PDA

View Full Version : Kết quả Xét nghiệm sau phơi nhiễm 3 tháng (12 tuần)

nam1110
22-12-2013, 12:39
Em xét nghiệm sau khi nghi ngờ phơi nhiễm (sau QHTD) thời gian 3 tháng tại TT Hòa Hảo. Phương pháp XN là Combo. Kết quả Âm tính.

Bác sĩ nói kết quả này 99% là không bị nhiễm HIV thôi. Sau 3 tháng nữa tiếp tục XN lần 2. Vậy cho e hỏi có cần làm XN lần 2 không? khả năng kết quả XN lần 2 của em là dương tính bao nhiêu phần trăm (theo thống kê)?

songchungvoi_HIV
22-12-2013, 12:42
Em xét nghiệm sau khi nghi ngờ phơi nhiễm (sau QHTD) thời gian 3 tháng tại TT Hòa Hảo. Phương pháp XN là Combo. Kết quả Âm tính.

Bác sĩ nói kết quả này 99% là không bị nhiễm HIV thôi. Sau 3 tháng nữa tiếp tục XN lần 2. Vậy cho e hỏi có cần làm XN lần 2 không? khả năng kết quả XN lần 2 của em là dương tính bao nhiêu phần trăm (theo thống kê)?
Chào bạn, KQ AT sau 3 tháng cho hành vi QHTD không an toàn là OK và bạn k nhiễm HIV, bạn k cần XN lại. Bạn bấm vào đây xem:
Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

dragon
22-12-2013, 12:42
3 tháng là bạn an toàn rồi, không cần xét nghiệm lại nữa , nếu bạn dùng PEP thì mới phải xét nghiệm sau 3 tháng nữa, không thì bạn an toàn rồi

HIV/AIDS..
22-12-2013, 12:46

3 tháng là an toàn rồi em. cái 99% đó là bs thì người ta nói vậy và kêu xn lần 2, lý do thì em tự hiểu. còn cụ thể của em thì yên tâm 100% hoàn toàn ko có H.

Tuanmecsedec
22-12-2013, 13:33

Dù bạn có thực sự nguy cơ,nếu quả của bạn sau 3 tháng âm tính là hoàn toàn an toàn.

Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Charles
22-12-2013, 14:03

3 tháng đủ để khẳng định cho một hành vi có nguy cơ, bạn đã an toàn ở kết quả này (trường hợp phải XN sau 6 tháng là có sử dụng thuốc phơi nhiễm)

nam1110
04-01-2014, 19:08
Thật cảm ơn tất cả anh chị em của diễn đàn đã trả lời.
Ăn chơi rồi mới thấy lo. Lo đến không ăn không ngủ.
Mong tất cả mọi người luôn sống lành mạnh và khỏe, hạnh phúc.
Một lần nữa cảm ơn các Admin, Quản trị viên và anh em diễn đàn!

dragon
04-01-2014, 19:13
bạn đã có 3 tháng xn AT thì an toàn rồi, yên tâm lo cho cuộc sống sau này đi bạn