA

View Full Version : Đập chết con muỗi có nguy cơ gì không

chaser
11-06-2019, 19:26
Anh chị ơi vừa nãy em có đập 1 con muỗi ở nhà em thôi có máu bắn ra tay, nhưng em lại thấy máu đó màu thâm tối đen quá ko được tươi và ko đi rất nhanh, em sợ con muỗi đó bay từ đâu về và đốt ai có máu như đó rồi, đập xong em đi rửa tay xà phòng luôn nhưng em vẫn lo máu nó qua mấy khe kẽ trên tay ngón tay quá, có nguy cơ gì ko anh chị? Em hơi lo tại sao máu nếu nó vừa đốt em xong lại màu thâm đen như vậy mà ko phải tươi cơ chứ?!!

Hoàng Phúc Nguyễn
11-06-2019, 19:41
anh chị ơi vừa nãy em có đập 1 con muỗi ở nhà em thôi có máu bắn ra tay, nhưng em lại thấy máu đó màu thâm tối đen quá ko được tươi và ko đi rất nhanh, em sợ con muỗi đó bay từ đâu về và đốt ai có máu như đó rồi, đập xong em đi rửa tay xà phòng luôn nhưng em vẫn lo máu nó qua mấy khe kẽ trên tay ngón tay quá, có nguy cơ gì ko anh chị? Em hơi lo tại sao máu nếu nó vừa đốt em xong lại màu thâm đen như vậy mà ko phải tươi cơ chứ?!!

không có nguy cơ gì cả

Nguyen Ha
11-06-2019, 20:37
Anh chị ơi vừa nãy em có đập 1 con muỗi ở nhà em thôi có máu bắn ra tay, nhưng em lại thấy máu đó màu thâm tối đen quá ko được tươi và ko đi rất nhanh, em sợ con muỗi đó bay từ đâu về và đốt ai có máu như đó rồi, đập xong em đi rửa tay xà phòng luôn nhưng em vẫn lo máu nó qua mấy khe kẽ trên tay ngón tay quá, có nguy cơ gì ko anh chị? Em hơi lo tại sao máu nếu nó vừa đốt em xong lại màu thâm đen như vậy mà ko phải tươi cơ chứ?!!

Ôi trời, còn khám nghiệm tử thi cho muỗi xem máu của nó màu gì nữa!
Máu của nó màu gì đi nữa thì con muỗi cũng ko là nguyên nhân lây truyền HIV. Nếu HIV mà lây truyền bởi con muỗi thì không ai là không bị bệnh.

Tuanmecsedec
11-06-2019, 21:00

Máu thẩm đen là nó đã hút lâu rồi bạn.

chaser
12-06-2019, 11:00
Thưa anh chị em có lọ tinh dầu thực vật để bôi, miệng lọ đường kính khoảng 0,2-0,3mm, em dùng nó bôi mấy nốt côn trùng đốt mấy nốt đó trước đó em có gãi ko để ý có thể có chút máu hoặc dịch nước chảy ra em lại dùng đầu lọ dầu chấm chấm trực tiếp vào mấy nốt đó ko biết máu hay dịch nó có dính lên miệng chai dầu chút nào khônng sau đó khoảng 10-15 phút mẹ em lại lấy lọ dầu về bôi vào chỗ mụn nước ăn tay bị vỡ, em lo quá em thì đang vẫn lo của mình nếu mẹ em dùng lọ dầu đó thì có nguy cơ ko thưa anh chị? Em sợ miệng lọ dầu được vặn nút kín nên ko tiếp xúc với không khí được nếu có nó ko chít em lo quá

Tuanmecsedec
12-06-2019, 14:00
Thưa anh chị em có lọ tinh dầu thực vật để bôi, miệng lọ đường kính khoảng 0,2-0,3mm, em dùng nó bôi mấy nốt côn trùng đốt mấy nốt đó trước đó em có gãi ko để ý có thể có chút máu hoặc dịch nước chảy ra em lại dùng đầu lọ dầu chấm chấm trực tiếp vào mấy nốt đó ko biết máu hay dịch nó có dính lên miệng chai dầu chút nào khônng sau đó khoảng 10-15 phút mẹ em lại lấy lọ dầu về bôi vào chỗ mụn nước ăn tay bị vỡ, em lo quá em thì đang vẫn lo của mình nếu mẹ em dùng lọ dầu đó thì có nguy cơ ko thưa anh chị? Em sợ miệng lọ dầu được vặn nút kín nên ko tiếp xúc với không khí được nếu có nó ko chít em lo quá

100% không có sao.

Nguyen Ha
12-06-2019, 17:34
Dù bạn là người có H thì mẹ bạn cũng không có nguy cơ trong trường hợp này.

chaser
12-06-2019, 18:54
Dạ đầu lọ dầu nó cũng màu nhựa trắng em nhìn lại nó cũng ko thấy dính máu gì nhưng em lo có thể có tí tẹo hoặc là huyết tương nước vàng không nhìn thấy được có thể nó còn trôi vào bên trong lọ rồi nên vẫn đâm lo, em hỏi thì mẹ em bảo cũng ko phải chấm trực tiếp đầu lọ vào nốt như em mà mẹ em cho nó ra ngón tay rồi mới thoa vào, em nhìn chỗ mụn nước của mẹ em thấy nó bị vỡ đỏ nhưng không chảy máu đó là nốt bóng nước to nhất xung quanh có vài mụn nước nhỏ chưa vỡ nữa. Anh chị ơi cả trường hợp em hỏi máu từ đập con muỗi nữa, em đọc trên mạng thấy bảo máu vào trong con muỗi virus nó cũng chưa ngỏm ngay mà phải một thời gian cơ thế nên em vẫn sợ. Em ám ảnh sợ bẩn nặng quá cầm vào cái cốc uống nước em cũng phải rửa tay hix, em ở trong nhà giờ chạm vào cái gì em cũng sợ để lại gì lo cho mọi người, trường hợp của em thì tư vấn ko có nguy cơ mà sao cứ nghĩ mình dính r là sao vậy anh chị? Cái gì nhỏ mà bảo khó bị hay hi hữu mới bị nhưng mà cứ nghĩ mình rơi vào, bình thường thì sổ xố hay vietlot mơ cũng chẳng nghĩ mình được nhưng sao cái h này lại cứ phải nghĩ như thế nhỉ? khổ tâm lắm anh chị à, như em trình bày thì sẽ chắc chắn ko có nguy cơ gì chứ ạ? giả sử đi nữa 1 mình mình là quá đủ r nên còn người thân nữa em còn lo hơn cho bản thân mình nữa

Nguyen Ha
12-06-2019, 19:00
Dạ đầu lọ dầu nó cũng màu nhựa trắng em nhìn lại nó cũng ko thấy dính máu gì nhưng em lo có thể có tí tẹo hoặc là huyết tương nước vàng không nhìn thấy được có thể nó còn trôi vào bên trong lọ rồi nên vẫn đâm lo, em hỏi thì mẹ em bảo cũng ko phải chấm trực tiếp đầu lọ vào nốt như em mà mẹ em cho nó ra ngón tay rồi mới thoa vào, em nhìn chỗ mụn nước của mẹ em thấy nó bị vỡ đỏ nhưng không chảy máu đó là nốt bóng nước to nhất xung quanh có vài mụn nước nhỏ chưa vỡ nữa. Anh chị ơi cả trường hợp em hỏi máu từ đập con muỗi nữa, em đọc trên mạng thấy bảo máu vào trong con muỗi virus nó cũng chưa ngỏm ngay mà phải một thời gian cơ thế nên em vẫn sợ. Em ám ảnh sợ bẩn nặng quá cầm vào cái cốc uống nước em cũng phải rửa tay hix, em ở trong nhà giờ chạm vào cái gì em cũng sợ để lại gì lo cho mọi người, trường hợp của em thì tư vấn ko có nguy cơ mà sao cứ nghĩ mình dính r là sao vậy anh chị? Cái gì nhỏ mà bảo khó bị hay hi hữu mới bị nhưng mà cứ nghĩ mình rơi vào, bình thường thì sổ xố hay vietlot mơ cũng chẳng nghĩ mình được nhưng sao cái h này lại cứ phải nghĩ như thế nhỉ? khổ tâm lắm anh chị à, như em trình bày thì sẽ chắc chắn ko có nguy cơ gì chứ ạ? giả sử đi nữa 1 mình mình là quá đủ r nên còn người thân nữa em còn lo hơn cho bản thân mình nữa
Dù sao đi nữa thì cũng không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
13-06-2019, 06:29

Cho dù thế nào thì cũng không có nguy cơ như vậy bạn.

chaser
13-06-2019, 11:18
Anh ơi kể cả là vết thương của mẹ em có là vết thương chảy máu mà mẹ em dùng lọ dầu đó bôi vào thì cũng ko có nguy cơ đâu phải ko anh? em ko rõ mụn nước của mẹ em có chảy máu ko nữa.

Nguyen Ha
13-06-2019, 11:31
Anh ơi kể cả là vết thương của mẹ em có là vết thương chảy máu mà mẹ em dùng lọ dầu đó bôi vào thì cũng ko có nguy cơ đâu phải ko anh? em ko rõ mụn nước của mẹ em có chảy máu ko nữa.

Câu trả lời của bạn đây:

Cho dù thế nào thì cũng không có nguy cơ như vậy bạn.

Dù sao đi nữa thì cũng không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
13-06-2019, 13:46

Cho dù thế nào thì 100% Mẹ của bạn cũng không sao.

chaser
14-06-2019, 00:07
Vang, chắc cuối cùng phải đánh liều đi xét nghiệm thôi, kbiet ra sao đây cũng hơn 3 tháng rồi, stress tuy cũng có nhưng ko đến mức hoảng loạn mà cũng ko thấy dấu hiệu triệu chứng gì như các bạn hay than nghĩ thế tự nhiên mới thấy lo cơ chứ hĩcc

Tuanmecsedec
14-06-2019, 06:49
Vang, chắc cuối cùng phải đánh liều đi xét nghiệm thôi, kbiet ra sao đây cũng hơn 3 tháng rồi, stress tuy cũng có nhưng ko đến mức hoảng loạn mà cũng ko thấy dấu hiệu triệu chứng gì như các bạn hay than nghĩ thế tự nhiên mới thấy lo cơ chứ hĩcc

Bạn muốn đi xét nghiệm thì tùy bạn,ở đây không ai cấm được bạn,còn tư vấn thì đã tư vấn cho bạn rõ ràng hết rồi.

Nguyen Ha
14-06-2019, 06:50

Bạn nên đi xét nghiệm để giải tỏa tâm lý.

Thanh Hiep
14-06-2019, 08:59
Lo lắng quá thì đi xét nghiệm xả stress bạn ơi. Kết quả vẫn là âm tính thôi. Chứ ngồi nhà mà suy nghĩ lung tung, thấy cái gì cũng có nguy cơ hết thì căng lắm

Hoang2019
14-06-2019, 10:02

HIV không sống được ở trong cơ thể con muỗi nhé. Nếu được thì cả thế này nhiễm HIV từ các đây 20 năm và không ai sống sót đâu bạn. Muỗi chích chỉ có thể khiến bạn bị sốt xuất huyết hay sốt rét thôi. Yên tâm với các tư vấn của các anh chị đi. Không cần đi xét nghiệm đâu.

Chúc bạn vui.

chaser
14-06-2019, 10:36
Anh chị ơi khi đi xn ở các nơi như trung tâm y tế dự phòng tỉnh hoặc bất kỳ nơi nào nhà nước hay bệnh viện tư thì mình không khai báo thông tin cá nhân có được không ạ? Chie muốn đến và làm xét nghiệm thôi ạ?

Nguyen Ha
14-06-2019, 10:39
Anh chị ơi khi đi xn ở các nơi như trung tâm y tế dự phòng tỉnh hoặc bất kỳ nơi nào nhà nước hay bệnh viện tư thì mình không khai báo thông tin cá nhân có được không ạ? Chie muốn đến và làm xét nghiệm thôi ạ?
Bạn ko điền thông tin thì lúc lấy kết quả sao biết được đâu là của bạn.

Hoang2019
14-06-2019, 10:51
Bạn điền thông tin giả được. Không ai kiểm tra đâu. Mà bạn yên tâm thông tin bạn khai được bảo mật không có ai tiết lộ đâu.

chaser
14-06-2019, 11:03
Bạn ko điền thông tin thì lúc lấy kết quả sao biết được đâu là của bạn. huh chán quá ạ vậy ko có nơi nào xét nghiệm không rồi ạ, em ko muốn để lị thông tin một chút nào cả, mà chị ơi hình như ở trung tâm y tế dự phòng hay là trung tâm phòng chống hiv/aids họ có phát hay bán que test ko vậy ạ?

chaser
14-06-2019, 11:12
Bạn điền thông tin giả được. Không ai kiểm tra đâu. Mà bạn yên tâm thông tin bạn khai được bảo mật không có ai tiết lộ đâu.
điền thông tin giá thì có sợ họ trả kết quả nhầm lẫn ko ạ? mạ họ trả kết quả sau lúc test nhanh luôn phải ko ạ? bảo mật thì em vẫn ko muốn ạ

Hoang2019
14-06-2019, 11:18
điền thông tin giá thì có sợ họ trả kết quả nhầm lẫn ko ạ? mạ họ trả kết quả sau lúc test nhanh luôn phải ko ạ? bảo mật thì em vẫn ko muốn ạ
Điền xong mới có biên nhận và mỗi biên nhận sẽ có mã số không trùng chứ bạn?
Bạn cầm biên nhận đó mà đi nhận kết quả.
Mà bạn có bị gì đâu? Nên đọc kỹ tư vấn.

Nguyen Ha
14-06-2019, 11:19

Bạn muốn điền sao thì điền miễn là nhớ lấy cái tên điền là gì để lúc lấy kết quả còn biết mà lấy không lúc lấy kết quả chả nhớ mình điền tên là gì nữa.

chaser
14-06-2019, 12:08
BQT xóa bài viết sai chủ đích.

chaser
14-06-2019, 14:29
Bạn muốn điền sao thì điền miễn là nhớ lấy cái tên điền là gì để lúc lấy kết quả còn biết mà lấy không lúc lấy kết quả chả nhớ mình điền tên là gì nữa. hix tự nhiên chị Hà lại xoá cm của em vậy làm em hoang mang quá

Tuanmecsedec
14-06-2019, 14:44
hix tự nhiên chị Hà lại xoá cm của em vậy làm em hoang mang quá

Tuanmecsedec đề nghị bạn đọc lại những gì đã được tư vấn,bạn không được Spam bài nữa.

Quang ngai
14-06-2019, 15:51
Bạn nên khám ỡ bệnh viẹn thần kinh trung ương ở biên hoà thì tốt hơn

chaser
14-06-2019, 16:10
Tuanmecsedec đề nghị bạn đọc lại những gì đã được tư vấn,bạn không được Spam bài nữa. Anh Tuấn ơi em vừa đi xét nghiệm test nhanh HIV1/2 cho kết quả 1 vạch sau ngày có hành vi nguy cơ đến nay là tròn 100 ngày, liệu đã an toàn hoàn toàn chưa thưa anh?

Charles
14-06-2019, 17:14
Anh Tuấn ơi em vừa đi xét nghiệm test nhanh HIV1/2 cho kết quả 1 vạch sau ngày có hành vi nguy cơ đến nay là tròn 100 ngày, liệu đã an toàn hoàn toàn chưa thưa anh?

Kết quả này an toàn tuyệt đối, cho dù thực sự có nguy cơ luôn.

Nguyen Ha
14-06-2019, 20:03
Anh Tuấn ơi em vừa đi xét nghiệm test nhanh HIV1/2 cho kết quả 1 vạch sau ngày có hành vi nguy cơ đến nay là tròn 100 ngày, liệu đã an toàn hoàn toàn chưa thưa anh?
1 vạch - âm tính - OK - an toàn 100%.

Tuanmecsedec
14-06-2019, 21:11

Ngay cả bạn có nguy cơ cao tận trời mây luôn thì cũng 100% an toàn rồi,huống chi bạn không có nguy cơ.

chaser
15-06-2019, 12:35
Anh chị ơi đêm qua em có đi chơi một người người này chơi bời gái gú nhiều hoi có nhổ nước bọt và có hạt bé bắn vào môi của em, nhìn người này gầy gỏng nên em rất lo em đọc nước bọt không có nguy cơ nhưng em lo là có thể nước bọt có lẫn máu do có thể họ chảy máu chân răng, anh chị giúp em với em có nguy cơ phơi nhiễm không ạ và có cần dùng thuốc chống phơi nhiễm ko ạ? trời ơi vừa xét nghiệm xong rồi mà tự nhiên có nguy cơ trời đất hỡi này thì em nản quá trời quá đất, lúc đó em cũng cứ nhổ nước bọt ra và không dám nuốt nước bọt lại và có rửa sơ qua vùng môi

Tuanmecsedec
15-06-2019, 13:39
Anh chị ơi đêm qua em có đi chơi một người người này chơi bời gái gú nhiều hoi có nhổ nước bọt và có hạt bé bắn vào môi của em, nhìn người này gầy gỏng nên em rất lo em đọc nước bọt không có nguy cơ nhưng em lo là có thể nước bọt có lẫn máu do có thể họ chảy máu chân răng, anh chị giúp em với em có nguy cơ phơi nhiễm không ạ và có cần dùng thuốc chống phơi nhiễm ko ạ? trời ơi vừa xét nghiệm xong rồi mà tự nhiên có nguy cơ trời đất hỡi này thì em nản quá trời quá đất, lúc đó em cũng cứ nhổ nước bọt ra và không dám nuốt nước bọt lại và có rửa sơ qua vùng môi

Không có sao bạn.

Charles
15-06-2019, 14:19

Không có gì phải xoắn hết bạn.

chaser
15-06-2019, 15:04
Không có gì phải xoắn hết bạn. Em lo sợ quá các anh à sao mà lại sợ đến thế cơ chứ, các anh à cái trường hợp này có phải là dù có sao thì cũng ko có nguy cơ phải ko các anh? Ví dụ như giọt nước bọt đó có lẫn máu rồi môi mình bị nứt chảy máu hoặc là vô tình nó vào trong miệng của mình thì cũng không có nguy cơ phải ko ạ? Tại vì những lần trước em hỏi còn thấy nó là tiếp xúc gián tiếp qua đồ vật thật nên còn đỡ hơn, đằng này đây nó đúng là những gì bình thường nói có nguy cơ là bị dịch bắn vào người, thật thật sự hôm nay cuối tuần với em cũng hết tiền mất rồi ko thì em cũng đang nghĩ dùng thuốc dự phòng PEP mất nếu cứ lo sợ như vậy

Tuanmecsedec
15-06-2019, 15:06
Em lo sợ quá các anh à sao mà lại sợ đến thế cơ chứ, các anh à cái trường hợp này có phải là dù có sao thì cũng ko có nguy cơ phải ko các anh? Ví dụ như giọt nước bọt đó có lẫn máu rồi môi mình bị nứt chảy máu hoặc là vô tình nó vào trong miệng của mình thì cũng không có nguy cơ phải ko ạ? Tại vì những lần trước em hỏi còn thấy nó là tiếp xúc gián tiếp qua đồ vật thật nên còn đỡ hơn, đằng này đây nó đúng là những gì bình thường nói có nguy cơ là bị dịch bắn vào người, thật thật sự hôm nay cuối tuần với em cũng hết tiền mất rồi ko thì em cũng đang nghĩ dùng thuốc dự phòng PEP mất nếu cứ lo sợ như vậy

Khẳng định bạn không có nguy cơ rồi thì yên tâm đi.

Charles
15-06-2019, 15:10
Em lo sợ quá các anh à sao mà lại sợ đến thế cơ chứ, các anh à cái trường hợp này có phải là dù có sao thì cũng ko có nguy cơ phải ko các anh? Ví dụ như giọt nước bọt đó có lẫn máu rồi môi mình bị nứt chảy máu hoặc là vô tình nó vào trong miệng của mình thì cũng không có nguy cơ phải ko ạ? Tại vì những lần trước em hỏi còn thấy nó là tiếp xúc gián tiếp qua đồ vật thật nên còn đỡ hơn, đằng này đây nó đúng là những gì bình thường nói có nguy cơ là bị dịch bắn vào người, thật thật sự hôm nay cuối tuần với em cũng hết tiền mất rồi ko thì em cũng đang nghĩ dùng thuốc dự phòng PEP mất nếu cứ lo sợ như vậy

Không có sao đâu yên tâm đi.

chaser
16-06-2019, 03:48
Anh Tuấn anh Trường Xuân các anh chị ơi em muốn dùng thuốc PEP, em nghĩ rồi vì em ko thể nào để cho cơ hội tuột qua trong sự lo lắng ám ảnh như 3 tháng trước nữa. Em đã xét nghiệm âm tính sau 3 tháng và giờ em ko thể nào để cho mình ko yên tâm sống được. Vậy anh chị tư vấn cho em xem em nên mua thuốc PEP ở đâu phác đồ bậc 1 hay bậc 2 để uống ạ? và anh chị tư vấn cho em cái thành phần của nó với ạ, loại nó như thế nào và nhiều viên hay trong 1 viên hết, em nghi mình sẽ mua bậc 2 uống vì em thấy bảo nó tốt và ít tác dụng phụ, ít độc hại hơn nên mất tiền thì mà an toàn thì thế nào em cũng cố phải làm. Anh chị đừng mắng em nhé, vì ngoài cái lo lắng em hỏi a chị phía trên nữa thì cả lúc đi xét nghiệm em cũng sợ cái bông nữa vì em ko để í cái bông, những thứ như găng tay kim chọc lấy máu em đã yêu cầu và quan sát họ rồi nhưng đến cái bông cầm máu em lại lớ ngớ ko để ý. Anh chị tư vấn cho em về thuốc với nhé, trong ngày mai em sẽ tìm mua vì cả 2 việc em lo nó mới xảy từ khoảng 3h chiều hôm 14/6 trở đi giờ thì vẫn trong 72 giờ quý giá, em mong mai được anh chị thức dậy và tư vấn sớm cho em ạ, em xin chân thành cảm ơn.

chaser
16-06-2019, 09:57
Huc sao ko thấy ai tư vấn cho em vậy làm sao giờ gấp quá

Nguyen Ha
16-06-2019, 13:20
Anh Tuấn anh Trường Xuân các anh chị ơi em muốn dùng thuốc PEP, em nghĩ rồi vì em ko thể nào để cho cơ hội tuột qua trong sự lo lắng ám ảnh như 3 tháng trước nữa. Em đã xét nghiệm âm tính sau 3 tháng và giờ em ko thể nào để cho mình ko yên tâm sống được. Vậy anh chị tư vấn cho em xem em nên mua thuốc PEP ở đâu phác đồ bậc 1 hay bậc 2 để uống ạ? và anh chị tư vấn cho em cái thành phần của nó với ạ, loại nó như thế nào và nhiều viên hay trong 1 viên hết, em nghi mình sẽ mua bậc 2 uống vì em thấy bảo nó tốt và ít tác dụng phụ, ít độc hại hơn nên mất tiền thì mà an toàn thì thế nào em cũng cố phải làm. Anh chị đừng mắng em nhé, vì ngoài cái lo lắng em hỏi a chị phía trên nữa thì cả lúc đi xét nghiệm em cũng sợ cái bông nữa vì em ko để í cái bông, những thứ như găng tay kim chọc lấy máu em đã yêu cầu và quan sát họ rồi nhưng đến cái bông cầm máu em lại lớ ngớ ko để ý. Anh chị tư vấn cho em về thuốc với nhé, trong ngày mai em sẽ tìm mua vì cả 2 việc em lo nó mới xảy từ khoảng 3h chiều hôm 14/6 trở đi giờ thì vẫn trong 72 giờ quý giá, em mong mai được anh chị thức dậy và tư vấn sớm cho em ạ, em xin chân thành cảm ơn.

Điên vừa thôi, tư vấn ko có nguy cơ nhưng vẫn muốn uống PEP như vậy chứng tỏ bạn ko tin những gì được tư vấn thì còn lên đây hỏi làm gì????

Tuanmecsedec
16-06-2019, 14:35

Huc sao ko thấy ai tư vấn cho em vậy làm sao giờ gấp quá

Bạn muốn uống thì tùy bạn nhé,vì ban quản trị tư vấn rõ ràng hết rồi.

chaser
16-06-2019, 14:36
Điên vừa thôi, tư vấn ko có nguy cơ nhưng vẫn muốn uống PEP như vậy chứng tỏ bạn ko tin những gì được tư vấn thì còn lên đây hỏi làm gì???? ko phải vậy đâu chị ah :( em bây giờ như người mất thần tính lí trí rồi, kể cả bất cứ ai nói ko có nguy cơ gì nhưng e vẫn thấy nó ko vào đầu em được nữa, em ko nghĩ khác được nữa. Nên chị hãy tư vấn cho em về thuốc thôi chị nhé, em xin lỗi ạ xong lần này em sẽ về quê lên núi sống thôi. Chị ơi thuốc mình mua ở hiệu thuốc được ko? hay kình phải đến bệnh viện và họ khám tư vấn rồi mới cho thuốc? Đến bệnh viện lưu thông tin hồ sơ các thứ em chẳng muốn

Tuanmecsedec
16-06-2019, 14:40
ko phải vậy đâu chị ah :( em bây giờ như người mất thần tính lí trí rồi, kể cả bất cứ ai nói ko có nguy cơ gì nhưng e vẫn thấy nó ko vào đầu em được nữa, em ko nghĩ khác được nữa. Nên chị hãy tư vấn cho em về thuốc thôi chị nhé, em xin lỗi ạ xong lần này em sẽ về quê lên núi sống thôi. Chị ơi thuốc mình mua ở hiệu thuốc được ko? hay kình phải đến bệnh viện và họ khám tư vấn rồi mới cho thuốc? Đến bệnh viện lưu thông tin hồ sơ các thứ em chẳng muốn

Nếu bạn quyết định uống thì tùy bạn,vậy bạn điện thoại trực tiếp cho Tuanmecsedec.0982727393 tư vấn hướng dẫn rõ hơn.

Nguyen Ha
16-06-2019, 18:57
ko phải vậy đâu chị ah :( em bây giờ như người mất thần tính lí trí rồi, kể cả bất cứ ai nói ko có nguy cơ gì nhưng e vẫn thấy nó ko vào đầu em được nữa, em ko nghĩ khác được nữa. Nên chị hãy tư vấn cho em về thuốc thôi chị nhé, em xin lỗi ạ xong lần này em sẽ về quê lên núi sống thôi. Chị ơi thuốc mình mua ở hiệu thuốc được ko? hay kình phải đến bệnh viện và họ khám tư vấn rồi mới cho thuốc? Đến bệnh viện lưu thông tin hồ sơ các thứ em chẳng muốn

Tư vấn mà không tin thì còn hỏi làm gì. Khi đã ko tin thì tư vấn gì cũng ko tin rồi. Cách tốt nhất là bạn không cần tham gia diễn đàn.

Charles
17-06-2019, 06:56

Chỉ có thế thôi cũng đòi uống PEP thì đúng là khùng nặng. Lo kiểu như bạn thì cả đời bạn chắc chỉ ăn với lo uống PEP.