PDA

View Full Version : Anh chị tư vấn giúp em vs ạ

Tiepbg90
25-07-2019, 12:56
Em có đi qhtd với gmd có sử dụng bcs cách đây 2 tuần
Trong lúc qh gmd có thay bcs đến 3 lần. Giờ chỗ cơ quan sinh dục cụ thể là bìu của e có xuất hiện những mụn bằng hạt đỗ nhìn như kiểu bị trượt da
Vậy anh chị cho em hỏi em có nguy cơ bị hiv hay nguy cơ bị bệnh td nào không ạ. Và cho em hỏi 2 tuần thì xn giang mai là xn nào để em đi xn cho đỡ lo lắng ạ

Thanh Hiep
25-07-2019, 13:19
Trong lúc qh gmd có thay bcs đến 3 lần. Giờ chỗ cơ quan sinh dục cụ thể là bìu của e có xuất hiện những mụn bằng hạt đỗ nhìn như kiểu bị trượt da
Vậy anh chị cho em hỏi em có nguy cơ bị hiv hay nguy cơ bị bệnh td nào không ạ. Và cho em hỏi 2 tuần thì xn giang mai là xn nào để em đi xn cho đỡ lo lắng ạ
Bạn quan hệ có bcs thì không có nguy cơ với hiv. Nếu có OS thì bạn có nguy cơ với các bệnh tình dục khác:
- Lậu thì bị tiểu rát, chảy mũ dương vật sau 3-7 ngày.
- Viêm gan B & giang mai thì chỉ xét nghiệm mới biết sau thời gian 1 đến 3 tháng.
- Sùi màu gà khám khi có triệu chứng

Charles
25-07-2019, 14:50

Bạn QHTD có sử dụng BCS là không có nguy cơ. Còn hỏi về XN giang mai thì sau 1 tháng bạn XN bằng phương pháp TPHA hoặc 2 phương pháp: RPR (VDRL) + Syphilis (siemens)

Tiepbg90
25-07-2019, 18:00
Em ko có oral sex hay gì cả. Chỉ lấy tay sờ âm đạo gmd rồi lúc xong em có tự tay tháo bao. Và 3 lần gmd tự tay đeo bcs cho e. Liệu có nguy cơ mắc các bệnh STD ko ạ

Tiepbg90
25-07-2019, 18:03
Anh cho em hỏi là xn giang mai bằng các pp anh kể trên thì xn ở đâu ạ. Có phải ra các trung tâm y tế lớn ngoài hà nội không ạ. Em ở Bắc Giang ạ

Charles
25-07-2019, 18:07
Em ko có oral sex hay gì cả. Chỉ lấy tay sờ âm đạo gmd rồi lúc xong em có tự tay tháo bao. Và 3 lần gmd tự tay đeo bcs cho e. Liệu có nguy cơ mắc các bệnh STD ko ạ

Anh cho em hỏi là xn giang mai bằng các pp anh kể trên thì xn ở đâu ạ. Có phải ra các trung tâm y tế lớn ngoài hà nội không ạ. Em ở Bắc Giang ạ

Nếu vậy bạn không có nguy cơ với bệnh nào hết, và không cần XN.

Tuanmecsedec
25-07-2019, 21:43

Nếu vậy thì không sao bạn.

Tiepbg90
26-07-2019, 07:46
Cám ơn các anh ạ. Tại thấy trên bìu mấy hôm nay lên mụn em lo lắng quá. Sợ mắc mấy bệnh STD lây sang cho vk con thì khổ

Charles
26-07-2019, 08:14
Cám ơn các anh ạ. Tại thấy trên bìu mấy hôm nay lên mụn em lo lắng quá. Sợ mắc mấy bệnh STD lây sang cho vk con thì khổ

Giờ thì yên tâm đi nhé.

Tiepbg90
26-07-2019, 08:36
Giờ thì yên tâm đi nhé.

Vâng em cám ơn anh ạ