PDA

View Full Version : Em có nguy cơ không ạ?

ngocchau
18-07-2019, 22:54
Em xin chào các cô, chú. Em là một phụ tá nha sĩ mới vào nghề. Hôm nay trong lúc bác sĩ đang cạo cao răng cho bệnh nhân thì em đứng sau lưng bác sĩ. Lúc đó tự dưng có cảm giác có nước bắn (khá ít) vào mắt em, lúc đó em hơi buồn ngủ nên ko để ý lắm. Vì dụng cụ lấy cao răng có chức năng vừa rung vừa xịt nước, nên em xin hỏi nếu trong phần nước xịt đó có 1 chút máu (chưa tới 1 giọt) thì em có bị làm sao ko ạ.

Charles
19-07-2019, 06:39
Em xin chào các cô, chú. Em là một phụ tá nha sĩ mới vào nghề. Hôm nay trong lúc bác sĩ đang cạo cao răng cho bệnh nhân thì em đứng sau lưng bác sĩ. Lúc đó tự dưng có cảm giác có nước bắn (khá ít) vào mắt em, lúc đó em hơi buồn ngủ nên ko để ý lắm. Vì dụng cụ lấy cao răng có chức năng vừa rung vừa xịt nước, nên em xin hỏi nếu trong phần nước xịt đó có 1 chút máu (chưa tới 1 giọt) thì em có bị làm sao ko ạ.

Trường hợp bạn kể không có gì phải lo lắng hết.

Tuanmecsedec
19-07-2019, 07:19

Không có sao bạn.

ngocchau
19-07-2019, 09:42
Vậy là một chút máu bắn lên mắt cũng ko sao hết phải ko ạ .?

Charles
19-07-2019, 10:20
Vậy là một chút máu bắn lên mắt cũng ko sao hết phải ko ạ .?

Bạn lo lắng suy diễn thôi, yên tâm không có nguy cơ đâu.