PDA

View Full Version : Mn giúp mình với

zlzlzl
09-07-2019, 23:33
Cách đây 10 ngày m có đi karaoke và có qh với GMD
Say quá nên mình k sử dụng BCS
Mình hỏi trực tiếp GMD thì GMD bảo không sao, em không bệnh tật gì cả
Qua ae thân quen mình biết là GMD ( sinh năm 2001) không có vấn đề gì, mới đi làm ( được khoảng 6 tháng ) , trước khi đi làm đã cho kiểm tra sức khoẻ
Cả một GMD khác cùng phòng làm với nó cũng khẳng định nó k vấn đề gì , nếu mà bị nó đã biết
Bạn thân mình thì vẫn lo lắng, đến 10 ngày rồi cũng chưa có biểu hiện gì như trên mạng cả. Hôm nay thì thấy người nóng ran, tê chân bên phải nhưng không sốt, không ho , không viêm họng, đau đầu , Chỉ là suy nghĩ quá khó ngủ nên đầu óc thi thoảng như bị tiền đình
AE cho mình hỏi, nguy cơ của mình có cao không ? Muốn đi xét nghiệm xem ntn, dù kqua ntn cũng biết là tính cuộc sống sau này nữa.
Hoang mang quá ae ah

Tuanmecsedec
10-07-2019, 07:03
Qua ae thân quen mình biết là GMD ( sinh năm 2001) không có vấn đề gì, mới đi làm ( được khoảng 6 tháng ) , trước khi đi làm đã cho kiểm tra sức khoẻ
Cả một GMD khác cùng phòng làm với nó cũng khẳng định nó k vấn đề gì , nếu mà bị nó đã biết
Bạn thân mình thì vẫn lo lắng, đến 10 ngày rồi cũng chưa có biểu hiện gì như trên mạng cả. Hôm nay thì thấy người nóng ran, tê chân bên phải nhưng không sốt, không ho , không viêm họng, đau đầu , Chỉ là suy nghĩ quá khó ngủ nên đầu óc thi thoảng như bị tiền đình
AE cho mình hỏi, nguy cơ của mình có cao không ? Muốn đi xét nghiệm xem ntn, dù kqua ntn cũng biết là tính cuộc sống sau này nữa.
Hoang mang quá ae ah

Bạn quan hệ với đối tượng hành nghề mại dâm mà không dùng bao cao su thật là nguy hiểm.Hành nghề mại dâm mà dám cho khách không dùng bao cao su thì thật là nguy hiểm hơn,vì ngay cả bản thân không biết khách có bệnh gì không mà dám để khách không dùng bao cao su.Quá nguy hiểm.

Trường hợp bạn nên đi kiểm tra các bệnh tình dục trong đó HIV.Bạn có thể để sau 4 tuần xét nghiệm các bệnh tình dục và xét nghiệm HIV Ag/Ab.

zlzlzl
10-07-2019, 08:05
Vâng, em cảm ơn anh .
Lại sống trong lo sợ 17 ngày :(

Thanh Hiep
10-07-2019, 08:51
Hoang mang quá ae ah

Nguy cơ cao nha bạn, sau 4 tuần đi xét nghiệm đi. Có gmd nào mà nói mình bệnh đâu. Đa số gmd hành nghề luôn tự bảo vệ mình, gmd mà k xài bcs là nguy hiểm à.

Charles
10-07-2019, 09:33
Hoang mang quá ae ah

Bạn QHTD không sử dụng BCS là có nguy cơ với HIV và các bệnh tình dục khác. Bạn cần kiểm tra trong trường hợp này.

zlzlzl
13-07-2019, 14:18
Cảm ơn tất cả ae .
mình dính thật rồi ae à.
Hôm nay viêm họng, sốt , hạch bên phải dươi cằm sưng lên rồi
Mình không thiết sống nữa. Còn 2 tuần nữa mới đến ngày 28 để xét nghiệm
Mà mình nghĩ chắc không cần nữa rồi .

Hoàng Phúc Nguyễn
13-07-2019, 14:23
Cảm ơn tất cả ae .
mình dính thật rồi ae à.

Bình tĩnh, chắc gì cô gái kia nhiễm. 28 ngày xét nghiệm, mình tin bạn đem âm tính về. Nhớ là HIV AG/AB 28 ngày, chốt cho khỏe nhé

Với HÌV ko có triệu chứng nha, đừng tự áp lực mình nữa. mình tin bạn ổn mà.

zlzlzl
13-07-2019, 14:37
Cảm ơn bạn đã động viên mình.
Nhưng triệu chứng nó là được nghiên cứu trên nhiều người rồi.
Giờ triệu chứng với mình nó đến ngày càng rõ rệt .
Mình có nói với cô gái kia , nhưng cô ấy vẫn k tin và k đi xét nghiệm.
Cuộc sống sao mà ngắn quá :(

Lỡ lầm 90
13-07-2019, 14:59
đừng có khùng bạn ơi.tôi đây qhtd ko an toàn.sốt tiêu chày 28 ngày liên tục.ho viêm họng cũng có.mà ko có nổi hạch.đi xét nghiệm 28 ngày ko có.3 tháng ko có.5 tháng ko có.cứ cầm kết quả xét nghiệm chứ đừng có thấy tin vào triệu chứng hiv.

Nguyen Ha
13-07-2019, 21:41

Chỉ có xét nghiệm mới biết có bị HIV hay không chứ không dựa vào triệu chứng để chẩn đoán.

Charles
14-07-2019, 03:19
Cảm ơn tất cả ae .
mình dính thật rồi ae à.

Chưa xét nghiệm mà biết mình dính thì bạn đúng là thánh.

Tuanmecsedec
14-07-2019, 06:39

Chưa hẳn cứ quan hệ như vậy là nhiễm đâu bạn.

zlzlzl
14-07-2019, 09:11
Mình cũng mong được may mắn như bạn . Cảm ơn bạn vì giúp mình thêm động lực để tiếp tục :(

Thanh Hiep
14-07-2019, 09:42
Mình cũng mong được may mắn như bạn . Cảm ơn bạn vì giúp mình thêm động lực để tiếp tục :(

Đợi 28 ngày đi xét nghiệm combo đi bạn, rồi chia tay mấy nơi không lành đi, thấy đi đã về lo lắng mệt mỏi không

zlzlzl
15-07-2019, 14:39
Mình cứ có cảm giác vướng ở dưới hàm phải. nhưng sờ vào thì k thấy hạch bị nổi
Là do mình stress hay do cái hạch đó lúc có lúc không hả các anh em .
Hoang mang tột độ rồi , mấy hôm nay mình không ngủ được, cứ thấy cái khớp đau là nghĩ ngay đến H
Thấy có cái mụn nổi lên cũng không dám gãi, lúc nào cũng dấm dúi soi lưỡi xem có bị nấm chưa , rồi xem họng có bị mảng trắng không
Mình điên mất ae à

Tuanmecsedec
15-07-2019, 14:41
Mình cứ có cảm giác vướng ở dưới hàm phải. nhưng sờ vào thì k thấy hạch bị nổi
Là do mình stress hay do cái hạch đó lúc có lúc không hả các anh em .
Hoang mang tột độ rồi , mấy hôm nay mình không ngủ được, cứ thấy cái khớp đau là nghĩ ngay đến H
Thấy có cái mụn nổi lên cũng không dám gãi, lúc nào cũng dấm dúi soi lưỡi xem có bị nấm chưa , rồi xem họng có bị mảng trắng không
Mình điên mất ae à

Bạn lo lắng quá nên như vậy thôi.

zlzlzl
15-07-2019, 14:50
Bạn lo lắng quá nên như vậy thôi.
A Tuấn cho e hỏi là mình cứ ấn vào hạch nó có bị sưng lên không ạ ?
Tại cứ hay sờ vào ấn thử xem có sưng không. Có cách nào để kiểm tra nó có sưng hay không không hả anh ?
Em cảm ơn a

Tuanmecsedec
15-07-2019, 14:53
Tại cứ hay sờ vào ấn thử xem có sưng không. Có cách nào để kiểm tra nó có sưng hay không không hả anh ?
Em cảm ơn a

Hạch cơ thể thì ai cũng có bạn,nếu bạn cứ sờ,nắn,bóp,ấn hoài thì ắt nó sẽ sưng lên.

zlzlzl
15-07-2019, 14:56
Hạch cơ thể thì ai cũng có bạn,nếu bạn cứ sờ,nắn,bóp,ấn hoài thì ắt nó sẽ sưng lên.
Vâng , e cảm ơn a ạ

Thanh Hiep
15-07-2019, 14:57
Em cảm ơn a

Hạch sưng lên sẽ đau, không cần sờ vào cũng biết bị sưng hạch bạn. Hạch ai cũng có, chỉ sưng lên khi cơ thể đang chống lại bệnh hoặc viêm nhiễm trên một bộ phận cơ thể. Bạn lo lắng sờ nắn hoài nó cũng sưng đau.

zlzlzl
15-07-2019, 14:58
Hạch sưng lên sẽ đau, không cần sờ vào cũng biết bị sưng hạch bạn. Hạch ai cũng có, chỉ sưng lên khi cơ thể đang chống lại bệnh hoặc viêm nhiễm trên một bộ phận cơ thể. Bạn lo lắng sờ nắn hoài nó cũng sưng đau.
Mình cứ cảm thấy nó vướng vướng thôi chứ không đau bạn ah :(

Tuanmecsedec
15-07-2019, 15:03

Do bạn lo lắng thôi,nên có cảm giác như vậy.

Thanh Hiep
15-07-2019, 15:04
Bình thường ai cũng có hạch, bạn đưng lo lắng qúa mà đi soi triệu chứng. Hiv không căn cứ vào triệu chứng đâu, chỉ có xét nghiệm. Không phải ai quan hệ không an toàn cũng nhiễm, bình tĩnh đợi đến ngày đi xét nghiệm thôi.

zlzlzl
15-07-2019, 15:06
Do bạn lo lắng thôi,nên có cảm giác như vậy.
Vâng em cảm ơn anh ạ

zlzlzl
18-07-2019, 14:25
Hôm nay là 21 ngày sau nguy cơ. Mình vừa đilàmãxét nghiệm combo.
1 tiếng có kq . lo quá không dám ngồi trong đó.
Tâm lý hôm qua thoải mái bao nhiêuthìi hôm nay lại run sợ bấy nhiêu.
Nếu mình DT thì phải làm sao đây ......

Tuanmecsedec
18-07-2019, 14:27

Chúc bạn có kết quả như mong muốn.

Charles
18-07-2019, 14:28

Chúc bạn có kết quả âm tính.

Thanh Hiep
18-07-2019, 14:29
Chúc bạn âm tính

zlzlzl
18-07-2019, 14:41
Mình cũng hy vọng. Mặc dù là mong manh lắm
Mình còn con nhỏ nữa . Rồi lớn lên con nó bị bạn bè kì thị thì sao. Mình thì chấp nhânn thôu
Còn con , còn bố mẹ nữa.
Ôi cuộc đời ngắn chỉ gang tay

Thanh Hiep
18-07-2019, 14:44
Mình còn con nhỏ nữa . Rồi lớn lên con nó bị bạn bè kì thị thì sao. Mình thì chấp nhânn thôu
Còn con , còn bố mẹ nữa.
Một lần không an toàn mà dính thì cũng khó lắm, bạn chờ kết quả và thông báo cho mọi người dù kết quả thế nào nhé. Còn nhiều cái phải lo lắm!!!

Charles
18-07-2019, 14:48
Còn con , còn bố mẹ nữa.

Bạn lưu ý đây không phải Box dãi bầy tâm sự. Giờ vui lòng chờ, khi nào có kết quả hãy hay.

zlzlzl
18-07-2019, 15:45
Mình có kqua rồi ae à. Nó ghi như thế này
0,258 COI NEG Âm tính
-------
Như vậy có khả quan không ae ? Và bao giờ mình cần làm xét nghiệm nữa ạ ? Và xét nghiệm gì nữa ạ ?
Mình cảm ơn

Tuanmecsedec
18-07-2019, 15:47
0,258 COI NEG Âm tính
-------
Như vậy có khả quan không ae ? Và bao giờ mình cần làm xét nghiệm nữa ạ ? Và xét nghiệm gì nữa ạ ?
Mình cảm ơn

Chúc mừng bạn có kết quả như mong muốn,bạn yên tâm kết quả rất khả quan rồi.

Charles
18-07-2019, 15:49
0,258 COI NEG Âm tính
-------
Mình cảm ơn

Kết quả này của bạn khả quan rồi, bạn cần XN lại ở tuần 12 theo khuyến cáo nhé. Ngoài ra bạn cần XN giang mai và viêm gan B.

zlzlzl
18-07-2019, 15:50
Chúc mừng bạn có kết quả như mong muốn,bạn yên tâm kết quả rất khả quan rồi.
Em cảm ơn anh Tuấn và các anh chị . Cho em hỏi em cần làm xét nghiệm sau bao nhiêu ngày nữa ạ

zlzlzl
18-07-2019, 15:50
Kết quả này của bạn khả quan rồi, bạn cần XN lại ở tuần 12 theo khuyến cáo nhé. Ngoài ra bạn cần XN giang mai và viêm gan B.
Vâng . E cảm ơn anh

Tuanmecsedec
18-07-2019, 16:08
Em cảm ơn anh Tuấn và các anh chị . Cho em hỏi em cần làm xét nghiệm sau bao nhiêu ngày nữa ạ

Sau 12 tuần bạn xét nghiệm lại.

Thanh Hiep
18-07-2019, 17:21
0,258 COI NEG Âm tính
-------
Mình cảm ơn

Chúc mừng bạn, chốt lại sau 12 tuần theo khuyến cáo.

zlzlzl
18-07-2019, 18:25
Chúc mừng bạn, chốt lại sau 12 tuần theo khuyến cáo.
Thú thật là nhẹ người bác ah, nhưng vẫn hơi lo vụ lật kèo .
Cũng là mừng rồi . Từ nay bố bảo cũng k dám :(

zlzlzl
25-07-2019, 14:33
Hôm nay 27 ngày sau nguy cơ. Mình đang đi kiểm tra Conbo. Chưa biết kết quả thế nào :(
Ae cho mình hỏi sau bao lâu nữa thì m đi xét nghiệm được các bệnh Stds
Với là gói đó tên là gì vậy ae ?

Charles
25-07-2019, 14:58
Hôm nay 27 ngày sau nguy cơ. Mình đang đi kiểm tra Conbo. Chưa biết kết quả thế nào :(
Ae cho mình hỏi sau bao lâu nữa thì m đi xét nghiệm được các bệnh Stds
Với là gói đó tên là gì vậy ae ?

Về các bệnh tình dục khác:

- Lậu thì sau 3 -> 7 ngày có biểu hiện (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị.

- Sùi mào gà thường có biểu hiện sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày (người bệnh thấy xuất hiện những sùi nhỏ, mềm, cao lên như những nhú gai màu hồng tươi, đường kính khoảng từ 1-2 mm. Tổn thương cũng có thể là những đĩa bẹt hình tròn nhỏ, bề mặt ráp. Thời gian sau, chúng phát triển to hơn, liên kết với nhau thành một mảng rộng trông giống mào gà hay súp lơ. Bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ). Nếu sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị. Sùi mào gà ở nam giới không có XN, thường chỉ khám khi có biểu hiện;

- Giang mai và viêm gan B phải XN mới biết. Giang mai XN chính xác sau 1 tháng bằng phương pháp TPHA hoặc 2 phương pháp: RPR (VDRL) + Syphilis (siemens); Gan B XN chính xác sau 8 tuần = Antive HBsAg.

zlzlzl
25-07-2019, 18:07
Về các bệnh tình dục khác:

- Lậu thì sau 3 -> 7 ngày có biểu hiện (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị.

- Sùi mào gà thường có biểu hiện sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày (người bệnh thấy xuất hiện những sùi nhỏ, mềm, cao lên như những nhú gai màu hồng tươi, đường kính khoảng từ 1-2 mm. Tổn thương cũng có thể là những đĩa bẹt hình tròn nhỏ, bề mặt ráp. Thời gian sau, chúng phát triển to hơn, liên kết với nhau thành một mảng rộng trông giống mào gà hay súp lơ. Bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ). Nếu sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị. Sùi mào gà ở nam giới không có XN, thường chỉ khám khi có biểu hiện;

- Giang mai và viêm gan B phải XN mới biết. Giang mai XN chính xác sau 1 tháng bằng phương pháp TPHA hoặc 2 phương pháp: RPR (VDRL) + Syphilis (siemens); Gan B XN chính xác sau 8 tuần = Antive HBsAg.
Thanks anh Truong Xuan. Kết quả HIV combo của e là âm tính rồi.
Giờ đợi sang tuần e đi xét nghiệm giang mai nữa. Em bị Viêm gan B nhưng virus ở thể ngủ. NGười lành mang bệnh- thấy bsi bao e thế.

Charles
25-07-2019, 18:10
Giờ đợi sang tuần e đi xét nghiệm giang mai nữa. Em bị Viêm gan B nhưng virus ở thể ngủ. NGười lành mang bệnh- thấy bsi bao e thế.

Về HIV thì kết quả này của bạn rất khả quan, bạn yên tâm chờ chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo. Còn về gan B nếu đúng bệnh ở thể ngủ đông thì không có gì phải lo lắm.

Tuanmecsedec
25-07-2019, 21:44

Nếu bạn bị viêm gan B mà vi rút (ngủ đông) thì cứ sống vô tư với nó,mà bạn nên kiểm tra định kỳ ít nhất 6 tháng 1 lần .

zlzlzl
26-07-2019, 09:54
Vâng . Em cảm ơn ae trên diễn đàn