PDA

View Full Version : đi tập gym có lây hiv không

stress1996
17-09-2019, 15:42
cách đây 1 ngày em có đi tâp gym , trong lúc tập e có giúp một bạn nam xăm trổ ăn chơi và mới tập ngày đầu tiên nâng tạ nằm , bạn đó trong lúc nâng tạ có la hét to và hắt xì hơi về phía mặt e , nếu bạn đó bị hiv +miệng bạn đó chảy máu bên trong thì 1 chút máu nào đó từ miệng bạn đó văng vào niêm mạc mắt e thì e có nguy cơ phoi nhiễm hiv không mấy a , e có cần uống thuốc pep không ?

Thanh Hiep
17-09-2019, 15:44
cách đây 1 ngày em có đi tâp gym , trong lúc tập e có giúp một bạn nam xăm trổ ăn chơi và mới tập ngày đầu tiên nâng tạ nằm , bạn đó trong lúc nâng tạ có la hét to và hắt xì hơi về phía mặt e , nếu bạn đó bị hiv +miệng bạn đó chảy máu bên trong thì 1 chút máu nào đó từ miệng bạn đó văng vào niêm mạc mắt e thì e có nguy cơ phoi nhiễm hiv không mấy a , e có cần uống thuốc pep không ?
100% không có nguy cơ gì

Caubakhia
17-09-2019, 15:45
Chào bạn! Hành vi ách xì chỉ là tiếp xúc thông thường, không có khả năng lây nhiễm hiv nhé!

stress1996
17-09-2019, 15:49
nếu bạn đó bị hiv thật và chảy máu miệng bên trong thật thì mình cũng an toàn hả bạn

stress1996
17-09-2019, 15:50
cám ơn bạn

Thanh Hiep
17-09-2019, 15:53
nếu bạn đó bị hiv thật và chảy máu miệng bên trong thật thì mình cũng an toàn hả bạn
không có sao đâu. hiv không lây như z

Caubakhia
17-09-2019, 15:59
cám ơn bạn
Hiv là virus yếu, không lây nhiễm như vậy được đâu! Yên tâm 100% nhé

stress1996
17-09-2019, 20:28
a tuấn mecssedes tư vấn cho e với

Tuanmecsedec
17-09-2019, 20:30

a tuấn mecssedes tư vấn cho e với

Hoàn toàn không có sao bạn.

stress1996
18-09-2019, 08:53
a tuấn cho e hỏi nếu mồ hôi của người nhiễm hiv dính vào dụng cụ tập gym ,sau đó e dùng dụng cụ tập gym đó tập, trên mặt e có cái mụn rất ngứa ,e dùng tay nặn cái mụn đó có ra mủ và 1 ít máu ,sau đó e dùng tay dụi lên mắt, hai tình huống e kể trên có nguy cơ phoi nhiễm hiv ko a tuấn

Tuanmecsedec
18-09-2019, 08:59
a tuấn cho e hỏi nếu mồ hôi của người nhiễm hiv dính vào dụng cụ tập gym ,sau đó e dùng dụng cụ tập gym đó tập, trên mặt e có cái mụn rất ngứa e dùng tay nặn cái mụn đó có ra mủ và 1 ít máu ,sau đó e dùng tay dụi lên mắt, hai tình huống e kể trên có nguy cơ phoi nhiễm hiv ko a tuấn

100% không có sao,bạn nên tìm hiểu kiến thức HIV trên diễn đàn có sẵn để trang bị cho mình.

stress1996
19-09-2019, 07:36
a tuấn cho e hỏi câu cuối , em có quen một bạn gái mới quen, bạn này quá khứ không tốt cho lắm , bạn đó đang bị nhiệt miệng với bị cảm , hôm qua bạn đó có nhờ e vạch môi bạn đó ra bôi thuốc nhiệt miệng hộ ,trong lúc e đang cúi xuống bôi thuốc bạn đó có hắt xì hơi và ho thẳng vào mặt e , nếu bạn đó bị hiv ,nếu trong họng hay trong miệng bạn đó chảy máu thật , lúc bạn đó ho hay hắt xì hơi , một chút máu nào đó trong miệng bạn đó bay thẳng vào niêm mạc mắt của e thì e có nguy cơ phoi nhiễm hiv không a tuấn , có cần uống pep trong tình huống này không

Tuanmecsedec
19-09-2019, 07:44
a tuấn cho e hỏi câu cuối , em có quen một bạn gái mới quen, bạn này quá khứ không tốt cho lắm , bạn đó đang bị nhiệt miệng với bị cảm , hôm qua bạn đó có nhờ e vạch môi bạn đó ra bôi thuốc nhiệt miệng hộ ,trong lúc e đang cúi xuống bôi thuốc bạn đó có hắt xì hơi và ho thẳng vào mặt e , nếu bạn đó bị hiv ,nếu trong họng hay trong miệng bạn đó chảy máu thật , lúc bạn đó ho hay hắt xì hơi , một chút máu nào đó trong miệng bạn đó bay thẳng vào niêm mạc mắt của e thì e có nguy cơ phoi nhiễm hiv không a tuấn , có cần uống pep trong tình huống này không

Không có soa bạn.

stress1996
19-09-2019, 07:48
vậy là e không có sao không có nguy cơ trong tình huống này hả a ?

Tuanmecsedec
19-09-2019, 07:54
vậy là e không có sao không có nguy cơ trong tình huống này hả a ?

100% không sao.