PDA

View Full Version : Thắc mắc mong giải đáp dùm về bao cao su khi quan hệ tình dục

kimphuoc
23-12-2013, 08:49
Cho em hỏi nếu quan hệ với gái mại dâm có dùng bcs...thì khả năng lây nhiễm HIV và các bệnh khác là bao nhiêu %???
Và em được biết là muốn xét nghiệm chính xác thì phải 3-6 tháng sau khi có hành vi nghi lây nhiễm HIV. Vậy cho em hỏi trong thời gian trước 3 tháng đó, nếu bị nhiễm HIV thì có khả năng lây cho người khác không???
BCS vì lý do nào mà bị rách và bị tụt vậy, có phải do kích cỡ không đúng ????

songchungvoi_HIV
23-12-2013, 08:55
Cho em hỏi nếu quan hệ với gái mại dâm có dùng bcs...thì khả năng lây nhiễm HIV và các bệnh khác là bao nhiêu %???
Và em được biết là muốn xét nghiệm chính xác thì phải 3-6 tháng sau khi có hành vi nghi lây nhiễm HIV. Vậy cho em hỏi trong thời gian trước 3 tháng đó, nếu bị nhiễm HIV thì có khả năng lây cho người khác không???
QHTD an toàn có BCS thì không bao giờ nhiễm các bệnh XH: STDs và HIV được.
XN HIV cho hành vi QHTD không an toàn sau nguy cơ 4 tuần và 12 tuần chốt.
BCS nó tích rách là rách, không phải do chất lượng hay size, Nguyên nhân rach có nhiều lý do: Hấp tấp, vội vàng, QHTD không đúng cách, không tự nhiên, hồi hộp... BCS tuột thường do vấp phạm các lỗi nhưng QH quá nhanh, sai tư thế, hoặc cái ấy của bạn quá bé...
Bạn bấm vào đây để xem:
Hướng dẫn sử dụng bao cao su đúng cách (http://diendanhiv.vn/threads/20-Huong-dan-su-dung-bao-cao-su-dung-cach)

Series : Chuyện dài tập về Bao cao su

Charles
23-12-2013, 08:56

Bạn hỏi toàn câu hỏi hắc búa quá.
BCS có tác dụng để tránh thai và phòng ngừa các bệnh lây qua đường tình dục, còn người có H thì đương nhiên có khả năng lây nhiễm cho người khác khi có hành vi không an toàn.

kimphuoc
23-12-2013, 09:13
em hỏi nếu quan hệ với gái mại dâm có dùng bcs...thì khả năng lây nhiễm HIV và các bệnh khác là bao nhiêu %??? vì em xem trên các trang web thấy dù dùng BCS vẫn có nguy cơ bị lây nhiễm HIV??? nếu có sai sót xin bỏ qua cho :D

Tuanmecsedec
23-12-2013, 09:15

Công dụng của bao cao su dùng để phòng ngừa có thai và nguy cơ lây bệnh đường tình dục (như lậu mủ, giang mai và HIV) khi quan hệ tình dục.Khi bao cao su có sự cố như (rách,tuột) trong lúc quan hệ sẽ cảm nhận được và mắt thường sẽ nhìn thấy.

Thời gian xét nghiệm HIV chính xác và cũng là thời gian khẳng định là 12 tuần là kết quả cuối cùng TRẮNG ĐEN rõ ràng.

songchungvoi_HIV
23-12-2013, 09:15
em hỏi nếu quan hệ với gái mại dâm có dùng bcs...thì khả năng lây nhiễm HIV và các bệnh khác là bao nhiêu %??? vì em xem trên các trang web thấy dù dùng BCS vẫn có nguy cơ bị lây nhiễm HIV??? nếu có sai sót xin bỏ qua cho :D
BCS không rách không lủng và ló DV thì không có nguy cơ với HIV. Làm gì có chuyện QHTD có BCS mà lây nhiễm HIV? Nếu BCS k có tác dụng thì dẹp tiệm và hơn 7 tỷ người chả ai dám sử dụng

kimphuoc
23-12-2013, 23:31
Em viết chỉ để hỏi thăm...em mới vào diễn đàn...thấy rất nhiều bài về QHTD với GMD có đeo bao, không đeo bao, tụt bao, rách bao....nhiều vô số kể...thường thì các câu trả lời đều trấn an.."không có nguy cơ"...
VẬY...đó giờ có anh em nào trên diễn đàn...có ai trót dại QH với GMD và xét nghiệm bị HIV ko... em hỏi thăm thực sự, ko có ý gì khác...cám ơn tất cả :)
À...cho em hỏi nguyên nhân nào làm bao bị rách trong lúc QH vậy...có phải do ko dùng chất bôi trơn hỗ trợ ko???
CÒn tụt bao...nếu trong khi quan hệ dùng ngón tay giữ phần cuối bao để không tụt...vậy có được ko...???

trungan1987
23-12-2013, 23:35
Em viết chỉ để hỏi thăm...em mới vào diễn đàn...thấy rất nhiều bài về QHTD với GMD có đeo bao, không đeo bao, tụt bao, rách bao....nhiều vô số kể...thường thì các câu trả lời đều trấn an.."không có nguy cơ"...
VẬY...đó giờ có anh em nào trên diễn đàn...có ai trót dại QH với GMD và xét nghiệm bị HIV ko... em hỏi thăm thực sự, ko có ý gì khác...cám ơn tất cả :)
À...cho em hỏi nguyên nhân nào làm bao bị rách trong lúc QH vậy...có phải do ko dùng chất bôi trơn hỗ trợ ko???
CÒn tụt bao...nếu trong khi quan hệ dùng ngón tay giữ phần cuối bao để không tụt...vậy có được ko...???
Bạn nói câu đó là có ý j??? ko có nguy cơ thì chúng tôi nói là ko có nguy cơ...
Bạn nghĩ chúng tôi tư vấn bừa đó ah...

HIV/AIDS..
23-12-2013, 23:36
haha, anh cũng trả lời em chỉ để cho biết thôi hé:
1. chuyện 1 người bị hiv không thể tự nhiên mà công khai cho bạn được trừ khi tự người đó nói ra.
2. Chất bôi trơn gốc nước không làm rách bao, trừ trường hợp chất bôi trơn gốc dầu kết hợp với bcs làm bằng latex sẽ bị ảnh hưởng.
3. Em thử vừa quan hệ vừa dùng ngón tay giữ cuốn bcs lại xem sao nhé?
vài ý trả lời để em biết cho vui đấy mà.

kimphuoc
23-12-2013, 23:46
đính chính là em không có ý nói ban điều hành tư vấn sai...100% không hề có ý đó...chỉ là thắc mắc muốn biết tình hình anh em sau khi được tư vấn thôi :( nếu gây hiểu lầm xin bỏ qua cho :(

kimphuoc
23-12-2013, 23:47
à, cho em hỏi thêm 1 câu...em đọc 1 số bài như kể trên...thấy sau khi quan hệ với GMD sao mọi người đều có các triệu chứng giống nhiễm HIV...dù các bạn đó đã xét nghiệm sau 3 tháng được kết quả âm tính??? đó có phải do stress không???

HIV/AIDS..
23-12-2013, 23:48
đính chính là em không có ý nói ban điều hành tư vấn sai...100% không hề có ý đó...chỉ là thắc mắc muốn biết tình hình anh em sau khi được tư vấn thôi :( nếu gây hiểu lầm xin bỏ qua cho :(
Chắc có lẽ cách diễn đạt của em hơi không rõ lắm, cho nên .....hic hic. :yociexp76:

trungan1987
23-12-2013, 23:49
Vấn đề này bạn ko cần phải quan tâm đến... vì nó ko liên quan j đến bạn...

kimphuoc
23-12-2013, 23:57
Vâng, vì nghĩ diễn đàn là nơi chia sẻ, vì toàn nick name thôi có tự thú cũng ko ảnh hưởng ai nên mới hỏi thăm. Có ai lại muốn mình bị HIV đâu...DÙ sao cũng cám ơn tất cả. Mong các MOD đóng dùm topic này. Thanks.

songchungvoi_HIV
24-12-2013, 09:07
Vâng, vì nghĩ diễn đàn là nơi chia sẻ, vì toàn nick name thôi có tự thú cũng ko ảnh hưởng ai nên mới hỏi thăm. Có ai lại muốn mình bị HIV đâu...DÙ sao cũng cám ơn tất cả. Mong các MOD đóng dùm topic này. Thanks.
Diễn đàn này để bạn lên đây đùa hả?