PDA

View Full Version : em hỏi em có nguy cơ hành vi quan hệ oral sex nguy cơ hiv?.

danh
19-12-2013, 22:56
các anh cho em hỏi em có nguy cơ hành vi quan hệ os từ đó đến g em đi khám thì mắc bệnh lậu,tuần trước em xn máu thì phát hiện kháng thể hsv 1,2 bs nói em là cái này trong quá khứ em không dám đi xét nghiệm hiv mấy anh nói em có cần đi xn không chứ em xét nghiệm gì đều bị hết

trungan1987
19-12-2013, 23:02
các anh cho em hỏi em có nguy cơ hành vi quan hệ os từ đó đến g em đi khám thì mắc bệnh lậu,tuần trước em xn máu thì phát hiện kháng thể hsv 1,2 bs nói em là cái này trong quá khứ em không dám đi xét nghiệm hiv mấy anh nói em có cần đi xn không chứ em xét nghiệm gì đều bị hết
Chào bạn... OS ko có nguy cơ với H...
Nhưng OS có thể lây các bệnh: Viêm gan B, giang mai, lậu, mồng gà...
Bạn đã đi khám và bị lậu... bạn có thể xn các bệnh còn lại ở thời điểm 12 tuần...

danh
19-12-2013, 23:06
vậy em có cần đi xn hiv không,viêm gan b thì em mới chích vacsin 3tháng trươc nguy cơ còn giang mai em không có triệu chứng gì hết

trungan1987
19-12-2013, 23:11
vậy em có cần đi xn hiv không,viêm gan b thì em mới chích vacsin 3tháng trươc nguy cơ còn giang mai em không có triệu chứng gì hết
Bạn ko có nguy cơ... nên ko cần phải xn...
Lần sau bạn nên tránh xa những nơi đó... để khỏi phải lo lắng nữa...

HV_IT
19-12-2013, 23:19
Không nguy cơ..không cần xn H

Tuanmecsedec
20-12-2013, 06:09

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Một điều mình cần nói thêm :

Chưa cần biết là bạn có bị lây nhiễm một trong các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục hay không, nhưng rõ ràng từ việc có quan hệ tình dục với người thuộc nhóm có nguy cơ lây nhiễm HIV cao đã khiến bạn lo lắng nhiều, ảnh hưởng đến sức khỏe và những sinh hoạt hàng ngày của chính bạn. Tốt nhất, để không phải lo lắng về việc lây nhiễm HIV cũng như các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục, bạn nên tránh xa các dịch vụ "ăn bánh trả tiền" của người hành nghề mại dâm.

Người hành nghề mại dâm do quan hệ tình dục với nhiều dạng đối tượng phức tạp khác nhau, có lịch sử không rõ ràng về các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục, trong đó có HIV/AIDS. Họ rất dễ mắc các bệnh nguy hiểm này và truyền lại cho những người lành bệnh khác có quan hệ tình dục với họ nhưng không đảm bảo các điều kiện an toàn trong quan hệ tình dục.

danh
20-12-2013, 06:57
vậy em có cần đi xét nghiệm hiv không anh tuấn

danh
20-12-2013, 07:05
mà nếu em có xét nghiệm hiv em đang uống kháng sinh diệt vi trùng bao tử có ảnh hưởng đến kết quả không

songchungvoi_HIV
20-12-2013, 07:26

mà nếu em có xét nghiệm hiv em đang uống kháng sinh diệt vi trùng bao tử có ảnh hưởng đến kết quả không
OS không có nguy cơ với HIV, không cần XN, Nếu XN HIV thì kháng sinh không ảnh hưởng tới KQ, vì nước bọt là môi trường kiếm HIV hấu như không tồn tại, nhưng các xoắn khuẩn STDs lại tồn tại, các bệnh STDs: Giang Mai, Lậu, Mồng Gà và viêm Gan B. Bạn xn các bệnh STDs sau nguy cơ 4 tuần và 12 tuần. Bạn bấm vào đây tham khảo tài liệu STDs:
Các bệnh lây qua đường tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)

Triệu chứng bệnh nấm ở vùng kính nam giới (http://diendanhiv.vn/threads/4955-Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi)

trungan1987
20-12-2013, 07:36
Bạn có thể đi lấy giấy âm tính bất kỳ lúc nào cũng đc...
kháng sinh ko ảnh hưởng đến kết quả xn...

danh
20-12-2013, 09:03
dạ em vừa mới đi xét nghiệm hiv ở pasture về em tính lộn 81 ngày sau nguy cơ vì em đọc thấy nhiễm hsv có nguy cơ nhiễm hiv nên em lo sợ quá cầu mong âm tính để còn làm lại cuộc đời

songchungvoi_HIV
20-12-2013, 09:09
dạ em vừa mới đi xét nghiệm hiv ở pasture về em tính lộn 81 ngày sau nguy cơ vì em đọc thấy nhiễm hsv có nguy cơ nhiễm hiv nên em lo sợ quá cầu mong âm tính để còn làm lại cuộc đời
Buòn cười không cho dù bạn có XN đến tỷ lần cho hành vi OS vẫn AT dù ngày thứ bao nhiêu cũng thế thui.

danh
20-12-2013, 09:16
dạ em cám ơn mấy anh rất nhiều luôn tiện em xét nghiệm giang mai,viêm gan luôn có được không mấy anh

Charles
20-12-2013, 09:20

Bạn không phải cầu mong âm tính vì hành vi Os không có nguy cơ với Hiv thì đương nhiên sẽ âm tính dù XN ở bất cứ thời điểm nào.

songchungvoi_HIV
20-12-2013, 09:20
dạ em cám ơn mấy anh rất nhiều luôn tiện em xét nghiệm giang mai,viêm gan luôn có được không mấy anh
Đc. XN để biết sức khỏe

Tuanmecsedec
20-12-2013, 09:32
vậy em có cần đi xét nghiệm hiv không anh tuấn

Bạn yên tâm hoàn toàn đã an toàn HIV.

danh
20-12-2013, 10:35
dạ em cám ơn mấy rất nhiều g em đỡ lo rùi hy vọng thứ 2 kết quả đều âm tính hết

HIV/AIDS..
20-12-2013, 11:42
Vậy tức là hiện tại em chưa có kq xn hiv? giữa lậu và hiv đều là bệnh lây qua đường tình dục, tuy nhiên khi os thì lậu dễ lây còn hiv thì hầu như ko lây. cho nên dù em bị lậu nhưng có thể yên tâm với hiv.

danh
20-12-2013, 11:58
dạ em đó os cho em thui em không qhtd với nhân viên vậy em có chắc chắn không bị nhiễm hiv phải không lúc đó em có bị lỡ miệng ở môi g em lo sợ quá ah 3 ngày của em giống như địa ngục ấy

HV_IT
20-12-2013, 12:02
dạ em đó os cho em thui em không qhtd với nhân viên vậy em có chắc chắn không bị nhiễm hiv phải không lúc đó em có bị lỡ miệng ở môi g em lo sợ quá ah 3 ngày của em giống như địa ngục ấy
Chắc chắn nhé...không lây nhiễm H qua hành vi của bạn

songchungvoi_HIV
20-12-2013, 12:03
Ủa em lỡ miệng thì liên quan gì tới HIV, trong khi mọi người chia sẻ OS k có nguy cơ với HIV rùi. Em cần đọc lại những gì mọi người chia sẻ đi. Em bấm vào đây xem tài liệu: MOT-SO-KY-THUAT-XET-NGHIEM-CHAN-DOAN-STIs (http://diendanhiv.vn/threads/6668-MOT-SO-KY-THUAT-XET-NGHIEM-CHAN-DOAN-STIs?p=52980#post52980)