PDA

View Full Version : Nguy cơ lây nhiễm khi quan hệ tình dục gái mại dâm có dùng bao cao su?.

ngaymai1
24-12-2013, 16:43
em có qhtd với GMD vào tháng 11 có dùng bao cao su nhưng lúc quan hệ e có đâm mạnh vào AD GMD :( (khá sâu).Sau khi quan hệ xong GMD tháo bcs ra. theo e nghĩ là bcs k rách vì qhe xong GMD mặc áo quần vào ngay. nếu rách thì tinh dịch nằm trong âm đạo thì phải chùi rửa đúng k ạ ?? khoảng 2 tuần sau khi quan hệ e có các triệu chứng như sốt ( đo ở nách 37.8 độ) và đau cơ khớp ( đau cơ bắp chân và khớp chân ) kèm theo người mệt mỏi.
em lo lắng lắm. gặp nhiều tc mà triệu chứng nào cũng giống hiv giai đoạn cửa sổ, nhất là sốt về chiều. các a chị ghé qua tư vấn cho em trai với ạ :((

Buonqua
24-12-2013, 16:50
em có qhtd với GMD vào tháng 11 có dùng bao cao su nhưng lúc quan hệ e có đâm mạnh vào AD GMD :( (khá sâu).Sau khi quan hệ xong GMD tháo bcs ra. theo e nghĩ là bcs k rách vì qhe xong GMD mặc áo quần vào ngay. nếu rách thì tinh dịch nằm trong âm đạo thì phải chùi rửa đúng k ạ ?? khoảng 2 tuần sau khi quan hệ e có các triệu chứng như sốt ( đo ở nách 37.8 độ) và đau cơ khớp ( đau cơ bắp chân và khớp chân ) kèm theo người mệt mỏi.
em lo lắng lắm. gặp nhiều tc mà triệu chứng nào cũng giống hiv giai đoạn cửa sổ, nhất là sốt về chiều. các a chị ghé qua tư vấn cho em trai với ạ :((
Chào bạn: Nếu đã nhiễm hiv giai đoạn cửa sổ không có triệu chứng gì cả mà phải đi xn sau 3 tháng khi có nguy cơ. Trường hợp, qh có BCS không rách hay tuột khi quan hệ thì không có nguy cơ. Cái chính là lo quá khi xuất hiện bệnh giống các bài báo "Rác" trên internet làm hoang man thôi. Chuyện bệnh, sốt, đau nhứt ..chuyện thường mà bạn.

Tuanmecsedec
24-12-2013, 16:50

Những thứ bạn nói là triệu chứng do bạn lo lắng Stress thôi,trường hợp của bạn kể không có nguy cơ.Bạn yên tâm.

ngaymai1
24-12-2013, 16:55
em cám ơn hai anh, nhưng bình thường em đau có đau nhức gì đau, bỗng nhiên sốt kèm đau nhức như vậy lại thêm hành vi của em làm em lo lắng lắm :( em đọc những trang web lớn mà anh ơi. người ta bảo vẫn có một số triệu chứng ở giai đoạn này :( có khi nào em nhiễm rồi k. lại đúng thời gian sau 2-8 tuần khi nhiễm nữa :((

ngaymai1
24-12-2013, 16:56
http://diendanhiv.vn/threads/6071-Mot-so-kien-thuc-co-ban-pho-thong-ve-hiv-aids
em có đọc ở diễn đàn mình và tìm được bài này. có nói có một số tc giống cảm cúm, em cũng vậy, cũng sốt, ngứa họng, đau đầu :(( thực sự đọc xong em hoang mang lắm :(

Tuanmecsedec
24-12-2013, 16:58
em cám ơn hai anh, nhưng bình thường em đau có đau nhức gì đau, bỗng nhiên sốt kèm đau nhức như vậy lại thêm hành vi của em làm em lo lắng lắm :( em đọc những trang web lớn mà anh ơi. người ta bảo vẫn có một số triệu chứng ở giai đoạn này :( có khi nào em nhiễm rồi k. lại đúng thời gian sau 2-8 tuần khi nhiễm nữa :((

Thường cảm sốt sẽ kèm theo đau đầu.Thời tiết mùa này rất dễ bị bệnh.Còn vấn đề HIV thì bạn yên tâm,vì bạn hoàn toàn không có nguy cơ.

ngaymai1
24-12-2013, 17:02
em ở miên trung, thời gian đó chưa lạnh như bây h :( hx, mọi thứ bình thường duy chỉ có cơ thể e là thay đổi. có ai bị giống em k a ơi??

HIV/AIDS..
24-12-2013, 17:04
Quan trọng là em có đeo bcs là được rồi, đâm sâu hay cạn không thành vấn đề nữa. còn các triệu chứng kia là trùng hợp khi bạn vừa có hành vi đó xong gặp thời tiết thay đổi nên bị cảm thôi. vài bữa sẽ hết. còn hiv thì em sẽ an toàn trong trường hợp này. không cần lo lắng.

Tuanmecsedec
24-12-2013, 17:05
em ở miên trung, thời gian đó chưa lạnh như bây h :( hx, mọi thứ bình thường duy chỉ có cơ thể e là thay đổi. có ai bị giống em k a ơi??

Diễn đàn thì rất nhiều trường hợp như bạn và cũng rất nhiều bạn lo lắng luôn luôn suy nghĩ mình có triệu chứng HIV,sau cùng xét nghiệm đều âm tính HIV.Bạn yên tâm vấn đề mình không có nguy cơ.

ngaymai1
24-12-2013, 17:09
e cảm ơn hai anh, em đã đọc diễn đàn nhiều nhưng bây h mới dám đăng chủ để hỏi về trường hợp của mình. chỉ vì một phút men say k làm chủ được mình. nhiều khi đọc các trường hợp được các anh tư vấn k có nguy cơ là lại cảm thấy an tâm, loại nó ra khỏi đầu một thời gian rồi lại quay lại suy nghĩ, k biết phải làm sao nữa. hnay tự nhiên lại suy nghĩ về nó, xét ra thì tc của e giống quá :( nên e mới đăng bài xin các a tư vấn.
cám ơn các a đã dành chút thời gian cho em trai :) chúc các a luôn sức khỏe. chúc cả em nữa :(

mongbinhan
24-12-2013, 17:19
nè...triệu chứng thì tôi gặp gấp bạn rất rất nhiều lần...nhưng đc 24 tuần tui tet vẫn âm tính đó thui...bạn yên tâm tui đã rút ra đc kinh nghiệm...t c là do stret hết

HIV/AIDS..
24-12-2013, 17:21
e cảm ơn hai anh, em đã đọc diễn đàn nhiều nhưng bây h mới dám đăng chủ để hỏi về trường hợp của mình. chỉ vì một phút men say k làm chủ được mình. nhiều khi đọc các trường hợp được các anh tư vấn k có nguy cơ là lại cảm thấy an tâm, loại nó ra khỏi đầu một thời gian rồi lại quay lại suy nghĩ, k biết phải làm sao nữa. hnay tự nhiên lại suy nghĩ về nó, xét ra thì tc của e giống quá :( nên e mới đăng bài xin các a tư vấn.
cám ơn các a đã dành chút thời gian cho em trai :) chúc các a luôn sức khỏe. chúc cả em nữa :(
Tự mình chúc mình. hihi. hài nhỉ??? nếu yên tâm thì làm ơn giữ lập trường nhe em, mai mốt tìm kiếm thông tin trôi dạt ở đâu vớt về nghiên cứu rồi lên xoắn ốc là bị "mần" ráng chịu hé.:zk20145:

songchungvoi_HIV
24-12-2013, 23:26
Bạn QHTD có BCS là an toàn, bạn xác định BCS không rách k thủng thì k có nguy cơ, mà k có nguy cơ thì không nhiễm HIV, mà không nhiễm lấy đâu ra TC, chả có TC nào trong thời gian phơi nhiễm

ngaymai1
25-12-2013, 14:09
dạ nhưng a songchong ơi. nếu lỡ e có phần trăm.k may mắn nào đó. e bi rách bao mà k biết chẳng hạn.:( theo kn của anh thì có thợp nào bị nhiễm mà có tc k ạ
a tư vấn giúp e

Tuanmecsedec
25-12-2013, 14:36
dạ nhưng a songchong ơi. nếu lỡ e có phần trăm.k may mắn nào đó. e bi rách bao mà k biết chẳng hạn.:( theo kn của anh thì có thợp nào bị nhiễm mà có tc k ạ
a tư vấn giúp e

Bạn yên tâm đi.Trường hợp của bạn không có nguy cơ.

ngaymai1
06-01-2014, 11:27
https://www.dropbox.com/s/ivy44wu575tzvo1/2014-01-06 11.22.40.jpg?m=

các anh chi ơi, dạo nay e bớt stress rồi. nhưng tự nhiên gần đây e nỗi vùng đỏ như trong hình phần e khoanh tròn, có vảy màu trắng trắng, ko ngứa. hình k được rõ, a chị tư vấn e với :( e lại lo lắng rồi

ngaymai1
06-01-2014, 11:28
https://www.dropbox.com/s/ivy44wu575tzvo1/2014-01-06%2011.22.40.jpg?m= như thế này ạ :(

Tuanmecsedec
06-01-2014, 11:29
https://www.dropbox.com/s/ivy44wu575tzvo1/2014-01-06 11.22.40.jpg?m= như thế này ạ :(

Nhìn giống như bạn bị nấm lác vậy,bạn đến Da liễu khám đi.

ngaymai1
06-01-2014, 11:34
https://www.dropbox.com/sc/ke685p3bftflv84/cWtR0jzeKY
ở đùi em còn những nốt đỏ như vậy nữa, ngay lỗ chân lông, lâu rồi k khỏi, nó cứ mọc lên thôi, a Tuấn ơi giúp e với

Tuanmecsedec
06-01-2014, 11:36
ở đùi em còn những nốt đỏ như vậy nữa, ngay lỗ chân lông, lâu rồi k khỏi, nó cứ mọc lên thôi, a Tuấn ơi giúp e với

Tuanmecsedec khuyên bạn nên đi khám Bác Sỹ để chẩn đoán chính xác hơn.

ngaymai1
06-01-2014, 11:36
dạ, có liên quan gì đến hiv ko a ơi, có trường hợp nào như e chưa, e sợ lắm :(

songchungvoi_HIV
06-01-2014, 11:40
https://photos-1.dropbox.com/t/0/AABxFGvjT06lLaUiO-KfBmWDH_jm44jzt154BMFbgSzFBA/12/221485154/jpeg/1024x768/3/1388988000/0/2/2014-01-06 11.22.40.jpg/BYrReHg35iBW6YhTafLpjdsbuUSA29Gm6rAzQdRIXyU

các anh chi ơi, dạo nay e bớt stress rồi. nhưng tự nhiên gần đây e nỗi vùng đỏ như trong hình phần e khoanh tròn, có vảy màu trắng trắng, ko ngứa. hình k được rõ, a chị tư vấn e với :( e lại lo lắng rồi
Đi Da Liểu khám nhé, QHTD có BCS thì làm gì có HIV, HIV đâu có răng?

ngaymai1
06-01-2014, 11:41
a ơi giai đoạn cửa sổ có tc ngoài da như e ko a :(( e lo chết mất

Tuanmecsedec
06-01-2014, 11:43

Làm gì có chuyện này.

songchungvoi_HIV
06-01-2014, 11:44
Bạn QHTD có BCS là an toàn thì làm gì có Cửa Sổ với Cửa Cái

ngaymai1
06-01-2014, 11:47
hx. chắc chiều này e đi khám rồi làm test nhanh luôn cho đỡ lo 2 a nhi

songchungvoi_HIV
06-01-2014, 11:48
hx. chắc chiều này e đi khám rồi làm test nhanh luôn cho đỡ lo 2 a nhi
Tùy bạn, miễn sao bạn k xoắn là Ok

ngaymai1
06-01-2014, 11:50
như e gần 11 tuần thì làm loại gì hả a ???

songchungvoi_HIV
06-01-2014, 11:52
như e gần 11 tuần thì làm loại gì hả a ???
HIV tìm kháng thể

ngaymai1
06-01-2014, 11:55
dạ e cám ơn a

HIV/AIDS.
06-01-2014, 12:48

Em đến chuyên khoa và Da Liễu mà khám đi