PDA

View Full Version : Thắc mắc về thời gian xét nghiệm.

hcmnoname
13-06-2019, 13:59
Em xin chào mọi người ạ, vào ngày 31/3 em có quan hệ với một bạn nữ (không biết bạn ấy có bị HIV hay không) mà không dùng BCS, thì em mới đi xét nghiệm vào tuần thứ 10 (61 ngày) ở 1 phòng khám đa khoa thì phòng khám đa khoa nói là em chưa phát hiện gì khác thường, và mẫu máu của em có đưa về viện Pasteur để làm xét nghiệm với sinh phẩm Combi PT và kết quả trả về là âm tính, vậy em đã an toàn chưa ạ, em có cần phải đi xét nghiệm vào tuần thứ 12 không ạ, mong được sự giải đáp vì hiện tại em đang rất hoang mang và sợ ạ, em xin cám ơn rất nhiều ạ.

Charles
13-06-2019, 14:02
Em xin chào mọi người ạ, vào ngày 31/3 em có quan hệ với một bạn nữ (không biết bạn ấy có bị HIV hay không) mà không dùng BCS, thì em mới đi xét nghiệm vào tuần thứ 10 (61 ngày) ở 1 phòng khám đa khoa thì phòng khám đa khoa nói là em chưa phát hiện gì khác thường, và mẫu máu của em có đưa về viện Pasteur để làm xét nghiệm với sinh phẩm Combi PT và kết quả trả về là âm tính, vậy em đã an toàn chưa ạ, em có cần phải đi xét nghiệm vào tuần thứ 12 không ạ, mong được sự giải đáp vì hiện tại em đang rất hoang mang và sợ ạ, em xin cám ơn rất nhiều ạ.

Theo khuyến cáo thì bạn cần XN lại ở tuần 12. Tuy nhiên với kết quả này thì bạn yên tâm không nhiễm HIV rồi, XN lại chỉ mang tính thủ tục thôi.

Tuanmecsedec
13-06-2019, 14:04

Như vậy thì bạn yên tâm mình không nhiễm rồi.

hcmnoname
13-06-2019, 14:09
Dạ em cám ơn ạ, em cứ bị lo sợ này kia rối tung rối mù lên, thấy hơi sốt sốt xíu em cũng sợ, rồi cổ em nó hơi cấn cấn xíu em cũng sợ, hix hix, em cám ơn ạ

hcmnoname
13-06-2019, 14:11
Dạ em xin cám ơn ạ, vậy em có cần đi XN vào tuần thứ 12 nữa không ạ?

Charles
13-06-2019, 14:11
Dạ em cám ơn ạ, em cứ bị lo sợ này kia rối tung rối mù lên, thấy hơi sốt sốt xíu em cũng sợ, rồi cổ em nó hơi cấn cấn xíu em cũng sợ, hix hix, em cám ơn ạ

Giờ thì không còn gì phải lo lắng nữa rồi.

hcmnoname
13-06-2019, 14:19
dạ em xin cảm ơn các bác rất nhiều ạ.

Tuanmecsedec
13-06-2019, 14:21
Dạ em xin cám ơn ạ, vậy em có cần đi XN vào tuần thứ 12 nữa không ạ?

dạ em xin cảm ơn các bác rất nhiều ạ.

Bạn yên tâm không có nhiễm HIV rồi.