PDA

View Full Version : tư vấn giup em !năm trước em có một lần qhtd với gmd tuy có dùng bcs nguy cơ hiv

cltd91
22-12-2013, 15:27
xin chào mọi người! tình hình là khoảng năm trước em có một lần qhtd với gmd tuy có dùng bcs. nhưng khoảng 2 tuần sau em thấy vùng thắt lưng nổi ban dạng sởi khoảng 10 ngày, 2 tháng sau bị tiêu chảy kéo dài, rồi dạo gần đây em thấy người nổi nhiều nốt đỏ ở tay chân, khắp người giống như mụt nhọt, không ngứa, cái này hết thì cái kia lại mọc lên. được một thời gian lâu lâu lại xuất hiện làm em thấy thật sự lo lắng. vì theo em biết triệu chứng hiv có đầy đủ những triệu chứng đó. dù sao em cũng chuẩn bị tâm lý rồi, mọi người có thể góp ý giúp em làm sao sống chung với hiv lâu dài được không ạ!

Tuanmecsedec
22-12-2013, 15:37
xin chào mọi người! tình hình là khoảng năm trước em có một lần qhtd với gmd tuy có dùng bcs. nhưng khoảng 2 tuần sau em thấy vùng thắt lưng nổi ban dạng sởi khoảng 10 ngày, 2 tháng sau bị tiêu chảy kéo dài, rồi dạo gần đây em thấy người nổi nhiều nốt đỏ ở tay chân, khắp người giống như mụt nhọt, không ngứa, cái này hết thì cái kia lại mọc lên. được một thời gian lâu lâu lại xuất hiện làm em thấy thật sự lo lắng. vì theo em biết triệu chứng hiv có đầy đủ những triệu chứng đó. dù sao em cũng chuẩn bị tâm lý rồi, mọi người có thể góp ý giúp em làm sao sống chung với hiv lâu dài được không ạ!

Do bạn lo lắng hoặc vì bệnh khác thôi.Với HIV bạn không có nguy cơ.Vì bạn quan hệ tình dục an toàn.

Charles
22-12-2013, 15:38

QHTD có sử dụng BCS thì không có nguy cơ với Hiv. Các triệu chứng thì bạn nên đi khám da liễu chứ bạn không nên suy nghĩ liên tưởng như vậy.

songchungvoi_HIV
22-12-2013, 15:38
năm trước em có một lần qhtd với gmd tuy có dùng bcs => Không có nguy vơi với HIV
Muốn biết các biểu hiện đó là gì thì đi Da Liễu Khám, HIV k chuẩn đoán qua TC. HIV chỉ XN máu để khẳng định. Nếu cần thì đi Da Liễu khám và xin XN cả hai STDs và HIV

cltd91
22-12-2013, 15:43
cảm ơn mọi người nha! mình yên tâm hơn rồi. hi vọng một ngày không xa sẽ có thuốc chữa khỏi căn bệnh này đi:stick::stick::stick:.!!!

Charles
22-12-2013, 15:48
cảm ơn mọi người nha! mình yên tâm hơn rồi. hi vọng một ngày không xa sẽ có thuốc chữa khỏi căn bệnh này đi:stick::stick::stick:.!!!

Bạn nên tìm hiểu kiến thức sẵn có trên diễn đàn để trang bị kiến thức cho bản thân.

HIV/AIDS..
22-12-2013, 15:52
Cảm ơn bạn đã hy vọng một ngày không xa sẽ có thuốc chữa khỏi căn bệnh này đi để chữa cho người có H, còn bạn thì không có nguy cơ với hiv trong trường hợp này. do đó em cũng không cần chẩn bị tâm lý để sống chung với hiv lâu dài làm chi, vì ko có nguy cơ thì Hiv ở đâu ra mà em sống chung. do đó em hoàn toàn yên tâm. riêng cái ngứa ngáy nổi mụt, mọc tới mọc lui gì đó thì đến bệnh viện da liễu khám điều trị cho nó khỏi mọc tùm lum nữa em nhé.