PDA

View Full Version : Hỏi về prep thuốc dùng trước khi phơi nhiễm

thoto123456
02-08-2019, 19:06
Anh chi cho em hỏi prep ( thuoc dùng trứơc khi phơi nhiễm ) có bảo ve dc trong truong hợp vết thương hở tiep xúc với máu hoac dịch chứa hiv ko ah . Và cần phải dùng trước bao nhieu ngày để có hiệu qủa

Charles
02-08-2019, 20:39
Anh chi cho em hỏi prep ( thuoc dùng trứơc khi phơi nhiễm ) có bảo ve dc trong truong hợp vết thương hở tiep xúc với máu hoac dịch chứa hiv ko ah . Và cần phải dùng trước bao nhieu ngày để có hiệu qủa

Thuốc có tác dụng bảo vệ trong mọi trường hợp. Thuốc cần uống trước 20 ngày để đảm bảo phòng ngừa bệnh tốt nhất.

thoto123456
02-08-2019, 20:43
Em muốn hỏi : em tuân thủ uong prep : và ko may em có vết thương hở tiếp xúc với dịch hoặc máu chứa hiv thì prep có tác dụng phòng ngừa trong trong hợp đó ko ah ( hay là prep chỉ phòng ngừa trong tinh huống quan hệ tình dục thôi ah )

Charles
02-08-2019, 21:36
Em muốn hỏi : em tuân thủ uong prep : và ko may em có vết thương hở tiếp xúc với dịch hoặc máu chứa hiv thì prep có tác dụng phòng ngừa trong trong hợp đó ko ah ( hay là prep chỉ phòng ngừa trong tinh huống quan hệ tình dục thôi ah )

Truong Xuan vừa trả lời bài trên, bạn đọc lại.

Tuanmecsedec
02-08-2019, 22:58

Cách tốt nhất an toàn 100% là đừng bao giờ tạo nguy cơ lây nhiễm HIV,chứ Prep là thuốc hiện nay đang giống như cho uống miễn phí là thử nghiệm.Về lý thuyết thì Prep là loại thuốc uống phòng ngừa trước khi có nguy cơ,thật sự mà nói câu trả lời này cần có thời gian.

Còn về thuốc phơi nhiễm được gọi là Pep thì uống sau nguy cơ trước 72 giờ và uống trong 4 tuần thì 100% chưa có ca nào thất bại trên mười mấy năm qua.

thoto123456
02-08-2019, 23:32
Tại công viec của em tiềm ẩn các nguy cơ và em cũng ko biết nguy cơ sẽ xẩy ra lúc nào nên em muốn tìm hieu prep như 1 biên pháp bảo vệ âm thầm . Theo anh chi em có nên dùng prep ko ah

Tuanmecsedec
02-08-2019, 23:35
Tại công viec của em tiềm ẩn các nguy cơ và em cũng ko biết nguy cơ sẽ xẩy ra lúc nào nên em muốn tìm hieu prep như 1 biên pháp bảo vệ âm thầm . Theo anh chi em có nên dùng prep ko ah

Cái này hiện nay nhiều Tỉnh đang triển khai cho người đồng giới dùng,bạn cứ đến đăng ký và được tư vấn rõ hơn.

thoto123456
03-08-2019, 01:19
Nhưng ko biết prep có tác dụng tốt trong những trường hợp như của em ko . Hay là chỉ tác dụng cho những trường hợp quan hệ tình dục . Vì em có tham khảo thì thấy là phải dùng trước 7 ngày voi truong hợp quan hệ dường hậu môn . Và 21 ngày với đường âm đao ( mà em ko hiểu tại sao )

Charles
03-08-2019, 04:18
Nhưng ko biết prep có tác dụng tốt trong những trường hợp như của em ko . Hay là chỉ tác dụng cho những trường hợp quan hệ tình dục . Vì em có tham khảo thì thấy là phải dùng trước 7 ngày voi truong hợp quan hệ dường hậu môn . Và 21 ngày với đường âm đao ( mà em ko hiểu tại sao )

Uống thuốc phòng ngừa mà không tin tưởng như vậy thì không nên uống. Khi nào có nguy cơ thì uống Pep thôi.