PDA

View Full Version : Xét Nghiệm 40 ngày tính từ lúc có nguy cơ

lanhmanh
20-12-2013, 16:16
Tình hình là sáng nay em vừa đi xét nghiệm ở TTYT Tỉnh và được hẹn 1 tuần sau có kết quả , BS có đưa em xem và nói xét nghiệm bằng 3 phương pháp . lúc lấy máu ra co 1 vài người nhìn em nói em này nọ em ngại và sợ lắm :(

Tuanmecsedec
20-12-2013, 16:20
Tình hình là sáng nay em vừa đi xét nghiệm ở TTYT Tỉnh và được hẹn 1 tuần sau có kết quả , BS có đưa em xem và nói xét nghiệm bằng 3 phương pháp . lúc lấy máu ra co 1 vài người nhìn em nói em này nọ em ngại và sợ lắm :(

Bạn chưa có kết quả à?.

lanhmanh
20-12-2013, 16:21
Bạn chưa có kết quả à?.

vâng , bs hẹn t5 tuần sau anh à

Tuanmecsedec
20-12-2013, 16:22
vâng , bs hẹn t5 tuần sau anh à

Chúc bạn có kết quả như mong muốn.

songchungvoi_HIV
20-12-2013, 16:24
Thường TTYTDP là xn chiến lược 3, và KQ sau 1 tuần mới có, Và bạn cũng đừng quan tâm chi những lời vớ vẫn đó, Chỉ có những ai đầu óc thiễn cận mới có lời nói bả đậu. Bạn cứ xem đó chỉ là cơn gió lùa thoáng qua. Vậy nhé

lanhmanh
20-12-2013, 16:25
Chúc bạn có kết quả như mong muốn.

vâng , em cảm ơn anh mong là mọi việc sẽ ổn

lanhmanh
26-12-2013, 09:29
Em vừa lấy kết quả về và kết quả là âm tính , với kết quả trên em đã đủ an tâm để ăn tết này chưa ạ Vì qua tết em mới đủ 3 tháng

Tuanmecsedec
26-12-2013, 09:31
Em vừa lấy kết quả về và kết quả là âm tính , với kết quả trên em đã đủ an tâm để ăn tết này chưa ạ Vì qua tết em mới đủ 3 tháng

Đây là kết quả khả quan.Nhưng bạn cần xét nghiệm lại sau 12 tuần.

songchungvoi_HIV
26-12-2013, 09:33
Nếu bạn có nguy cơ thật sự XN AT sau nguy cơ 6 đến 8 tuần = chiến lược 3 là an toàn. Bạn bấm vào đây tham khảo: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)
Bạn chốt cái 12 tuần nhé

HIV/AIDS.
26-12-2013, 09:33
Với kq này bạn an tâm và Xn 12 tuần sau nguy cơ chỉ là thủ tục

lanhmanh
26-12-2013, 09:36
Đây là kết quả khả quan.Nhưng bạn cần xét nghiệm lại sau 12 tuần.

Vâng , em theo giỏi DD và đọc nhiều bài rồi với kết quả này em cũng an tâm phần nào , cảm ơn các anh nhờ các anh đây mọi người đã và đang gặp tình trạng như em bớt lo lẳng , cảm ơn rất nhiều ạ

lanhmanh
26-12-2013, 09:49
Nếu bạn có nguy cơ thật sự XN AT sau nguy cơ 6 đến 8 tuần = chiến lược 3 là an toàn. Bạn bấm vào đây tham khảo: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)
Bạn chốt cái 12 tuần nhé
Nguy cơ của em là QH với GMD ( lần đầu tiên e đi cái này ) có sử dụng BCS 1 lúc sau cô ấy bảo e tháo bao ra em tháo ra nhưng mang lại vì nhớ tới lời thằng bạn dặn ko được tháo bao và QH tiếp 10p nữa

HIV/AIDS.
26-12-2013, 09:53
Nguy cơ của em là QH với GMD ( lần đầu tiên e đi cái này ) có sử dụng BCS 1 lúc sau cô ấy bảo e tháo bao ra em tháo ra nhưng mang lại vì nhớ tới lời thằng bạn dặn ko được tháo bao và QH tiếp 10p nữa
em không có nguy cơ nên ko cần làm Xn nữa

songchungvoi_HIV
26-12-2013, 10:01
Bạn có nguy cơ đâu mà lo, vì bạn QHTD có BCS, yên tâm nhé, Bạn k cần XN nữa

lanhmanh
26-12-2013, 10:05
vâng em cảm 2 anh :monkeys16:

Nguyen Ha
26-12-2013, 11:05

Không tháo BCS ra thì lo gì lây bệnh, bạn quan hệ an toàn, ko có nguy cơ với HIV, 8 tuần xét nghiệm âm tính là đủ rồi