PDA

View Full Version : 3 tháng xn hiv vì QHTD không an toàn

thanh09
23-12-2013, 22:21
các anh chị cho em hỏi em hồi đó em có quen một em sau đó chia tay và 1 năm sau em quen lại em đó nữa và em có quan hệ tình dục không mang bao cao su và em đó có kể em là đã có chồng và một đứa con nhỏ 5 tháng tuổi nhưng đang nộp hs ly dỵ mà sau đó quay lại với chồng không ly dỵ nữa và em ct em đó có nói là chồng hay ăn chơi bậy bạ nên nó giận đồi ly dỵ nhưng chồng nó hứa kg đi nữa nên quay lại g em lo quá lỡ nhiễm hiv từ chồng em đó ăn chơi bậy bạ nhiễm hiv sao mấy anh

HIV/AIDS
23-12-2013, 22:24
bạn hỏi như vậy thì ai biết được mà trả lời. nếu bạn có qh không an toàn thì sau 3 tháng có nguy cơ cuối cùng nếu âm tính thì không bị nhiễm

Tuanmecsedec
23-12-2013, 22:25
các anh chị cho em hỏi em hồi đó em có quen một em sau đó chia tay và 1 năm sau em quen lại em đó nữa và em có quan hệ tình dục không mang bao cao su và em đó có kể em là đã có chồng và một đứa con nhỏ 5 tháng tuổi nhưng đang nộp hs ly dỵ mà sau đó quay lại với chồng không ly dỵ nữa và em ct em đó có nói là chồng hay ăn chơi bậy bạ nên nó giận đồi ly dỵ nhưng chồng nó hứa kg đi nữa nên quay lại g em lo quá lỡ nhiễm hiv từ chồng em đó ăn chơi bậy bạ nhiễm hiv sao mấy anh

Cuối cùng là bạn đã đi xét nghiệm chưa?.Nếu bạn xét nghiệm rồi sau 3 tháng âm tính là đã an toàn.

thanh09
23-12-2013, 22:26
em nói là quan hệ tình dục không mang bao su em có nguy cơ không g đã 3 tháng rùi em có nên đi xn không em lo quá

songchungvoi_HIV
23-12-2013, 22:27
Bạn QHTD k an toàn thì xn HIV đi, chứ bạn hỏi vậy sao biết trả lời?

Tuanmecsedec
23-12-2013, 22:28
em nói là quan hệ tình dục không mang bao su em có nguy cơ không g đã 3 tháng rùi em có nên đi xn không em lo quá

Nên và cần đi xét nghiệm.Nếu bạn không tin tưởng cô ấy.

HIV/AIDS
23-12-2013, 22:28
bạn nên đi xn trong tình huống này

thanh09
23-12-2013, 22:30
em hỏi có nguy cơ cao không hồi trước em đó không nói chồng ăn chơi hôm qua mới nói em biết làm em lo lắng quá

Tuanmecsedec
23-12-2013, 22:33
em hỏi có nguy cơ cao không hồi trước em đó không nói chồng ăn chơi hôm qua mới nói em biết làm em lo lắng quá

Quan hệ tình dục không an toàn là một trong những đường lây nhiễm các bệnh tình dục,trong đó có HIV.

songchungvoi_HIV
23-12-2013, 22:33
Bạn buồn cười k? không thể đánh giá bề ngoài con người, chuyện họ có hay k sao mà biế, bạn sợ thì k nên quay lại, còn bạn thì XN HIV, bạn đừng có hỏi những câu vô lý, chúng tôi làm gì có quyền đánh giá họ là nhiễm hay k?

HIV/AIDS..
23-12-2013, 22:39
Bạn cần nên đi xn trong trường hợp này, 3 tháng là trắng đen đã rõ, không phải ngồi ỡ nhà mà lo. chuyện cô đó quan hệ như thế nào bạn không quan tâm nữa. tóm lại bạn quan hệ với người chưa rõ có h hay ko mà ko dùng bcs là có nguy cơ, nên đi xn.