PDA

View Full Version : Xét nhiệm combo

Cohangxom
14-07-2019, 17:42
Anh chị cho e hỏi e xn combo sau 1 tháng kể từ lúc có nguy cơ thì kqua âm tính. Vậy cho em hỏi có kết quả âm tính giả không ạ, hay là chỉ có là dương tính giả thôi
Em có sử dụng kháng sinh trước đấy 2 tuần, và tối hôm trước khi xét nhiệm e có uống viên thuốc giảm ho terpin ý ạ vậy có làm kết quả thay đổi k ạ

Thanh Hiep
14-07-2019, 18:09
Anh chị cho e hỏi e xn combo sau 1 tháng kể từ lúc có nguy cơ thì kqua âm tính. Vậy cho em hỏi có kết quả âm tính giả không ạ, hay là chỉ có là dương tính giả thôi
Em có sử dụng kháng sinh trước đấy 2 tuần, và tối hôm trước khi xét nhiệm e có uống viên thuốc giảm ho terpin ý ạ vậy có làm kết quả thay đổi k ạ

Không có âm tính giả bạn, thuốc k làm thay đổi kết quả đâu

Tuanmecsedec
14-07-2019, 20:15

Không có âm tính giả.

Charles
15-07-2019, 06:38

Không có âm tính giả, và thuốc bạn uống không ảnh hưởng kết quả XN âm tính.

Cohangxom
15-07-2019, 14:00
Có khi nào phòng khám xn nhầm kết quả k ạ, lấy nhầm kqua của người khác??

Hoàng Phúc Nguyễn
15-07-2019, 14:01

ko bao giờ...do lo lắng, rồi suy diễn lung tung!

Thanh Hiep
15-07-2019, 14:03

Không có đâu em, giờ người ta xét nghiệm có dán mã vạch trên từng mẫu máu, người dán mã vạch và người lấy máu riểng nhằm giám sát chéo nhau. Nhầm như em nói là hoang đường

Cohangxom
15-07-2019, 14:04
Vâng cảm ơn các a ạ, lúc lấy mấu bác sĩ cũng hỏi tên vs tuổi để dán lên lọ đựng máu. Vậy là chắc chắn k nhầm r phải k ạ

Thanh Hiep
15-07-2019, 14:07
Vâng cảm ơn các a ạ, lúc lấy mấu bác sĩ cũng hỏi tên vs tuổi để dán lên lọ đựng máu. Vậy là chắc chắn k nhầm r phải k ạ

Chắc chắn không nhầm

Cohangxom
15-07-2019, 14:10
Dạ tại lúc quay lại lấy kqua thì thấy mấy a bác sĩ chắc mới ra trường cứ tìm mấy cái lọ máy trên khay, mà tại khay đó có nhiều lọ quá nên e sợ mấy a đó nhầm, vs lại cũng tầm 12h trưa ý mà các a vẫn làm nên e sợ có nhầm lẫn gì đó

Tuanmecsedec
15-07-2019, 14:23

Dạ tại lúc quay lại lấy kqua thì thấy mấy a bác sĩ chắc mới ra trường cứ tìm mấy cái lọ máy trên khay, mà tại khay đó có nhiều lọ quá nên e sợ mấy a đó nhầm, vs lại cũng tầm 12h trưa ý mà các a vẫn làm nên e sợ có nhầm lẫn gì đó

Không có chuyện nhầm kết quả nha bạn.