PDA

View Full Version : Xin tư vấn kết quả xét nghiệm Ag/ab

Quan86
03-09-2019, 17:21
Chào các anh chị trên diễn đàn
Em nhận thấy mình có nguy cơ với hiv và đi xét nghiêm ag/ab vào tuần thứ 6 tại bệnh viện thu cúc kết quả là 0.15
Hôm nay vào tuần thứ 8 em lại tiếp tục xét nghiệm ag/ab tại viện 103 kết quả 0.379
Cho em hỏi chỉ số bị tăng lên nhiều như thế có đáng lo không ạ. Em sợ nó tăng theo thời gian :((

Charles
03-09-2019, 17:43
Em nhận thấy mình có nguy cơ với hiv và đi xét nghiêm ag/ab vào tuần thứ 6 tại bệnh viện thu cúc kết quả là 0.15
Hôm nay vào tuần thứ 8 em lại tiếp tục xét nghiệm ag/ab tại viện 103 kết quả 0.379
Cho em hỏi chỉ số bị tăng lên nhiều như thế có đáng lo không ạ. Em sợ nó tăng theo thời gian :((

Bạn yên tâm với kết quả này, XN chốt ở tuần 12 kết quả sẽ không thay đổi. Về chỉ sổ XN thì bạn không cần quan tâm, quan trọng kết luận ÂM TÍNH thôi. Bạn click vào đây xem thêm: #5 (https://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo?p=8613&viewfull=1#post8613)

Tuanmecsedec
03-09-2019, 18:58

Bạn yên tâm những kết quả này bạn không có nhiễm.

Quan86
03-09-2019, 20:18
Rất cám ơn hai anh nhiệt tình tư vấn cho em!
Thực ra em theo dõi trên diễn đàn vấn đề Oral sex các anh tư vấn là không có nguy cơ. Em cũng yên tâm rất nhiều nhưng khổ nổi được vài tuần sau tính từ thời điểm đó lại xuất hiện các triệu chứng cảm cúm mà em lại ho dai dẳng đến nay vẫn không khỏi hoàn toàn, vợ em lại đột nhiên cũng ốm sốt, viêm họng theo mà xưa nay cô ấy rất khoẻ hiếm lắm mới bị như thế này nên khiến em lại càng lo lắng v và khó quên nổi ám ảnh này. Mong các anh hiểu và thông cảm !