PDA

View Full Version : Nguy cơ nhiều lần

Bochau
28-09-2019, 12:18
Nhờ ban quản trị giúp
Em nhiều lần đi gái mại dâm nhưng dùng bcs bao k tuột k rách có cảm giác sốt ớn lạnh ( lo vấn đề này) ,10 ngày gần đây em bị dẫm vào kim tiêm và vào trung tâm y tế dự phòng hải phòng được xét nghiệm âm tính với hiv và được cấp thuốc mylan avonza 3trong1 gồm thành phần tenofovir 300/ lamvivudine 300/ eavirenz 400 sau 50 giờ
Em uống đến ngày thứ 5 rất xay và bị thuốc vật. Nôn lao
Anh chị cho em hỏi đúng thuốc phơi nhiễm k ạ.
Tỷ lệ thành công bao nhiêu % em có hỏi thì có chỗ nói 50 tiếng thì thành công 50% nên hoang mang lắm

Tuanmecsedec
28-09-2019, 14:42
Nhờ ban quản trị giúp
Em nhiều lần đi gái mại dâm nhưng dùng bcs bao k tuột k rách có cảm giác sốt ớn lạnh ( lo vấn đề này) ,10 ngày gần đây em bị dẫm vào kim tiêm và vào trung tâm y tế dự phòng hải phòng được xét nghiệm âm tính với hiv và được cấp thuốc mylan avonza 3trong1 gồm thành phần tenofovir 300/ lamvivudine 300/ eavirenz 400 sau 50 giờ
Tỷ lệ thành công bao nhiêu % em có hỏi thì có chỗ nói 50 tiếng thì thành công 50% nên hoang mang lắm

Avonza là thuốc dùng trong phơi nhiễm HIV cũng là thuốc điều trị cho người nhiễm HIV.Những gì bạn kể không có nguy cơ,vì vậy không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

Bochau
28-09-2019, 18:06
Em muốn chuyển về thuốc lamdizivir được không hả anh. Thuốc này lắc giữ quá anh ạ. Em bị dẫm vào kim tiêm nên mới uống phơi nhiễm

Tuanmecsedec
28-09-2019, 18:37
Em muốn chuyển về thuốc lamdizivir được không hả anh. Thuốc này lắc giữ quá anh ạ. Em bị dẫm vào kim tiêm nên mới uống phơi nhiễm

Thuốc LAMZIDIVIR theo quy định của bộ y tế đã bỏ điều trị từ năm 2015 rồi bạn.

Bochau
28-09-2019, 19:43
Trong time dùng thuốc mình hút và mình chơi đá và quan hệ được k anh

Tuanmecsedec
28-09-2019, 20:06
Trong time dùng thuốc mình hút và mình chơi đá và quan hệ được k anh

Hút thuốc lá thì được,bạn bỏ chơi đá đi.Còn quan hệ tình phải dùng bao cao su.

Charles
29-09-2019, 06:37
Nhờ ban quản trị giúp

Đúng thuốc rồi, bạn cứ yên tâm tuân thủ điều trị sẽ nhận được kết quả như mong muốn.

Bochau
29-09-2019, 09:13
Em đầy bụng muốn mua thuốc bổ gan để uống mà phân vân thuốc bổ gan có làm hỏng pep không mấy anh chị?
Như thuốc bổ gan liventin-EP hay arginin hcl , thymomodulin?
Đọc tài liệu thì nói chống chỉ định : điều trị thuốc ức chế miễn dịch gần đây

Nguyen Ha
29-09-2019, 09:15
Em đầy bụng muốn mua thuốc bổ gan để uống mà phân vân thuốc bổ gan có làm hỏng pep không mấy anh chị?
Không ảnh hưởng tới công dụng của PEP. Bạn uống cách PEP ít nhất là 1h.

Tuanmecsedec
29-09-2019, 13:50
Đọc tài liệu thì nói chống chỉ định : điều trị thuốc ức chế miễn dịch gần đây

Bạn uống hỗ trợ bổ gan thì tốt chứ không ảnh hưởng.

Bochau
29-09-2019, 16:46
Cảm anh tuấn và chị nguyễn hà. Em còn bị đau dạ dày mãn tính ngày nào cũng dùng thuốc kháng sinh để trị bệnh đau dạ dày anh cho lời khuyên. Khi dùng pep

Charles
29-09-2019, 18:20
Cảm anh tuấn và chị nguyễn hà. Em còn bị đau dạ dày mãn tính ngày nào cũng dùng thuốc kháng sinh để trị bệnh đau dạ dày anh cho lời khuyên. Khi dùng pep

Các thuốc khác bạn chỉ cần uống cách PEP 1 giờ trở ra là được.

Tuanmecsedec
29-09-2019, 19:20

Nếu bạn uống thuốc khác thì cách khoảng ra.

Bochau
29-09-2019, 20:00
Em đọc trong diễn đàn mình 100% thành công khi dùng pép trước 72h, nhưng ở ngoài đời công an, bác sĩ....họ có thành công 100% hay chỉ tỉ lệ % thành công nào đó thôi.

Tuanmecsedec
29-09-2019, 21:38
Em đọc trong diễn đàn mình 100% thành công khi dùng pép trước 72h, nhưng ở ngoài đời công an, bác sĩ....họ có thành công 100% hay chỉ tỉ lệ % thành công nào đó thôi.

Chưa có ca nào thất thất bại đâu bạn.

Bochau
30-09-2019, 16:49
Anh ơi em uống 50 phút thì bị nôn lo lắng quá. Lúc nôn em vẫn ngửu thấy mùi thuốc avonza do em bụng vẫn còn lo em sợ nôn ra hết. thuốc chưa tiêu hóa kịp.

Bochau
30-09-2019, 16:53
Em bị dạ dày hay bị ợ chua có ảnh hưởng avonza không anh

Nguyen Ha
30-09-2019, 18:07
Anh ơi em uống 50 phút thì bị nôn lo lắng quá. Lúc nôn em vẫn ngửu thấy mùi thuốc avonza do em bụng vẫn còn lo em sợ nôn ra hết. thuốc chưa tiêu hóa kịp.

Uống thuốc sau 50 phút mới bị nôn thì không cần uống bù.

Nguyen Ha
30-09-2019, 18:07

Không ảnh hưởng đâu bạn

Tuanmecsedec
30-09-2019, 20:28

Không có ảnh hưởng bạn.

Bochau
01-10-2019, 18:07
Mình hay bị ợ chua dạ dầy ợ rất chua lên cổ họng do axit da dày sợ uống thuốc phơi nhiễm vào mất tác dụng không? Có cần uống bù thuốc không ạ? Em thấy người rất ngứa ngáy khó chịu

Nguyen Ha
01-10-2019, 18:20
Mình hay bị ợ chua dạ dầy ợ rất chua lên cổ họng do axit da dày sợ uống thuốc phơi nhiễm vào mất tác dụng không? Có cần uống bù thuốc không ạ? Em thấy người rất ngứa ngáy khó chịu

Bạn yên tâm không ảnh hưởng tới thuốc phơi nhiễm.

Tuanmecsedec
01-10-2019, 18:35

Không có sao.

Bochau
01-10-2019, 21:54
Các anh cho em hỏi uống bột sắn dây có tốt không? Mất tác dụng pep không

Tuanmecsedec
02-10-2019, 07:04
Các anh cho em hỏi uống bột sắn dây có tốt không? Mất tác dụng pep không

Không có mất tác dụng của thuốc bạn.

Bochau
02-10-2019, 17:58
Anh chị cho mình hỏi vì nhi cầu sinh lý cao nếu lúc nào đi chơi gái lạ , gái mại dâm mình uống 1 viên avonza 300/300/400 trước rồi quan hệ không cần bao có an toàn k

Tuanmecsedec
02-10-2019, 18:10
Anh chị cho mình hỏi vì nhi cầu sinh lý cao nếu lúc nào đi chơi gái lạ , gái mại dâm mình uống 1 viên avonza 300/300/400 trước rồi quan hệ không cần bao có an toàn k

Cái này là tào lao nhé,nếu như nhu cầu cao thì dùng bao cao su.

Charles
03-10-2019, 06:32

Nếu bạn có nhu cầu QHTD thì nên sử dụng BCS, còn như bạn nói uống 1 viên thuốc trước khi quan hệ thì không thể an toàn.

Bochau
03-10-2019, 08:12
Anh tuấn cho em hỏi nếu bỏ thành phần efavirenz thuốc phơi nhiễm vẫn còn giá trị chứ viên này gây ảo giác mạnh quá

Charles
03-10-2019, 08:14
Anh tuấn cho em hỏi nếu bỏ thành phần efavirenz thuốc phơi nhiễm vẫn còn giá trị chứ viên này gây ảo giác mạnh quá

Thuốc phải đủ 3 thành phần, không bỏ được. Bạn uống ít ngày sẽ quen thuốc dần nhé.

Bochau
04-10-2019, 09:09
Vài năm trước em cũng vì tội đi gmd không dùng bcs sử dụng thuốc lamzidivir phơi nhiễm 2 lần liền nhưng đều thoát kiếp nạn, lần này thuốc avonza nghe tên mới lạ quá mà thành phần mạnh hơn lamdizivir thì phải uống thấy phê như đang dùng thuốc lắc. Không biết hiệu quả bằng thuốc lamdizivir kia không các anh

Thanh Hiep
04-10-2019, 09:21
Vài năm trước em cũng vì tội đi gmd không dùng bcs sử dụng thuốc lamzidivir phơi nhiễm 2 lần liền nhưng đều thoát kiếp nạn, lần này thuốc avonza nghe tên mới lạ quá mà thành phần mạnh hơn lamdizivir thì phải uống thấy phê như đang dùng thuốc lắc. Không biết hiệu quả bằng thuốc lamdizivir kia không các anh
Hiệu quả của thuốc không thay đổi

Charles
04-10-2019, 09:23

Lamdizivir có 2 thành phần, đã không đưa vào điều trị phơi nhiễm từ năm 2015, sau thay thế bằng thuốc có 3 thành phần như hiện nay. Bạn cứ yên tâm uống đi.

Bochau
04-10-2019, 17:22
Em đọc tham khảo trên dd mọi người toàn dùng thuốc phơi nhiễm buổi tối đi ngủ nhưng em toàn uống ngày do tối phải đi làm. Uống ngày hiệu quả cao không bằng tối ạ, có ai uống phơi nhiễm ban ngày thất bại chưa ạ

Tuanmecsedec
04-10-2019, 20:30
Em đọc tham khảo trên dd mọi người toàn dùng thuốc phơi nhiễm buổi tối đi ngủ nhưng em toàn uống ngày do tối phải đi làm. Uống ngày hiệu quả cao không bằng tối ạ, có ai uống phơi nhiễm ban ngày thất bại chưa ạ

Thường khuyên uống buổi tối để ngủ 1 đêm sáng mai đỡ tác dụng phụ thôi bạn,còn muốn uống giờ nào cũng được,miễn thuận tiện.

Bochau
05-10-2019, 10:53
Viên thuốc này em nhai hoặc nghiền ra uống có ảnh hưởng gì không các anh chị

Simon
05-10-2019, 11:38
Đã uống thuốc phơi nhiễm 2 lần mà vẫn tái phạm thì đến chịu bạn . Nên nhớ là đi đêm lắm cũng có ngày gặp ma nha bạn

Tuanmecsedec
05-10-2019, 14:18
Viên thuốc này em nhai hoặc nghiền ra uống có ảnh hưởng gì không các anh chị

Uống kiểu gì cũng không sao.