PDA

View Full Version : Tư vấn giúp em

Conjuring
12-08-2019, 09:06
Chào ad , việc là hôm qua em vừa ngồi nhậu chung với người bị hiv , vừa nhậu chung 1 ly rượu , em vừa ăn mà do nhai bất cẩn bị cắn nứu chảy máu nhiều , mà tới tua em phải uống nên đành phải uống chung ly rượu đó , trường hợp người bị hiv cũng cắn nứu chảy máu thì em có làm sao không ạ ad, mà lúc người bị hiv đem mồi ở nhà họ chế biến qua sau đó em mới cắn môi , là ăn thức ăn của người bị đó làm. Ad tư vấn mọi trường hợp giúp em với

Thanh Hiep
12-08-2019, 09:07
Chào ad , việc là hôm qua em vừa ngồi nhậu chung với người bị hiv , vừa nhậu chung 1 ly rượu , em vừa ăn mà do nhai bất cẩn bị cắn nứu chảy máu nhiều , mà tới tua em phải uống nên đành phải uống chung ly rượu đó , trường hợp người bị hiv cũng cắn nứu chảy máu thì em có làm sao không ạ ad
Không có nguy cơ hiv qua ăn uống bạn nhé

Conjuring
12-08-2019, 09:27
Dạ cho em hỏi thêm , có thể em bị bệnh ocd , nên tâm lý cứ cưỡng bức em tìm ra mọi lý do bằng chứng để giải thích rằng em không bị , cứ đấu tranh tâm lý hoài, nếu như nhậu chung mà em không cắn nứu thì em sẽ không lo, do em cắn nứu chảy máu nên em mới lo. Nếu như cắn nứu thì sẽ không đủ thời gian, tiết diện , với lại không tiếp xúc trực tiếp với máu phải không ạ

Thanh Hiep
12-08-2019, 09:39
Dạ cho em hỏi thêm , có thể em bị bệnh ocd , nên tâm lý cứ cưỡng bức em tìm ra mọi lý do bằng chứng để giải thích rằng em không bị , cứ đấu tranh tâm lý hoài, nếu như nhậu chung mà em không cắn nứu thì em sẽ không lo, do em cắn nứu chảy máu nên em mới lo. Nếu như cắn nứu thì sẽ không đủ thời gian, tiết diện , với lại không tiếp xúc trực tiếp với máu phải không ạ
Đúng rồi bạn.

Thứ 1: Vết cắn nứu không đủ lây hiv
Thứ 2: Làm gì người nhậu chung bị chảy máu miệng, bạn hoang tưởng thôi.
Thứ 3: Máu hiv lẫn nước bọt, rượu ..vi rút dù có cũng ngoẻo rồi, sống gì nổi mà lây

Bạn yên tâm đi, hiv không lây như vậy

Conjuring
12-08-2019, 10:12
Cho em hỏi th2 là người nhậu chung nếu có chảy máu miệng thì với lượng máu mình thấy nhứ thế nào mới có nguy cơ ạ

Thanh Hiep
12-08-2019, 10:13
Cho em hỏi th2 là người nhậu chung nếu có chảy máu miệng thì với lượng máu mình thấy nhứ thế nào mới có nguy cơ ạ
Nhậu chung thì không thể lây hiv dù như thế nào

Conjuring
12-08-2019, 11:01
Vì em lo lắng ăn thức ăn của người đó làm và cắn nứu chảy máu , em có bệnh sợ máu chảy

Thanh Hiep
12-08-2019, 11:07
Vì em lo lắng ăn thức ăn của người đó làm và cắn nứu chảy máu , em có bệnh sợ máu chảy
Yên tâm không có sao bạn

Tuanmecsedec
12-08-2019, 15:20
Chào ad , việc là hôm qua em vừa ngồi nhậu chung với người bị hiv , vừa nhậu chung 1 ly rượu , em vừa ăn mà do nhai bất cẩn bị cắn nứu chảy máu nhiều , mà tới tua em phải uống nên đành phải uống chung ly rượu đó , trường hợp người bị hiv cũng cắn nứu chảy máu thì em có làm sao không ạ ad, mà lúc người bị hiv đem mồi ở nhà họ chế biến qua sau đó em mới cắn môi , là ăn thức ăn của người bị đó làm. Ad tư vấn mọi trường hợp giúp em với

Không có sao bạn.

Conjuring
13-08-2019, 15:16
Vay em không có nguy cơ phải không ad

Thanh Hiep
13-08-2019, 15:16
Đúng rồi bạn

Charles
13-08-2019, 15:43

Trường hợp bạn kể không không có nguy cơ. HIV không lây qua đường ăn uống cho dù có như nào.

Conjuring
13-08-2019, 19:43
Dạ cám ơn ad , em không ngại giao tiếp với người bị hiv nếu bình thường thì không sao mà do cứ có trường hợp em bị chảy máu khi gặp người đó là em lại lo lắng ùa về

Nguyen Ha
13-08-2019, 20:07
Dạ cám ơn ad , em không ngại giao tiếp với người bị hiv nếu bình thường thì không sao mà do cứ có trường hợp em bị chảy máu khi gặp người đó là em lại lo lắng ùa về
Năm nay là năm nào ở thế kỷ nào rồi mà vẫn còn kiểu kỳ thị như này? Bạn tham gia diễn đàn từ năm 2016 tới tận bây giờ mà không có tí kiến thức nào về HIV thì bạn còn lo lắng vớ vẩn thế này dài dài.

Charles
14-08-2019, 10:48

Bạn yên tâm không có sao đâu.

Conjuring
14-08-2019, 11:11
Em đang cố vượt qua tâm lý bản thân đây ạ

Conjuring
14-08-2019, 11:12
100% không có nguy cơ phải không a truong xuan

Tuanmecsedec
14-08-2019, 14:00
100% không có nguy cơ phải không a truong xuan

100% không có nguy cơ bạn.

Charles