PDA

View Full Version : mọi người tư vấn giúp em ạ

hoangnguyenxl
16-10-2019, 21:20
cách đây hơn 5 tuần, em có quan hệ với 1 bạn trên mxh (không phải GMD, vừa thi đại học), có dùng BCS và không rách nhưng có quan hệ bằng miệng. Do lo sợ thì em vẫn đi khám và mua ARV uống (sau 71h), uống đủ 28 ngày. Dừng thuốc được vài ngày thì lên hạch cổ (ngay góc hàm, trước cơ ức đòm chũm), ban đầu hạch đau nhưng giờ cũng đỡ rồi. Cho em hỏi em có nguy cơ bị HIV không ạ?
<coccocgrammar></coccocgrammar>

Tuanmecsedec
16-10-2019, 21:22
cách đây hơn 5 tuần, em có quan hệ với 1 bạn trên mxh (không phải GMD, vừa thi đại học), có dùng BCS và không rách nhưng có quan hệ bằng miệng. Do lo sợ thì em vẫn đi khám và mua ARV uống (sau 71h), uống đủ 28 ngày. Dừng thuốc được vài ngày thì lên hạch cổ (ngay góc hàm, trước cơ ức đòm chũm), ban đầu hạch đau nhưng giờ cũng đỡ rồi. Cho em hỏi em có nguy cơ bị HIV không ạ?

Bạn không có nguy cơ HIV đâu yên tâm đi.

hoangnguyenxl
16-10-2019, 21:24
bình thường thì không sao nhưng tự nhiên lên 1 cái hạch ở cổ nên cứ bất an ạ :(

Tuanmecsedec
16-10-2019, 21:30
bình thường thì không sao nhưng tự nhiên lên 1 cái hạch ở cổ nên cứ bất an ạ :(

Bạn yên tâm đi.

hoangnguyenxl
17-10-2019, 11:52
anh nói rõ hơn giúp em được không ạ?

Nguyen Ha
17-10-2019, 13:20

Bạn quan hệ có dùng bcs, bao không rách là không có nguy cơ. Trong trường hợp này bạn uống thuốc phơi nhiễm là không cần thiết. Hạch bình thường ai cũng có đó.

hoangnguyenxl
17-10-2019, 13:27
hôm em đi khám bác sĩ cũng bảo em không phải uống nhưng em đọc thì có nguy cơ lây H qua đường miệng (do em liếm ÂĐ bạn đó). Giờ nổi hạch em đi khám mà không ra bệnh nên lo lắng lắm ạ.

Tuanmecsedec
17-10-2019, 13:56
hôm em đi khám bác sĩ cũng bảo em không phải uống nhưng em đọc thì có nguy cơ lây H qua đường miệng (do em liếm ÂĐ bạn đó). Giờ nổi hạch em đi khám mà không ra bệnh nên lo lắng lắm ạ.

Tư vấn không sao rồi,nếu cảm thấy không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

Trần Quang Vinh
17-10-2019, 17:02
Liếm âm đạo chỉ hơi mất vệ sinh tí thôi chứ ko có lây nhiễm ếch đâu bạn .

hoangnguyenxl
17-10-2019, 20:23
Ban quản trị xóa bài dạng Spam.<coccocgrammar></coccocgrammar>