PDA

View Full Version : xin tư vấn cho em

maymanhayden
20-12-2013, 16:45
anh Tuấn, Chi Hà ơi hôm qua em đến bệnh viện đa khoa tinh để nội soi đại tràng, trước đó BS nội soi cho 1 vài bệnh nhân, quá trình nội soi chỉ dùng chung 1 dụng cụ đưa vào hậu môn người nội soi trước em bi viêm trực tràng còn em thì cũng bị viêm trực tràng có xung huyết, khi dùng chung 1 dụng cụ nội soi liệu em có nguy cơ nhiễm các bệnh truyền nhiễm khác và cả HIV không anh, em lo quá, hôm nay em thấy hơi sốt, và người khó chịu lắm

HIV/AIDS..
20-12-2013, 16:48
Em thấy người ta dùng 1 dụng cụ nhưng thật ra đầu dò (phần cho vào trực tràng ) đã được thay cái mới rồi, tại lúc đó em nằm nên ko thấy người ta thay. nếu ko nội soi bị dẹp tiệm rồi. yên tâm ko sao cả

songchungvoi_HIV
20-12-2013, 16:49
anh Tuấn, Chi Hà ơi hôm qua em đến bệnh viện đa khoa tinh để nội soi đại tràng, trước đó BS nội soi cho 1 vài bệnh nhân, quá trình nội soi chỉ dùng chung 1 dụng cụ đưa vào hậu môn người nội soi trước em bi viêm trực tràng còn em thì cũng bị viêm trực tràng có xung huyết, khi dùng chung 1 dụng cụ nội soi liệu em có nguy cơ nhiễm các bệnh truyền nhiễm khác và cả HIV không anh, em lo quá, hôm nay em thấy hơi sốt, và người khó chịu lắm
Lại lo cái kiểu dỡ hơi, bạn yên tâm đi, do bạn không hề để ý và nắm rõ, dụng cụ sử dụng từ người này sang người phải có dung dịch diệt khuẩn nhanh, đừng có suy luận như vậy.

maymanhayden
20-12-2013, 16:51
cảm ơn các anh ! thế thì em yên tâm rồi,