PDA

View Full Version : Như vậy là bình thường hay thất thường ạ

khongbietgi
22-12-2013, 20:50
Cách đây 1 ngày trong nhà em mẹ em bị sốt.Qua ngày hôm sau trong người em cảm thấy biểu hiện của sốt như : đau mình mẩy,mắt đau.Buồi tối hôm đó đi chơi về em cảm thấy hơi nóng nóng.Nhưng sáng dậy thì em ko thấy sốt.Và triệu chứng đỡ hẵn p/s Em chưa uống thuốc sốt.

Mấy anh chị cho em hỏi sức đề kháng của em mạnh hay có vấn đề ạ.Em cám ơn nhiều

songchungvoi_HIV
22-12-2013, 20:54
Cách đây 1 ngày trong nhà em mẹ em bị sốt.Qua ngày hôm sau trong người em cảm thấy biểu hiện của sốt như : đau mình mẩy,mắt đau.Buồi tối hôm đó đi chơi về em cảm thấy hơi nóng nóng.Nhưng sáng dậy thì em ko thấy sốt.Và triệu chứng đỡ hẵn p/s Em chưa uống thuốc sốt.

Ý bạn là sao? Bạn nói đó là TC đúng k? TC cho những lần bạn hoang tưởng đúng k? TC cho việc tập Gym sợ nhiễm HIV hay sợ người thợ HIV cạo râu hay rái tai làm bạn nhiễm HIV?

khongbietgi
22-12-2013, 20:58
Dạ ý em là sức đề kháng em zị là mạnh hay có vấn đề hả anh.Mỗi lần em zị là em sốt phải uống thuốc nhưng lần này nó tự hết luôn anh

Tuanmecsedec
22-12-2013, 20:59

Chuyện cảm sốt là PHÌNH PHƯỜNG của con người mà bạn,ai cũng có thể bị,nhất là thời tiết như hiện nay.

songchungvoi_HIV
22-12-2013, 21:03
Dạ ý em là sức đề kháng em zị là mạnh hay có vấn đề hả anh.Mỗi lần em zị là em sốt phải uống thuốc nhưng lần này nó tự hết luôn anh
Bạn xem cái này, Nhớ tài liệu này chả liên quan đến HIV, đọc và phân tích cho đàng hoàng nhé, bấm vào đây: Chuc-nang-de-khang-cua-co-the (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

Charles
22-12-2013, 21:04

Sau sốt đau mỏi mình mẩy là chuyện bình thường, vì khi sốt cơ thể bị mất nước.
Không uống thuốc sốt mà sáng dậy không còn sốt là sức đề kháng của bạn không vấn đề gì cả.

HIV/AIDS..
22-12-2013, 21:17
Sốt là phản ứng tự vệ của cơ thể chống tác nhân nhiễm trùng, siêu vi. trường hợp này em chỉ nhiễm siêu vi nhẹ thôi, cơ thể đã sốt lên, lúc đó các tế bào miễn dịch tấn công tiêu diệt siêu vi đó làm cho siêu vi lật gọng hết, thế là em hết sốt. chứng tỏ miễn dịch em rất tốt. hết. khỏi lo

khongbietgi
22-12-2013, 21:17
Tài liệu anh songchung hay quá.À quên em còn bị loét 1 miếng nhỏ trong môi nữa chứ.Chắc nóng trong người rồi quá.Như vậy là hoàn toàn bình thường phải ko các anh.Cám ơn các anh đã reply nhanh ạ

HIV/AIDS..
22-12-2013, 21:19
Tài liệu anh songchung hay quá.À quên em còn bị loét 1 miếng nhỏ trong môi nữa chứ.Chắc nóng trong người rồi quá.Như vậy là hoàn toàn bình thường phải ko các anh.Cám ơn các anh đã reply nhanh ạ
Tất cả đều ổn, chẳng có gì phải lo cả em trai à.

songchungvoi_HIV
22-12-2013, 21:19
Uhm, đó là chuyện bình thường của cơ thể, ai cũng xảy ra, nếu có bệnh cảm hay viêm họng thì đề kháng thị phòng vệ để chống lại vi trùng gây bệnh