PDA

View Full Version : Uống thuốc dự phòng lao

Tubi
05-08-2019, 20:50
Mấy anh chị cho em hỏi về việc điều trị thuốc dự phòng lao inh một thời gian là da của mình sẽ bị đen sạm lại có đúng ko ạ. Bác sĩ ở OPC có khuyên e nên uống nhưng e sợ tác dụng phụ như vậy nên ko dám uống. Có ai uống inh rồi cho em một số lời khuyên được ko ạ.

Anhsang
05-08-2019, 20:54
Mấy anh chị cho em hỏi về việc điều trị thuốc dự phòng lao inh một thời gian là da của mình sẽ bị đen sạm lại có đúng ko ạ. Bác sĩ ở OPC có khuyên e nên uống nhưng e sợ tác dụng phụ như vậy nên ko dám uống. Có ai uống inh rồi cho em một số lời khuyên được ko ạ.
Nên uống đi bạn ơi. Bệnh mình suy giảm miễn dịch, dễ bị bệnh về lao phổi, nên mới có uống dự phòng lao. Uống 9 tháng là ngưng rồi. Chịu khó để dự phòng cho an tâm hơn, có sức khoẻ để làm việc.

Tubi
05-08-2019, 20:59
Tại mình làm bên bán hàng tiếp xúc với nhiều khách hàng nên sợ da bị đen sạm rồi mọi người biết nữa.

Anhsang
05-08-2019, 22:22
Tại mình làm bên bán hàng tiếp xúc với nhiều khách hàng nên sợ da bị đen sạm rồi mọi người biết nữa.

Uống nước nhiều hơn, ăn nhiều trái cây, cho da căng láng. Sức khoẻ vẫn quan trọng hơn, cũng không phải đen sạm quá đâu. Hơi tối màu hơn với bình thường 1 chút thôi. Da đen thì cũng có nhiều nguyên nhân, đâu phải người ta thấy đen rồi nghi này nọ...

Cuocdoitrongmattoi
05-08-2019, 22:58

Không phải đen sạm như bạn nghĩ đâu, tùy cơ thể mỗi người và mình có thể ăn uống bổ sung vitamin bù lại. Lời khuyên là nên uống theo chỉ định của bs.

Dangduc9458
14-08-2019, 21:35
Mấy anh/chi ơi. E được uống dự phòng lao mà bác sĩ cho e ngưng thuốc hơn 3 tháng rồi, giờ e đi lấy thuốc thì bác cho uống lại như vậy có bị kháng thuốc không ạ?

Tuanmecsedec
14-08-2019, 21:55
Mấy anh/chi ơi. E được uống dự phòng lao mà bác sĩ cho e ngưng thuốc hơn 3 tháng rồi, giờ e đi lấy thuốc thì bác cho uống lại như vậy có bị kháng thuốc không ạ?

Không có sao.

Dangduc9458
15-08-2019, 08:27
Không có sao.
Dạ e cám ơn a ạ