PDA

View Full Version : Xin tư vấn khả năng nhiễm HIV

khong bao gio tai phạm
16-07-2019, 14:47
Xin chào BQT. Mình xin được mọi người tư vấn như sau:
Cách đây 67 ngày mình có quan hệ không an toàn với GMD. sau thời điểm nguy cơ mình có làm xét nghiệm HIV combi PT và combo vào các ngày 03,18,24,32,42,47,55(xét nghiệm khẳng định 3pp) và 67 ngày. kết quả đều AT. Vậy cho mình hỏi với kết quả như trên mình có thể yên tâm 99,9999% chưa vậy. Hiện tại mình đang bị ám ảnh vởi HIV. cứ có triệu chứng nhỏ là mình lại đi xét nghiệm. xin mọi người tư vấn sớm giúp

Charles
16-07-2019, 14:50
Cách đây 67 ngày mình có quan hệ không an toàn với GMD. sau thời điểm nguy cơ mình có làm xét nghiệm HIV combi PT và combo vào các ngày 03,18,24,32,42,47,55(xét nghiệm khẳng định 3pp) và 67 ngày. kết quả đều AT. Vậy cho mình hỏi với kết quả như trên mình có thể yên tâm 99,9999% chưa vậy. Hiện tại mình đang bị ám ảnh vởi HIV. cứ có triệu chứng nhỏ là mình lại đi xét nghiệm. xin mọi người tư vấn sớm giúp

Bạn yên tâm với chuỗi kết quả này, XN chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo chỉ là thủ tục thôi, kết quả sẽ không thay đổi.

khong bao gio tai phạm
16-07-2019, 14:54
cho mình hỏi thêm là, các trường hợp tham gia diễn đàn thì những người sau khi bị nhiễm HIV chắc đa phần sẽ không trở lại thông báo kết quả cho diễn đàn đâu nhỉ. do đó hầu như chưa thấy trường hợp nào được gọi là bị nhiễm HIV sau 2 tháng kiểm tra âm tính mà 3 tháng lại dương tính. mình cũng đọc theo dõi diễn đàn thời gian vừa qua nhưng không thấy ai hỏi về vấn đề này

Charles
16-07-2019, 14:56
cho mình hỏi thêm là, các trường hợp tham gia diễn đàn thì những người sau khi bị nhiễm HIV chắc đa phần sẽ không trở lại thông báo kết quả cho diễn đàn đâu nhỉ. do đó hầu như chưa thấy trường hợp nào được gọi là bị nhiễm HIV sau 2 tháng kiểm tra âm tính mà 3 tháng lại dương tính. mình cũng đọc theo dõi diễn đàn thời gian vừa qua nhưng không thấy ai hỏi về vấn đề này

Kết quả đó yên tâm không nhiễm rồi bạn.

khong bao gio tai phạm
16-07-2019, 15:02
Mình có bị viêm gan B nhưng không uống thuốc do tải lượng thấp. vậy có ảnh hưởng tới thời gian sinh ra kháng thể muộn không vậy.

Charles
16-07-2019, 17:16
Mình có bị viêm gan B nhưng không uống thuốc do tải lượng thấp. vậy có ảnh hưởng tới thời gian sinh ra kháng thể muộn không vậy.

Không ảnh hưởng bạn.

Tuanmecsedec
16-07-2019, 20:36

Bạn bị viêm gan B không ảnh hưởng kháng thể HIV bạn,bạn yên tâm mình không nhiễm rồi.

khong bao gio tai phạm
30-07-2019, 10:16
BQT cho mình hỏi là chốt HIV sau 12 tuần là hướng dẫn của bộ y tế có ghi trong văn bản đã được phát hành hay theo hướng dẫn nào vậy ạ

Charles
30-07-2019, 11:52
BQT cho mình hỏi là chốt HIV sau 12 tuần là hướng dẫn của bộ y tế có ghi trong văn bản đã được phát hành hay theo hướng dẫn nào vậy ạ

Bạn click chủ đề dưới đây xem:

https://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV

Trước khi tư vấn cho các bạn BQT phải tìm hiểu học hỏi trang bị kiến thức cho bản thân mới có thể tư vấn cho người khác. Theo cách hỏi của bạn cho thấy bạn nghi ngờ kiến thức tư vấn của BQT, kiểu như đi khám bệnh mà hỏi sao Bác sĩ biết em bị bệnh này...chắc Bác sĩ sẽ mời về luôn. Diendanhiv.vn là diễn đàn mở, tư vấn hoàn toàn miễn phí chứ không thu 1 đồng 1 cắc nào của thành viên, đến nhờ tư vấn mà cảm thấy không tin tưởng có quyền không post bài hỏi tiếp, hơn thế nữa có quyền không tham gia diễn đàn. Chỉ đơn giản vậy thôi.

khong bao gio tai phạm
30-07-2019, 14:19
cảm ơn anh Trường Xuân đã tư vấn. a cho em hỏi thêm là hôm nay được 81 ngày sau nguy cơ quan hệ không an toàn với GMD bằng phương pháp Combi PT. vậy đã an toàn chưa a? có cần phải đi xét nghiệm nữa không ạ;

Thanh Hiep
30-07-2019, 14:27
cảm ơn anh Trường Xuân đã tư vấn. a cho em hỏi thêm là hôm nay được 81 ngày sau nguy cơ quan hệ không an toàn với GMD bằng phương pháp Combi PT. vậy đã an toàn chưa a? có cần phải đi xét nghiệm nữa không ạ;
An toàn rồi bạn, 81 với 84 như nha thôi, không cần phải xé t nghiệm nữa

khong bao gio tai phạm
30-07-2019, 14:40
Vâng, e muốn chốt chắc kết quả sau khi xét nghiệm Combi PT 81 ngày Âm tính vì nguy cơ quan hệ với GMD không an toàn để kế hoạch sinh bé. Nhỡ có gì sai sót mà lây sang vợ và con thì hối hận lắm các anh ạ. 2 tháng nay vk cứ hỏi sao không quan hệ tự do đi mà cứ dùng BCS. e không biết trả lời sao. theo kinh nghiệm của các anh với nguy cơ của em thì nên đợi thêm thời gian bao lâu nữa là chắc chắn nhất để kế hoạch sinh bé ạ.

Charles
30-07-2019, 14:45
Vâng, e muốn chốt chắc kết quả sau khi xét nghiệm Combi PT 81 ngày Âm tính vì nguy cơ quan hệ với GMD không an toàn để kế hoạch sinh bé. Nhỡ có gì sai sót mà lây sang vợ và con thì hối hận lắm các anh ạ. 2 tháng nay vk cứ hỏi sao không quan hệ tự do đi mà cứ dùng BCS. e không biết trả lời sao. theo kinh nghiệm của các anh với nguy cơ của em thì nên đợi thêm thời gian bao lâu nữa là chắc chắn nhất để kế hoạch sinh bé ạ.

Kết quả xét nghiệm này của bạn an toàn rồi.

Tuanmecsedec
30-07-2019, 15:20

100% an toàn rồi bạn.

khong bao gio tai phạm
11-08-2019, 16:20
Xin chào BQT. sau thời điểm nguy cơ em có làm xét nghiệm HIV combi PT và combo vào các ngày 03,18,24,32,42,47,55(xét nghiệm khẳng định 3pp) và 67 ngày. kết quả đều AT. gần đây nhất sau 92 ngày nguy cơ em có xét nghiệm Combo HIV, KQ âm tính; Vậy em có thể chốt dc rồi chứ ạ; với lại cho em hỏi. xét nghiệm HIV Combo thì sau bao lâu thì có kết quả ạ vì em thấy kết quả họ trả rất nhanh. khoảng 20 phút; cứ như test nhanh vậy. chỉ lo sợ họ nhân bản kết quả thì toi

Tuanmecsedec
11-08-2019, 16:21
Xin chào BQT. sau thời điểm nguy cơ em có làm xét nghiệm HIV combi PT và combo vào các ngày 03,18,24,32,42,47,55(xét nghiệm khẳng định 3pp) và 67 ngày. kết quả đều AT. gần đây nhất sau 92 ngày nguy cơ em có xét nghiệm Combo HIV, KQ âm tính; Vậy em có thể chốt dc rồi chứ ạ; với lại cho em hỏi. xét nghiệm HIV Combo thì sau bao lâu thì có kết quả ạ vì em thấy kết quả họ trả rất nhanh. khoảng 20 phút; cứ như test nhanh vậy. chỉ lo sợ họ nhân bản kết quả thì toi

Bạn an toàn 100% rồi,yên tâm đi.

khong bao gio tai phạm
15-10-2019, 10:49
các anh cho em hỏi: kể từ khi có nguy cơ sau 10 ngày, có trường nào phát hiện bị nhiễm HIV chưa ạ

Charles
15-10-2019, 10:52
các anh cho em hỏi: kể từ khi có nguy cơ sau 10 ngày, có trường nào phát hiện bị nhiễm HIV chưa ạ

Sau 10 ngày thì chưa thể phát hiện. Kết quả XN của bạn đã khẳng định an toàn rồi còn lo vấn đề này chi bạn.

khong bao gio tai phạm
15-10-2019, 11:10
Vừa rồi e lại lỡ quan hệ với GMD, lần này e có nhìn chắc chắn đeo bao, nhưng không nhớ lúc xuất thì bao có bị tuột vào trong không vì khi xuất xong e có nằm nghỉ 5 phút, lúc vào vệ sinh thì không thấy đeo bao. mà e cũng nhớ là GMD không tháo bao cho mình. nên e nghĩ trong lúc quan hệ bao bị tuột vào trong âm đạo. mấy hôm nay e thấy tê bì bàn tay và mệt mỏi. do đó có đi xét nghiệm combi PT sau 10 ngày thì âm tính. anh cho em hỏi, theo kinh nghiệm thì trường hợp phát hiện bị nhiễm HIV sớm nhất là sau bao nhiêu ngày có nguy cơ ạ

Charles
15-10-2019, 11:20
Vừa rồi e lại lỡ quan hệ với GMD, lần này e có nhìn chắc chắn đeo bao, nhưng không nhớ lúc xuất thì bao có bị tuột vào trong không vì khi xuất xong e có nằm nghỉ 5 phút, lúc vào vệ sinh thì không thấy đeo bao. mà e cũng nhớ là GMD không tháo bao cho mình. nên e nghĩ trong lúc quan hệ bao bị tuột vào trong âm đạo. mấy hôm nay e thấy tê bì bàn tay và mệt mỏi. do đó có đi xét nghiệm combi PT sau 10 ngày thì âm tính. anh cho em hỏi, theo kinh nghiệm thì trường hợp phát hiện bị nhiễm HIV sớm nhất là sau bao nhiêu ngày có nguy cơ ạ

Sớm nhất cũng phải sau 28 ngày.

khong bao gio tai phạm
15-10-2019, 11:25
a cho hỏi thêm là nếu quan hệ không sử dụng BCS mà trong quá trình tiếp xúc dương vật không bị xây xước gì thì thuộc diện nguy cơ cao hay thấp ạ

Charles
15-10-2019, 13:22
a cho hỏi thêm là nếu quan hệ không sử dụng BCS mà trong quá trình tiếp xúc dương vật không bị xây xước gì thì thuộc diện nguy cơ cao hay thấp ạ

Nguy cơ cao bạn.

Thanh Hiep
15-10-2019, 13:26
Sau 4 tuần bạn. Bạn hạn chế nhậu say mất kiểm soát, đi đêm có ngày gặp ma

khong bao gio tai phạm
15-10-2019, 13:50
Ban quản trị xóa bài hỏi sai box.

Tuanmecsedec
15-10-2019, 14:13

Ngoài những trầy xướt trên dương vật còn lây qua niêm mạc lổ sáo,vì vậy nguy cơ cao khi quan hệ không an toàn.

khong bao gio tai phạm
15-10-2019, 14:38
em sợ quá rồi. hy vọng nốt lần này tai qua kiếp nạn.
cho e hỏi thêm là em xét nghiệm tại ngày thứ 17 sau nguy cơ, kết quả âm tính thì có khả quan không ạ; vì em xem trên biểu đồ của phát triển virut HIV thì từ tuần thứ 2 đã phát triển mạnh mẽ rồi.
Nếu em may mắn không sao đợt này e sẽ ủng hộ diễn đàn 1 triệu để các anh giúp đỡ và ủng hộ tinh thần cho những người có nguy cơ như e

Tuanmecsedec
15-10-2019, 14:46
em sợ quá rồi. hy vọng nốt lần này tai qua kiếp nạn.
cho e hỏi thêm là em xét nghiệm tại ngày thứ 17 sau nguy cơ, kết quả âm tính thì có khả quan không ạ; vì em xem trên biểu đồ của phát triển virut HIV thì từ tuần thứ 2 đã phát triển mạnh mẽ rồi.
Nếu em may mắn không sao đợt này e sẽ ủng hộ diễn đàn 1 triệu để các anh giúp đỡ và ủng hộ tinh thần cho những người có nguy cơ như e

Mới 17 ngày xét nghiệm hoàn toàn chưa chính xác,không có khả quan.

Vấn đề bạn muốn ủng hộ quỹ diễn đàn thì Tuanmecsedec thay mặt cảm ơn tấm lòng của bạn trước.

Mọi thiện nguyện hỗ trợ của các bạn gởi vào :

+ Ngân hàng: Vietcombank TPHCM
+ Tên tài khoản: Bảo Kiếm
+ Số tài khoản: 0071004827322

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn (https://diendanhiv.vn/threads/55371-Quy-giup-nhung-hoan-canh-co-HIV-gap-kho-khan-trong-cuoc-song-va-duy-tri-diendanhiv-vn)

Trần Quang Vinh
15-10-2019, 15:52
Vừa rồi e lại lỡ quan hệ với GMD, lần này e có nhìn chắc chắn đeo bao, nhưng không nhớ lúc xuất thì bao có bị tuột vào trong không vì khi xuất xong e có nằm nghỉ 5 phút, lúc vào vệ sinh thì không thấy đeo bao. mà e cũng nhớ là GMD không tháo bao cho mình. nên e nghĩ trong lúc quan hệ bao bị tuột vào trong âm đạo. mấy hôm nay e thấy tê bì bàn tay và mệt mỏi. do đó có đi xét nghiệm combi PT sau 10 ngày thì âm tính. anh cho em hỏi, theo kinh nghiệm thì trường hợp phát hiện bị nhiễm HIV sớm nhất là sau bao nhiêu ngày có nguy cơ ạ xét nghiệm combo có giá trị từ tuần thứ 4

khong bao gio tai phạm
17-10-2019, 15:25
a ơi cho e hỏi, hiện giờ e thấy tức ngực, ợ chua, buồn nôn. đến nay là 16 ngày có nguy cơ. nếu như e bị nhiễm HIV thì giờ xét nghiệm có ra kết quả dương tính không ạ

Tuanmecsedec
17-10-2019, 15:27
a ơi cho e hỏi, hiện giờ e thấy tức ngực, ợ chua, buồn nôn. đến nay là 16 ngày có nguy cơ. nếu như e bị nhiễm HIV thì giờ xét nghiệm có ra kết quả dương tính không ạ

Do bạn lo lắng nên gây ra như vậy thôi.

Trần Quang Vinh
17-10-2019, 16:58
Hết 1 lần rồi , giờ tới lần thứ 2 . Đi đêm có ngày gặp ma , mới 16 ngày chưa có chính xác đâu bạn , phuơng pháp xét nghiệm có giá trị từ 4 tuần trở lên là Combo Ag/Ab

khong bao gio tai phạm
17-10-2019, 21:26
sau 28 ngày mà e xét nghiệm combo hoặc combi kết quả AT thì khả quan cao là không nhiễm ạ. xét nghiệm 12 tuần chỉ là thủ tục thôi ạ

Tuanmecsedec
17-10-2019, 22:00
sau 28 ngày mà e xét nghiệm combo hoặc combi kết quả AT thì khả quan cao là không nhiễm ạ. xét nghiệm 12 tuần chỉ là thủ tục thôi ạ

Nếu 28 ngày bạn xét nghiệm âm tính thì khả quan rất cao đã an toàn.

Charles
18-10-2019, 18:36

Nếu như bạn đã nhiễm HIV thì XN lúc nào kết quả cũng là dương tính.

khong bao gio tai phạm
21-10-2019, 12:02
tự nhiên trong người thấy nhiều triệu chứng giống HIV quá: buồn nôn, đau đầu, ợ chua, mất tập trung, đau nhức cơ thể, đi nặng ngày 5-7 lần... e quyết định đi xét nghiệm hiv combi pt sau 21 ngày nguy cơ. kết quả AT. các anh cho hỏi với kết quả đó có an ủi được tẹo nào không ạ

Nguyen Ha
21-10-2019, 13:57
tự nhiên trong người thấy nhiều triệu chứng giống HIV quá: buồn nôn, đau đầu, ợ chua, mất tập trung, đau nhức cơ thể, đi nặng ngày 5-7 lần... e quyết định đi xét nghiệm hiv combi pt sau 21 ngày nguy cơ. kết quả AT. các anh cho hỏi với kết quả đó có an ủi được tẹo nào không ạ

Kết quả này cũng khả quan rồi bạn

khong bao gio tai phạm
07-11-2019, 16:19
các anh cho em hỏi hôm nay dc 38 ngày có nguy cơ em xét nghiệm compi pt KQ AT. vậy chắc an toàn rồi ạ. em có xét nghiệm vào ngày 12, 21 đều AT ạ

Charles
07-11-2019, 16:44
các anh cho em hỏi hôm nay dc 38 ngày có nguy cơ em xét nghiệm compi pt KQ AT. vậy chắc an toàn rồi ạ. em có xét nghiệm vào ngày 12, 21 đều AT ạ

Bạn yên tâm với kết quả này, vì XN chốt ở tuần 12 thường chỉ mang tính thủ tục.

khong bao gio tai phạm
30-06-2020, 10:29
các anh cho em hỏi với ạ: Trước lúc quan hệ với GMD, bạn í có thổi kèn cho em và sau đó quan hệ có BCS, sau khi xuất tinh, bỏ bao ra và lau bằng khăn ướt; sau đó bạn í tiếp tục thổi kèn cho em thêm 3 phút nữa; vậy không có nguy cơ nhiễm HIV ạ, còn các bệnh khác thì có nguy cơ phải không ạ
Nếu có mắc các bệnh khác thì giờ có biện pháp nào ngăn ngừa để chữa luôn không ạ. em mới quan hệ được 2 ngày.
các anh tư vấn giúp để em đi chữa phòng

Nguyen Ha
30-06-2020, 12:10
các anh cho em hỏi với ạ: Trước lúc quan hệ với GMD, bạn í có thổi kèn cho em và sau đó quan hệ có BCS, sau khi xuất tinh, bỏ bao ra và lau bằng khăn ướt; sau đó bạn í tiếp tục thổi kèn cho em thêm 3 phút nữa; vậy không có nguy cơ nhiễm HIV ạ, còn các bệnh khác thì có nguy cơ phải không ạ
Nếu có mắc các bệnh khác thì giờ có biện pháp nào ngăn ngừa để chữa luôn không ạ. em mới quan hệ được 2 ngày.
các anh tư vấn giúp để em đi chữa phòng

Cái tên nick khong bao gio tai pham (https://diendanhiv.vn/members/121027-khong-bao-gio-tai-pham) mà chả thực hiện gì nhỉ? Vẫn tái phạm.
Chỉ không tái phạm mới ngăn ngừa được bệnh.