PDA

View Full Version : dùng thuốc trước phơi nhiễm

phandien123456
01-07-2019, 22:20
Cho em xin phép được hỏi.
Em đang dùng thuốc dự phòng trước phơi nhiễm.
được 9 viên rồi nhưng không liên tiếp nhau vì em quên uống 2 ngày.
Sau khi dùng thuốc e thấy chán ăn hẳn ra, thỉnh thoảng còn bị tiêu chảy. em nên làm thế nào ạ.

Nguyen Ha
01-07-2019, 23:17
Sau khi dùng thuốc e thấy chán ăn hẳn ra, thỉnh thoảng còn bị tiêu chảy. em nên làm thế nào ạ.

Khi đã uống thuốc phơi nhiễm thì tuyệt đối tuân thủ đúng và đủ. Đúng thuốc, đúng giờ và đủ liều. Bạn bỏ 2 ngày không uống, nếu có nguy cơ thật sự thì không nói trước được điều gì.

Tuanmecsedec
02-07-2019, 06:06

Uống thuốc thì phải uống đúng và đủ ,bạn uống bỏ kiểu đó thì không ai biết trước được điều gì.

Charles
02-07-2019, 06:32

Dùng thuốc phơi nhiễm thì phải đúng và đủ mới có tác dụng, bạn bỏ 2 ngày thế thì không biết trước có thành công hay không.

phandien123456
02-07-2019, 11:29
Dùng thuốc phơi nhiễm thì phải đúng và đủ mới có tác dụng, bạn bỏ 2 ngày thế thì không biết trước có thành công hay không.
Thuốc của em đang dùng là thuốc dự phòng trước phơi nhiễm (prep) không phải là pep ạ.
Như vậy có sao không, vì em thấy chán ăn và tiêu chảy nhẹ

Tuanmecsedec
02-07-2019, 13:55
Thuốc của em đang dùng là thuốc dự phòng trước phơi nhiễm (prep) không phải là pep ạ.
Như vậy có sao không, vì em thấy chán ăn và tiêu chảy nhẹ

Dù thuốc nào thì cũng phải uống suốt và đủ.