PDA

View Full Version : Quan hệ không dùng bao

Tonton
30-06-2019, 12:34
Chào cả nhà. Hôm qua em và người yêu của em có quan hệ không sử dụng bao cao su. Ny em đang sử dụng prep (dự phòng trước phơi nhiễm) và chúng em có test nhanh trước khi qh thì cả 2 đều 1 vạch C. Cho em hỏi em có cần phải uống phơi nhiễm không ạ ? Nếu cần thì mua thuốc ở đâu và chi phí 1 liệu trình ntn

Tuanmecsedec
30-06-2019, 14:28
Chào cả nhà. Hôm qua em và người yêu của em có quan hệ không sử dụng bao cao su. Ny em đang sử dụng prep (dự phòng trước phơi nhiễm) và chúng em có test nhanh trước khi qh thì cả 2 đều 1 vạch C. Cho em hỏi em có cần phải uống phơi nhiễm không ạ ? Nếu cần thì mua thuốc ở đâu và chi phí 1 liệu trình ntn

Nếu cả hai cùng xét nghiệm âm tính,thì có 2 khả năng ;

1, Là bạn tình không có nhiễm.

2, Là bạn tình trong thời gia cửa sổ.Nhưng vấn đề này hiếm gặp xảy ra.

=> Vấn đề quan hệ tình dục không an toàn là có nguy cơ.Tuanmecsedec đã đưa tình huống,nếu bạn tinh tưởng thì không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

Charles
30-06-2019, 21:50

Nếu không tin tưởng nhau thì bạn nên uống thuốc phơi nhiễm. Bạn đến các bệnh viện để được tư vấn uống thuốc.