PDA

View Full Version : Nhờ anh tuấn tư vấn dùm em

Vodanh111
17-06-2019, 17:04
Chiều nay em có quan hệ với GMD có sử dụng bcs. Và bcs ko bị thủng. Nhưng có quan hệ bằng miệng ko dùng bcs. Lúc về nhà e để ý thấy dv bị xước 1 chỗ tròn khoảng 2mm ko đau ko rát. Chỉ đỏ lên thôi ạ. Vậy e có nguy cơ với hiv ko ạ. E có cần dùng pep ko. E cám ơn ạ.

Thanh Hiep
17-06-2019, 17:34
Quan hệ có bvs thì k có nguy cơ hiv nhưng có nguy cơ các bệnh tình dục khác như lậu, giang mai, sùi màu gà, viêm gan b..

Charles
17-06-2019, 18:05
Chiều nay em có quan hệ với GMD có sử dụng bcs. Và bcs ko bị thủng. Nhưng có quan hệ bằng miệng ko dùng bcs. Lúc về nhà e để ý thấy dv bị xước 1 chỗ tròn khoảng 2mm ko đau ko rát. Chỉ đỏ lên thôi ạ. Vậy e có nguy cơ với hiv ko ạ. E có cần dùng pep ko. E cám ơn ạ.

Trường hợp bạn kể không có nguy cơ với HIV, nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác.

Vodanh1
17-06-2019, 18:06
Các bệnh td khác thì có thuốc phòng chống ko ạ

Charles
17-06-2019, 18:11

Các bệnh tình dục khác chỉ có viêm gan B có thuốc phòng ngừa, nhưng bạn phải tiêm phòng trước mới có tác dụng.

Vodanh1
17-06-2019, 18:26
Vâng e cám ơn. Cái quan hệ bằng miệng có nhiều ý kiến trái chiều e lo quá. Liệu e có cần uống thuốc ko ạ

Hoàng Phúc Nguyễn
17-06-2019, 19:35

1. Quan hệ có sử dụng bao cao su là quan hệ an toàn, bạn KHÔNG CÓ NGUY CƠ với HIV.

2. ORAL SEX (KÍCH DỤC BẰNG MIỆNG): KHÔNG CÓ NGUY CƠ với HIV, nhưng bạn CÓ NGUY CƠ với các bệnh tình dục khác như: Lậu, Giang Mai, SMG, Viêm gan B!

Nguyen Ha
17-06-2019, 20:19
Vâng e cám ơn. Cái quan hệ bằng miệng có nhiều ý kiến trái chiều e lo quá. Liệu e có cần uống thuốc ko ạ
Bạn tham gia diễn đàn hơn 3 năm nay rồi mà vẫn nghi ngờ những gì được tư vấn thì việc cần uống thuốc hay ko tùy quyết định ở bạn. Còn BQT đã tư vấn cho bạn rồi.

Vodanh1
17-06-2019, 20:21
Tài khoản này e dùng của bạn e. Nếu bh e đi kiểm tra cô gái đó mà miệng ko có vấn đề gì thì là an toàn phải ko ạ

Nguyen Ha
17-06-2019, 20:31
Tài khoản này e dùng của bạn e. Nếu bh e đi kiểm tra cô gái đó mà miệng ko có vấn đề gì thì là an toàn phải ko ạ

Bạn chả cần phải kiểm tra miệng người ta làm gì. Dù sao thì bạn không có nguy cơ với HIV trong trường hợp này. Còn các bệnh tình dục khác thì nên theo dõi và xét nghiệm. Với lậu, sau nguy cơ 7 ngày không có biểu hiện tiểu buốt, nóng rát, chảy mủ thì yên tâm ko bị. Với sùi mào thì sau nguy cơ 10-90 ngày không có biểu hiện u nhú xuất hiện và phát triển lan rộng hình dạng phổ biến như hoa lơ, mào gà thì yên tâm ko bị. Còn với giang mai và viêm gan b thì phải xét nghiệm mới rõ, xét nghiệm sau nguy cơ 4 tuần.

Tuanmecsedec
17-06-2019, 21:17

Bạn không có nguy cơ HIV,nhưng có nguy cơ các bệnh tình dục khác.

Charles
18-06-2019, 06:36

Với HIV thì bạn yên tâm không sao.