PDA

View Full Version : Xin tư vấn về trường hợp phơi nhiễm của mình

hoangan
27-06-2019, 14:16
Tối qua lúc ngồi ghế đá công viên với bạn, trước khi ngồi, mình lấy khăn giấy ra lau ghế, khi lau thì thấy nhói 1 cái kiểu giống như kim tiêm đâm và bị chảy 1 giọt máu. Lúc đó mình cũng có tìm kiếm nhưng không thấy kim tiêm, nhưng mình không tìm kỹ, với lại trời tối và bãi cỏ. Mình xem lại trên ghế thì có thấy 1 số hạt vỡ giống thuỷ tinh, nhưng mình ko chắc liệu đó có phải nguyên nhân không? Lúc đó không để lắm, với lại bạn nói không sao đâu nên mình cũng bỏ qua. Về nhà nghĩ mới thấy lo. Vậy, mình nên uống thuốc phơi nhiễm không? Nếu là kim tiêm thật thì tỉ lệ nhiễm là bao nhiêu? Cám ơn bạn

Tuanmecsedec
27-06-2019, 14:17
Tối qua lúc ngồi ghế đá công viên với bạn, trước khi ngồi, mình lấy khăn giấy ra lau ghế, khi lau thì thấy nhói 1 cái kiểu giống như kim tiêm đâm và bị chảy 1 giọt máu. Lúc đó mình cũng có tìm kiếm nhưng không thấy kim tiêm, nhưng mình không tìm kỹ, với lại trời tối và bãi cỏ. Mình xem lại trên ghế thì có thấy 1 số hạt vỡ giống thuỷ tinh, nhưng mình ko chắc liệu đó có phải nguyên nhân không? Lúc đó không để lắm, với lại bạn nói không sao đâu nên mình cũng bỏ qua. Về nhà nghĩ mới thấy lo. Vậy, mình nên uống thuốc phơi nhiễm không? Nếu là kim tiêm thật thì tỉ lệ nhiễm là bao nhiêu? Cám ơn bạn

Bạn lo lắng thôi,không có nguy cơ.

Charles
27-06-2019, 14:18

Phần bôi đỏ chính là nguyên nhân đó bạn. Bạn yên tâm không có sao đâu.

hoangan
27-06-2019, 14:20
Phần bôi đỏ chính là nguyên nhân đó bạn. Bạn yên tâm không có sao đâu.

Nhưng ví dụ là kim tiêm thật thì nguy có cao không bạn? Mình cảm ơn

Thanh Hiep
27-06-2019, 14:23

Kim tiêm thật bạn sẽ biết ngay, cái kim tiêm đâm vào tay đau và máu chảy tè le, bạn cũng thấy cái kim tiêm đó ngay. Bạn không có nguy cơ

Charles
27-06-2019, 14:39

Nếu là kim tiêm bạn đã thấy ngay rồi.