PDA

View Full Version : Hỏi về thời gian test nhanh

Ufokian
27-08-2019, 06:24
Em chào các anh chị,
Em có quan hệ không an toàn với bạn gái mới quen (không phải gái mại dâm) cách đây khoảng 1 tháng
Vì có những biểu hiện nên em thực sự rất lo lắng, người lúc nào cũng nóng ra, nổi mụn mẩn ngứa... suốt ngày bị ám ảnh mãi không thôi
Em muốn hỏi giờ em đi test nhanh có được ko ạ?
Em rất lo lắng, muốn đi test nhanh nhưng sợ chưa đủ thời gian

Charles
27-08-2019, 06:32
Em chào các anh chị,
Em có quan hệ không an toàn với bạn gái mới quen (không phải gái mại dâm) cách đây khoảng 1 tháng
Vì có những biểu hiện nên em thực sự rất lo lắng, người lúc nào cũng nóng ra, nổi mụn mẩn ngứa... suốt ngày bị ám ảnh mãi không thôi

Thời gian 1 tháng thì bạn XN HIV Combo, Test nhanh chưa chính xác.

Tuanmecsedec
27-08-2019, 06:54
Em chào các anh chị,

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm có thể xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Ufokian
27-08-2019, 07:07
Thực sự những ngày qua em rất lo lắng, ám ảnh, không có tâm trạng làm việc gì cả. Lúc nào cũng suy nghĩ về biểu hiện, bạn kia có hiv hay không. Không biết làm cách nào đee giải tỏa nữa. Haiz

Tuanmecsedec
27-08-2019, 07:20
Thực sự những ngày qua em rất lo lắng, ám ảnh, không có tâm trạng làm việc gì cả. Lúc nào cũng suy nghĩ về biểu hiện, bạn kia có hiv hay không. Không biết làm cách nào đee giải tỏa nữa. Haiz

Chỉ có cách là bạn đi xét nghiệm thì mới giải tỏa được.

Ufokian
27-08-2019, 07:27
Dạ vâng, em cảm ơn các anh
E sẽ đi xét nghiệm
Hy vọng mọi thứ sẽ ổn ạ