PDA

View Full Version : Trong trường hợp này có nguy cơ không

nguyendanhtuan
24-06-2019, 17:07
Chào mọi nguời ạ , chả là hôm nay em có đi ăn sáng thì vô tình có một cu cậu chạy ra gọi mời em mua kẹo cao su với tăm , đầu tiên em không định mua xong cu cậu này ra bóp vai , bóp tay cho em nịnh mua nhưng lúc bóp tay lại vô tình bóp đúng vào vết thuơng trên tay của em , trong trường hợp của em có nguy cơ không ạ

nguyendanhtuan
24-06-2019, 17:09
Người cu cậu này lở loét rất nhiều nên em cũng hơi lo

nguyendanhtuan
24-06-2019, 17:21
Mong các anh chị tư vấn giúp em

nguyendanhtuan
24-06-2019, 19:46
Lúc cu cậu bóp vai có để làm da vai e hơi trầy da 1 tẹohttps://i.imgur.com/DEbTF0T.jpg

Tuanmecsedec
24-06-2019, 19:58
Chào mọi nguời ạ , chả là hôm nay em có đi ăn sáng thì vô tình có một cu cậu chạy ra gọi mời em mua kẹo cao su với tăm , đầu tiên em không định mua xong cu cậu này ra bóp vai , bóp tay cho em nịnh mua nhưng lúc bóp tay lại vô tình bóp đúng vào vết thuơng trên tay của em , trong trường hợp của em có nguy cơ không ạ

Không có nguy cơ bạn.

nguyendanhtuan
24-06-2019, 20:13
Không có nguy cơ bạn.
Hiv chỉ có thể lây khi tiếp xúc với vết thương hở đang chảy máu , và vết thương phải sâu thì mới có nguy cơ đúng không chú Tuấn ơi , cho cháu ảnh minh hoạ vết thương hở như thế nào mới có khả năng lây nhiễm được không ạ

nguyendanhtuan
24-06-2019, 20:17
Và mọi hành vi nắm tay , bóp tay bóp chân , sờ soạng , có khả năng lây nhiễm không ạ

Tuanmecsedec
24-06-2019, 20:23
Hiv chỉ có thể lây khi tiếp xúc với vết thương hở đang chảy máu , và vết thương phải sâu thì mới có nguy cơ đúng không chú Tuấn ơi , cho cháu ảnh minh hoạ vết thương hở như thế nào mới có khả năng lây nhiễm được không ạ

Vết thương hở tức là vết thương đang chảy máu.

Tuanmecsedec
24-06-2019, 20:23
Và mọi hành vi nắm tay , bóp tay bóp chân , sờ soạng , có khả năng lây nhiễm không ạ

HIV 100% không lây nhiễm những con đường này cho dù thế nào.

nguyendanhtuan
24-06-2019, 20:39
HIV 100% không lây nhiễm những con đường này cho dù thế nào.
https://i.imgur.com/sbm8NZQ.jpgvết thương phải như hình này mới có nguy cơ đúng không chú

Tuanmecsedec
24-06-2019, 21:06
vết thương phải như hình này mới có nguy cơ đúng không chú

Còn tùy thuộc vào tình huống như thế nào nữa bạn.

nguyendanhtuan
24-06-2019, 22:05
Chú có thể lấy ví dụ cho cháu 1 tình huống được không ạ

Tuanmecsedec
24-06-2019, 22:18
Chú có thể lấy ví dụ cho cháu 1 tình huống được không ạ

Ban quản trị chỉ tư vấn những trường hợp các bạn đang mắc phải và phải kể rõ ràng chính xác.Ban quản trị không tư vấn những bài viết mang tính chất dạng chất vấn hoặc ví du,giả dụ v.v.v.

Nguyen Ha
24-06-2019, 22:53

HIV đâu lây nhiễm như vậy mà lo.

Thanh Hiep
25-06-2019, 08:52

Hình bạn gửi chưa được xem là vết thương nữa thì lấy đâu mà HỞ. Bạn không có nguy cơ đâu.