PDA

View Full Version : Anh chị cho em xin tư vấn ạ

kelacduong
23-09-2019, 06:38
Cách đây hơn 1 tháng e có quan hệ với 1 bạn nữ mới quen. Quan hệ có dùng bao. Lúc rút bao ra cả 2 lần đều có máu. E dùng nước kiểm tra bao và không thấy bao bị rách. Chỉ là lúc e rút bao ra e thấy có máu ở trên thân dương vật phần không được bao che chắn. Em đã dùng nước và xà phòng rửa. Vậy em có nguy cơ lây nhiễm H ko ạ? Hôm trước e có bị cảm nhưng ko sốt, chỉ đau đầu và rối loạn tiêu hóa. Mong các anh chị tư vấn cho e. Em xin cảm ơn.

Tuanmecsedec
23-09-2019, 07:03
Cách đây hơn 1 tháng e có quan hệ với 1 bạn nữ mới quen. Quan hệ có dùng bao. Lúc rút bao ra cả 2 lần đều có máu. E dùng nước kiểm tra bao và không thấy bao bị rách. Chỉ là lúc e rút bao ra e thấy có máu ở trên thân dương vật phần không được bao che chắn. Em đã dùng nước và xà phòng rửa. Vậy em có nguy cơ lây nhiễm H ko ạ? Hôm trước e có bị cảm nhưng ko sốt, chỉ đau đầu và rối loạn tiêu hóa. Mong các anh chị tư vấn cho e. Em xin cảm ơn.

Bạn yên tâm không có nguy cơ.

Charles
23-09-2019, 07:21

Bạn yên tâm không có nguy cơ.

kelacduong
23-09-2019, 21:22
Em cảm ơn các anh chị rất nhiều. Nhưng e muốn hỏi thêm là trường hợp của e có cần phải đi xét nghiệm tổng quát không ạ?

Tuanmecsedec
23-09-2019, 21:40
Em cảm ơn các anh chị rất nhiều. Nhưng e muốn hỏi thêm là trường hợp của e có cần phải đi xét nghiệm tổng quát không ạ?

Tư vấn không có nguy cơ thì xét nghiệm làm chi.

kelacduong
08-10-2019, 22:49
Hôm nay, e phát hiện e có 2 cái hạch ở vùng dưới tai. Ấn vào tức và đau ạ. Liệu đấy có phải dấu hiệu không ạ?

Tuanmecsedec
09-10-2019, 06:15
Hôm nay, e phát hiện e có 2 cái hạch ở vùng dưới tai. Ấn vào tức và đau ạ. Liệu đấy có phải dấu hiệu không ạ?

Bạn có bị gì thì cũng không liên quan đến HIV.

Thanh Hiep
09-10-2019, 08:24

Bạn không có nguy cơ hiv, hạch không liên quan. Hạch nổi có nhiều nguyên nhân. Viêm họng cũng nổi hạch bạn

kelacduong
09-10-2019, 16:07
E rất cảm ơn các anh chị. Nhưng e vừa đi khám về. Bác sĩ bảo tỉ lệ bạch cầu của e là 10,4 như vậy có phải là dấu hiệu xấu ko? E có cần đi test HIV combo ko?

Tuanmecsedec
09-10-2019, 16:11
E rất cảm ơn các anh chị. Nhưng e vừa đi khám về. Bác sĩ bảo tỉ lệ bạch cầu của e là 10,4 như vậy có phải là dấu hiệu xấu ko? E có cần đi test HIV combo ko?

Tư vấn bạn không có nguy cơ rồi,còn có cần xét nghiệm hay không thì bạn hỏi lại chính mình.

Simon
09-10-2019, 16:22

Tư vấn bạn là không có nguy cơ rồi. Bạn cứ stress rồi suy diễn lung tung...

kelacduong
09-10-2019, 16:34
Em xin lỗi. Vì từ trước đến giờ e chưa bị sưng hạch thế này bao giờ. Nhất là khi chỉ bị ho nhẹ.

Tuanmecsedec
09-10-2019, 19:04
Em xin lỗi. Vì từ trước đến giờ e chưa bị sưng hạch thế này bao giờ. Nhất là khi chỉ bị ho nhẹ.

Bạn bị gì cũng không liên quan HIV bạn.

kelacduong
12-10-2019, 23:07
Hôm nay e lại tiếp tục bị nổi thêm 1 hạch nữa trong cùng chỗ với 2 cái hạch trên. E xl vì đã làm phiền mọi người nhưng thật sự e đang bị stress ạ.

Nguyen Ha
12-10-2019, 23:26
Hôm nay e lại tiếp tục bị nổi thêm 1 hạch nữa trong cùng chỗ với 2 cái hạch trên. E xl vì đã làm phiền mọi người nhưng thật sự e đang bị stress ạ.

Hạch đề kháng ai cũng có. Bạn càng sờ nắn nhiều càng gây viêm, sưng đau.

Trần Quang Vinh
13-10-2019, 06:33
Trường hợp này ko lây bệnh đâu bạn .

kelacduong
22-10-2019, 06:36
Nay e vùng ngực của e tiếp tục lên những chấm đỏ li ti. Trên chấm có những cái như nước. Đây có phải ban đỏ ko ạ.

Tuanmecsedec
22-10-2019, 06:40
Nay e vùng ngực của e tiếp tục lên những chấm đỏ li ti. Trên chấm có những cái như nước. Đây có phải ban đỏ ko ạ.

Ban làm gì có mụn nước bạn.

kelacduong
22-10-2019, 07:49
A có thể gửi cho e xem ban đỏ nó như thế nào ko ạ?

Charles
22-10-2019, 10:19
A có thể gửi cho e xem ban đỏ nó như thế nào ko ạ?

Dù bạn có bị gì cũng không dựa vào đó kết luận có HIV, muốn biết chỉ có XN máu. Trường hợp bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi, nếu không yên tâm bạn cứ đi XN nhé.

kelacduong
05-11-2019, 23:48
Cảm ơn ac đã tư vấn giúp e. Chắc ít ngày nữa tròn 3 tháng e sẽ đi xét nghiệm cho chắc. Giờ e đang rất lo sợ. Nhưng chỉ biết chờ.

Tuanmecsedec
06-11-2019, 06:53
Cảm ơn ac đã tư vấn giúp e. Chắc ít ngày nữa tròn 3 tháng e sẽ đi xét nghiệm cho chắc. Giờ e đang rất lo sợ. Nhưng chỉ biết chờ.

Bạn có xét nghiệm thì cũng âm tính thôi,vì bạn không có nguy cơ.